Leaked OS 10.1.0.1880 cho BlackBerry Z10 có mã STL100-2 và STL100-3

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi petertinh, 18/5/13.

Chia sẻ trang này

1. DrWatson

DrWatson Member

Mình không bao giờ bị lỗi nhầm số, nhưng vừa cài lại bị lỗi no info avaiable trong phần soft release. Có vẻ mấy bản autoload gần đây có vấn đề

2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Cái đó chẳng ảnh hưởng gì bạn ah, nhiều người tải OTA về cũng thế :)

3. Đỏ Và Đen

Đỏ Và Đen Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Sợ nhất là vụ gửi tin nhắn cho người này và người khác đọc được....Hôm trước em gửi tin nhắn cho bồ...thế là....

luka thích bài này.
  4. quynhdshl

quynhdshl New Member

BB Model:
    9700
    Mấy bạn bị nhầm lẫn số trong danh bạ có thể là do sử dụng contact X free. Mình đã bị rất nhiều lần trên mấy Os kể cả os gốc. Nên mình chỉ sử dụng qlý danh bạ bằng gmail.

5. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Hí hí, các bạn bị lỗi danh bạ, còn mình thì không, thậm chí Sync danh bạ cực ngon. Của mình STL100-2 UK.

Các bản trước, mình Add hình ảnh đại diện vào danh bạ, tới khi cài lại OS, Sync lại nó loại hết hình ra. Thế nhưng, bản này đã Sync ngon, nhanh và đã có hình đại diện trong danh bạ.

Rất thích thú khi danh bạ giờ đây lại đẹp như lần gần nhất mình edit. Mấy bữa bực bội vụ này, mất cả tiếng Add hình ảnh trong danh bạ mà mất hết :)
    *Lưu ý: Mình không Backup bất cứ một thứ gì và tất nhiên không có công đoạn Restore bằng BBL. BBL chỉ có nhiệm vụ duy nhất sau khi Uprom là để kết nối BlackBerry Link với máy tính để tiện trao đổi File. Chạy thẳng tay!

lukapetertinh thích bài này
  6. shoppleiku

shoppleiku Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    ResearchInMotion Như vậy là cài đặt xong, không cần Restore, danh bạ và các thứ sẽ tự phục hồi?

7. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Cái này do thói quen và nhu cầu sử dụng của từng người. Mình dùng Text SMS rất ít, thậm chí cả tuần không có cái nào (Chặn luôn số không có trong danh bạ, gồm cả spam quảng cáo nhà mạng, dùng Parental Controls). Danh bạ mình Sync với một email, các emails khác chỉ Sync Lịch và ghi chú.

Với sms nào quan trọng, đa phân là con số, cột mốc gì cần tái sử dụng, nhấn và giữ vào, Share to Reminder (Evernote).

BBM Contacts, Note (Evernote dùng lưu link bài viết hay hoặc chính Postes của mình), vậy là mình chẳng còn gì để backup và restore.

Vậy là xong, có OS, rảnh thì cắm máy và chạy. Không bao giờ phải nghĩ nên và phải Backup cái gì! :) Đó là cách dùng của mình!

luka, vhthanh18shoppleiku thích bài này.
  8. DrWatson

DrWatson Member

Mình thấy bác nay nói chuẩn. Hình như đồng bộ bằng contact x bị lẫn số, ví dụ: 1 số là bs nam, 1 bs bình thì cùng có trường bs nên nó cho luôn vào và lấy tên của 1 số

9. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    bác tường thuật lại cụ thể cho anh em xem nào :-ss nghe có vẻ nguy hiểm đây , có phải bác dùng contact X không?

10. shoppleiku

shoppleiku Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    ResearchInMotion Đã quay về lại bản 1.429, mọi thứ lại ổn thỏa. "Chuyện như chưa bắt đầu" :)

11. quynhdshl

quynhdshl New Member

BB Model:
    9700
    Đúng vậy. Lần trước thì mình nghĩ là mình làm sai gì đó, nhưng lần này thì xác định rõ thủ phạm là Contact X (bản free) nhé.
    Ai up bản OS này rồi cho tý nhận xét đi.

12. longmi2

longmi2 New Member

Winxp sp3 có chạy được autoload không các bạn ?

13. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Á à. Thì ra thủ phạm là một phần mềm. Chắc trùng tên, nó Merge lại với nhau. Khả năng trùng First name hoặc Last name nó merge rồi.

Sử dụng một email quản lý dễ hơn. Nếu muốn Merge cái nào chỉ cần vào tài khoản email, vài cú click chuột là xong thôi mà :)

longmi2: Bạn cài được BlackBerry Link là sẽ chạy được Autoload!

longmi2 thích bài này.
  14. Đỏ Và Đen

Đỏ Và Đen Member

BB Model:
    Blackberry Passport
    Đúng ngày này giờ này tuần trướ bác ạ...em cũng miệt mài up lên bản ROM mới....Sau đó em thấy mọi việc rất ổn đã hơi mừng. Buổi tối nhắn tin cho bồ, rồi thì em thấy Gấu nhà em nhắn lại " ai vừa mượn máy nhắn tin hay sao mà nói chuyện lạ thế..." Hú hồn.....Em không dùng Contact X bác ạ. Cuối cùng em biết là bị lỗi thế này, tên và số hiển thị không ùng nhau. Vội vàng, em lại phải quay trở về bản 1429.... Hic. Gờ em rút kinh nghiệm, bản nò ổn định nhất thì dùng, không up linh tinh nữa.

vhthanh18, phandan080388, code1 người nữa thích bài này.
  15. luka

luka Well-Known Member

BB Model:
    PRIV and Z30
    Chết thật dang bạ mình toàn HANG1, HANG2.....HANG....

16. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    thôi thì cũng chúc mừng bác may mắn =)) kiểu này phải kiểm tra lại contact thôi

17. luka

luka Well-Known Member

BB Model:
    PRIV and Z30
    Nghe bên crackberry thông báo là bản Stl100-2 nhà mạng EE, Vondafone, T-Mobile đã có thể up lên bản official 10.1, nhưng thử mãi vẫn không đc. Anh em nào dùng stl100-2 thử check xem sao?

vhthanh18 thích bài này.
  18. rIkIkUtO

rIkIkUtO Member

BB Model:
    Z30
    các bác cho em hỏi bản 1880 này có ok không vậy ak

19. The-End

The-End Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Em cũng dùng bản STL100-2 UK về danh bạ thì không có gì bàn cãi, có cái em chưa hiểu 1 xíu :D là khi mình off danh bạ từ gmail để dùng danh bạ local thì khi cập nhật danh bạ mới nó có Sync lên gmail không anh nhỉ :D.
    P/s: Các bac up room mới lên thì restart em nó mấy lần nhé, cài app hay gắn sim vào thì restart em nó lại bảo đảm gọn gàng ok hết :D.
    - Cảm giác bản room này chạy nhanh, load mọi thứ tốc độ nhanh nhất từ trước đến giờ em chạy các bản rom :D

20. Mr.Silent85

Mr.Silent85 New Member

BB Model:
    z 10
    Có bác nào có link khác ngoài mega không. Em cứ down mega được tầm 30% là tự đứng không down được nữa

Đang tải...