Official: OS 6.0.0.756 cho BlackBerry 9700,9780, Pearl 9105 và Curve 9300 từ Vodafone Spain

Thảo luận trong 'Chính thức - Official' bắt đầu bởi chuot&mathiforever, 25/5/13.

Chia sẻ trang này

1. xuanlinh91

xuanlinh91 New Member

BB Model:
    8700
    Có bác nào bị như em không, cài xong rồi up date bản facebook apps mới nhất rồi nhưng chỉ đồng bộ được calendar với sinh nhật trên face, còn danh bạ thì ko đồng bộ được với list friend trên face

Mặc dù e đã làm đủ mọi cách như bỏ check rồi check lại tính năng đồng bộ trong facebook app, gỡ ra cài lại các kiểu, thiếu mỗi cài lại rom nữa thôi

2. vinhhi

vinhhi New Member

BB Model:
    9700
    Cài xong em vào wifi là bị lỗi thế này "there is insufficient network coverage to process your request. please try again later" ai giúp em với.:((

3. duccntt

duccntt Member

BB Model:
    Q10
    Cho em đào mộ tý, em add bộ gõ rồi mà sao vẫn lỗi khi gõ Alt+GHJKL nhỉ?

Gửi từ BlackBerry 9700

4. mercu27ry

mercu27ry Active Member

BB Model:
    Q10-03
    bạn add đúng bộ gõ của 722 chưa?

5. duccntt

duccntt Member

BB Model:
    Q10
    Bộ gõ em lấy từ trang 1 mà

Gửi từ BlackBerry 9700

6. duycuong1987

duycuong1987 Member

BB Model:
    9700
    mình dùng bộ gõ của 722 ok nhé,ko vấn đề ji
    up từ 666 lên, pin thì đang theo dõi,nhưng thấy chạy mượt hơn kha khá,xem ảnh,video đều ok,chưa lỗi lầm ji
    lí do mình up lên vì mình tự nhiên bị pin ảo,lên bản này vẫn còn bị pin ảo
    vd đêm qua 90% lúc 11h30,mình đọc ebook tới 00h30,xem video 1 lúc rồi ngủ,thế mà lúc check pin qua option-battery thì thấy vẫn 90%( dự là nó chưa - ) đoán là sáng ngủ dậy tầm 80%, ( mình auto on-off và hẹn giờ ),
    ( vì như hồi dùng 666 chưa bị hiên tượng này thì là vậy) sáng kiếm tra thì 65%,giật mình,hí hoáy 1 lúc để máy đó,sau kiểm tra thì lại là 80%,số liệu pin cứ bị nhảy. như bữa trước còn 666 thì ban đầu còn 35%,lúc sau thấy còn 1% đèn báo pin yếu ầm ầm,radio thì ko bị off,cứ kệ đọc ebook,mãi ko hết,lúc sau quay đi quay lại thì ko thấy đèn nháy,kiểm tra lại là 30%,bó tay

hôm qua hì hục mãi để lên 756 cũng gặp tình huống như các bạn trên là tới bước nhận PIN của máy thì ko thấy nó nhận ( các bạn để ý góc dưới cùng chỗ biểu tượng đồng hồ và mạng của máy tính sẽ thấy cái biểu tượng kết nối của BB với maystinh,bạn exit đi và cắm lại sẽ thấy nhận số PIN của máy )

cũng như 1 số trường hợp mình đọc khi cài OS lên PC thì ko thấy file vendor ( nếu bạn cài như cách truyền thống ),mình cũng bị vậy,sau khi đọc thấy người bị người ko,mình cứ kệ vào setup tiếp,qua bước nhận PIN bb thì tới bước load OS,nhưng ko load dc, mình gỡ bản 756 và BDM đi cài lại,tự nhiên lại thấy vendor.xml ,xóa vendor đi thì cái ok bt

còn với những ai cài vnbbutils nếu tới bước load OS mà ko thấy,thì nên gỡ OS và BDM ra cài lại xem sao !

bachl0ngvjet thích bài này.
  7. duycuong1987

duycuong1987 Member

BB Model:
    9700
    sau 3 ngày cài bản này thì có vấn đề thế này
    - khởi động nhanh hơn rõ rệt
    - chạy ứng dụng mượt hơn
    - không 3rd gì cả
    - load file code cho tiếng việt vào rồi,dùng ok,tự nhiên 1 lần khởi động máy khi cài app thì bị mất bộ gõ TV,quái,lại cài lại, tới hôm nay thì phát hiện ra lỗi Alt các phím ghjkl . ai có cao kiến gì ko ( mỗi lần định sử dụng các phím đó,buộc phải Alt Enter chuyển về US @@

8. saomaimuaha

saomaimuaha New Member

BB Model:
    9780
    Tình hình là nhu cầu của mình chỉ cần bộ gõ tiếng Việt Telex, ngoài ra hok cần đến giao diện tiếng Việt (dùng tiếng Anh để có hot keys) và cũng hok dùng đến phương thức nhập Mutiltap (nhập nhiều lần), vậy bác nào biết cần bỏ bớt đi những file .cod nào chỉ mình với!
    Chân thành cảm ơn và học hỏi!!!

9. matcuoi1994

matcuoi1994 New Member

BB Model:
    Blackberry 8320
    Ai biết room này thì bb 9105 có tiếng việt và bộ gõ tiếng việt không ạ ???

bachl0ngvjet thích bài này.
  10. autotechno

autotechno Active Member

BB Model:
    BOLD 9000
    Bác nào đang sài bản rom này cho 9700 cho em hỏi bản rom này có giao diện tiếng việt không ạ? Em dốt tiếng anh nên chỉ thích dùng tiếng việt :D

11. thjnh.dj

thjnh.dj Member

BB Model:
    8820
    xem pin tụt %/1h thế nào vậy bác

12. fongbook.pd

fongbook.pd New Member

BB Model:
    8900
    Đang xai 97 os 666 thay xai kha ok( Dung nghe goi nt web vừa phải ) pin 2 ngay. Mo 2g k nt k nghe goi, doc bao 30-1h thi 2 ngay mat ~50% pin. K biet co nen sang e 756 này k nữa. Con ni moi tau mấy bữa chưa kịp vọc vạch thì về quê( nha k co mạng k có pc nen cứ ucbrowser đọc mấy cái này. Mong sớm được test quá.

13. LRA

LRA Well-Known Member

Lúc trước dùng 666. Hiện đang dùng 756 bản All Lang của Vodafone UK, nhưng cũng chỉ để English (US, UK) rồi add them file .cod để gõ tiếng Việt thôi.
    Nghe gọi nhiều, dùng web: được 3 ngày.
    Để chờ không làm gì (thỉnh thoảng gọi & nhắn vài tin): khoảng 5 ngày (666 được 6 ngày). Pin tính từ 100% đến 20%.
    Vì vậy, nếu không có gì thì cứ dùng 666, còn thích thì lên 756. Nếu chán cứ downgrade về 666 là xong.

blackberryhp9860 thích bài này.
  14. blackberryhp9860

blackberryhp9860 New Member

BB Model:
    9860
    Các cho mình hỏi chút vì mới dùng bb nên ko hiểu ah ?
    Mình mới down bản rom V668 cho bb9780 và uprom xing máy giờ ko có tiếng Việt giờ muốn có tiếng Việt thì làm thế nào vậy ? Các bác chỉ giúp mình cách đồng bộ danh bạ từ google vào bb với mình tìm mãi ko đc
    Thanks nhiều ah !

Gửi từ SM-N915S của tôi

15. tarikrkik

tarikrkik New Member

BB Model:
    9650
    bạn tải bản all lang.
    còn từ google bạn export ra file csv cho microsoft outlook., rồi bạn import vào đây để dùng bdm sync

16. le_duc

le_duc New Member

BB Model:
    9860
  17. blackberryhp9860

BB Model:
    9860
    Bác chỉ giúp mình với mình cài đi cài lại cho con 9780 mà ko có tiếng Việt ah, bác có bản rom nào ổn định có tiếng Việt và bộ gõ tiếng việt cho e xin với
    Ps: bác cho e hỏi e mới dùng bb nên ko hiểu khi uprom mà sao e vào cài đặt hay đồng bộ danh bạ trên google ko được ah[​IMG][​IMG][​IMG]
    Với e hỏi sao tin nhắn chỉ có 70 ký tự dù để nhắn bằng tiếng Anh ah

Gửi từ SM-N915S của tôi

18. LRA

LRA Well-Known Member

1. Mình dùng bản 756 all lang, khi cài chỉ để ngôn ngữ Eng (US). Như đã nói, ổn định & pin lâu thì mình thấy bản 666 của Rogers Wireless. Nếu bạn muốn có bộ gõ TV thì dùng vnbbUtils hoặc BDM add 1 file .cod này vào (đính kèm), sau đó khởi động lại BB.
    2. Vụ đồng bộ với GG mình cũng bị y như bạn, dùng trực tiếp Browser để vào. Xưa nay, khi chuyển danh bạ từ BB sang máy khác (trước đây mình dùng 9650) hoặc từ máy khác vào BB (9780 hiện tại) mình đều làm thủ công như sau: dùng trình quản lí của máy A > export danh bạ thành file .CSV > dùng trình quản lí của máy B (hoặc Outlook trong bộ Office trên máy tính) > import file danh bạ kia vào. Tỉ lệ thành công là 100%. Nghiệp dư nhưng chắc cú.:P
    3. Vụ nhắn tiếng Anh mà bị 70 kí tự, bạn khắc phục như sau: vào Text Messages > Options > tìm đến dòng Data Coding (ngay trên Service Center) chuyển từ UCS2 (70 kí tự) thành 7 bit (160 kí tự).

Các file đính kèm:

19. blackberryhp9860

BB Model:
    9860
    Thanks bác rất nhiều mình đã làm đc bác cho hỏi chút mình gà quá ko hiểu sao chỉnh kiểu gif mà tin nhắn mình gửi đi như bình thường thì xếp theo thứ tự nhưng tin nhắn mình gửi đi toàn bị đẩy lên trên còn tin nhắn mình nhận lại xuống dưới nên nhiều khi ko biết thế nào với cả lish cuộc gọi nó ko sắp xếp thứ tự mà loạn lên nhiều khi ko nhớ số vừa gọi đến cho mình đâu nữa ah mong bác chỉ giúp với

Gửi từ SM-N915S của tôi

20. LRA

LRA Well-Known Member

2 cái này thì mình không biết, vì thường để mặc định. Tin nhắn mới nhất thường ở dưới, còn cuộc gọi mới nhất lại ở trên.
    Chưa kể tin nhắn hay cuộc gọi nào đến là mình xử lí luôn. Mỗi tối trước khi ngủ đều kiểm tra & xóa hết tin nhắn + lịch sử cuộc gọi cho sạch máy, cho nên không có tình trạng cả mấy chục tin nhắn hay cuộc gọi lẫn lộn với nhau. :P

Đang tải...