Official: OS v7.1.0.912 cho Bold 9900 từ T-Mobile

Thảo luận trong 'Chính thức - Official' bắt đầu bởi thaitan177, 26/3/13.

Chia sẻ trang này

1. thihuy7381

thihuy7381 New Member

BB Model:
    bold 9900
    Đã test hơn tuần, chạy mượt, ổn định, hết bị lỗi reboot của bản 862. Pin thì ok, không hơn nhiều lắm so với 825. Nói chung hài lòng.

2. tiendevil

tiendevil Active Member

xài mấy ngày có nhận xét sau:
    rom ny sóng sánh yếu xìu dẫn đến hao pin hơn 861
    duyệt web vì sóng yếu nên cũng rất chậm
    rom ny không kích hoạt được Blackberry Device Analyzer nên không test được Device, card, battery, wifi..... :( :( :( :( :(
    nói chung là nên quay lại 861 thôi

3. pvd1977

pvd1977 Member

BB Model:
    8320
    Vậy à. Có khi bi lỗi j đó trong quá trình cài đặt rồi. Cài đi cài lại BBM mà vẫn vậy nên mình đã quay về bản 862 rùi

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 12/04/2013, 21:03 ---<br /><br />
    Mình mở rùi Bạn.

4. chipintel_li

chipintel_li Active Member

BB Model:
    Z10+ 9630 + 8707
    bản này càng dùng càng thấy pin ko hề kém các bản trước. Ngoài ra hình như khởi động nhanh hơn.

5. chuoikovo

chuoikovo Member

BB Model:
    9900
    HIc ngại lập topic nên hỏi lun các bác ở đây .

Mình up rom xong nhưng vào phần languae chỉ có english , giờ có phải up rom lại ko hay là cài thêm tiếng việt vào đc.

Ko biết có phải lí do là up rom sai cách ko hay thế nào :

Mình cài vnbbultils và BDM bản mới nhất , xoá file vendor.xml , xong vào vnbb để wipe device cho đên lỗi 507, tiếp tục là Load OS ( mình down OS 912 mới nhất ở topic này ) , nhưng nó lại đòi security pass :-o , còn hiện đây là lần cuối cùng bạn nhập pass gì gì đây =)) mà trước giờ mình ko đặt pass gì cả , điền lung tung rồi cancel ( vì nó đơ đơ =)) ) , xong click lại Load OS thì nó ko detect đc , hiện màn hình giống 1 bạn
    http://i258.photobucket.com/albums/hh24 ... ayport.jpg

Back ra dùng vnbb connect lại thì vẫn connect đc device , nhưng load os nó lại ko nhận , có vẻ điền sai pass nên thế ? :-/

Sau đó mình tắt vnbb đi , bật BDM lên ấn vào Organizer rồi làm theo hướng dẫn của nó , next next cài cài, done , vào bb thì xem đang ở bản 912 , nhưng lại có vấn đề là ko có tiếng việt nữa . Như vậy cho mình hỏi mình vừa up rom bằng BDM phải ko , và làm thế nào để cài thêm tiếng việt .

6. lucbinhthien

lucbinhthien New Member

bác vào phần applications cài them là được, thấy mấy bác bảo 1 2 hôm đầu sẽ hết pin nhanh, nhưng càng về sau pin càng trâu.
    Chẳng biết đúng không :D giờ em đang up lại :D

7. chuoikovo

chuoikovo Member

BB Model:
    9900
    Ko biết sao mà đã wipe data như ở trên rồi mà giờ mình vào mucsic picture vẫn còn nguyên xi nhỉ :-o

8. tieuca12

tieuca12 New Member

Test Rom này được một tuần, cảm thấy ổn (có lẽ ở Hà Nội nên vậy). Nhưng hôm qua đi công tác tại Định Hóa - Thái Nguyên, đang dùng mạng Mobi vậy mà liên tục SOS, có lúc hiện trên màn hình mạng Vina. Tải dữ liệu thì thôi rồi, rùa bò, sử dụng Gmap không thể tải được vị trí. Thôi đành tìm ROM khác cho em nó vậy. :((

9. huuhoa203

huuhoa203 Member

BB Model:
    Z30
    Mình cũng thấy bản này GPS kém hơn so với các bản trước. Còn lại mọi thứ khá OK

10. lipboo

lipboo Member

BB Model:
    9900
    Có vẻ như mình hơi lạc hậu với 523 Viettel =.=' , nhưng up rồi cũng down về nó ! :|

11. huuhoa203

huuhoa203 Member

BB Model:
    Z30
    Có ai gặp tình trạng như mình không: Dùng 4G/3G & 2G thì thỉnh thoảng có lúc bị mất sóng (một lúc lâu đến khi bật màn hình mới nhận lại sóng) còn để 2G thì không bị như vậy.

12. black_moon_010

black_moon_010 Active Member

BB Model:
    Z30
    Cập nhật ngay, có bản 7.1.0.923 òi

13. dinhvanthanh

dinhvanthanh Member

bản .912 dùng tất cả mọi thứ ok hết. pin hơi yếu nhưng ok. sóng khoẻ và ít phải đi tìm sóng.
    nhược điểm:không chia sẻ wifi được cho playbook. cái này mình cũng không biết tai sao. máy tính vẫn kêt nối được chi trừ playbook=>thế mới đau...

14. k_dinhkhanh

k_dinhkhanh New Member

BB Model:
    8830
    xài rom 912 cũng dc, sóng khoẻ nhưng nóng máy quá, tetst dc 2 tuần thì nóng quá xót máy, cài bản 523 mobifone, nhiệt độ luôn dưới 30 do, pin 523 ổn hơn. bắt wifi yếu hơn 1 xíu so với 912;). kết 523 ở cái chạyổn định va mát máy

15. nguyenuyhoan

nguyenuyhoan New Member

Theo mình đây là bản OS tốt nhất cho 9900. Bản này ko thấy bị lỗi 3rd (mình dùng viettel no BIS). Pin cũng ổn.
    Một bản rom nên up cho 9900 viettel No BIS

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

16. grastia

grastia New Member

BB Model:
    9900
    Rom này mình dùng thấy sóng cực kém, mất bis liên tục. Pin thì ảo quá, dùng mãi vẫn thấy báo 35% xong oạch 1 phát là xuống vạch đỏ và radio off luôn. Có hôm pin báo 25% mà máy tự báo radio off, bật lại mới được. Pin sạc cả đêm không đầy. Dùng nóng máy kinh hoàng

17. adoka

adoka New Member

BB Model:
    9900
    bản này pin nóng và có ai bị hiện tượng lỗi khi khóa bàn phím không? Mình để passord, thi thoảng nhu bị dính phím. tự động nhập rồi báo field full. và không nhập đc pass nữa. Phải khởi động lại

18. vol_tinh

vol_tinh New Member

BB Model:
    9900
    Bản này dùng nóng máy, nhiệt độ máy bản 523 dao động từ 25 đên 33 độ là căng, bản này lúc nào cũng từ 34 đô trở lên, híc. có bản nào Pin chau và ko nóng máy không nhi?

Đang tải...