Nút bấm trên bộ sạc ngoài của Z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi trungdktd, 7/4/14.

Chia sẻ trang này

1. trungdktd Member

Số bài viết:
    78
    Xin chào mọi người! e có chút thắc mắc muốn hỏi mọi người:
    Em dùng Z10 cúng khá lâu rồi, gần đây do nhu cầu lớn nên một viên pin ko đáp ứng dc , vừa rồi e có mua một bộ pin + sạc ngoài chính hãng của smartcom. E có để ý thấy trên sạc, chỗ vị trí đèn led báo pin có một nút bấm nhỏ nhưng e ko rõ để làm gì vì không cần bấm nút đó em vẫn dùng dc đủ chức năng của sạc: sạc cho pin và làm sạc ngoài dự phòng cho máy. Rất mong được mọi người giải đáp giúp ạ! Thank you!

Tags:
  2. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Sao bạn ko bấm thử là biết nó để làm j thôi, Nút bấm đấy để coi xem mức pin ấy mà, chỉ có 2 màu da cam và xanh lá
    Da cam là còn ít, xanh lá cây là còn nhiều

trungdktd thích bài này.
  3. trungdktd

trungdktd Member

Thank bác, thì ra là vậy, có lẽ do e bấm lúc nó đang sạc nên mới không thấy có gì lạ, không biết 1 quả pin sạc ngoài vậy có sạc đủ cho một quả pin của máy không bác nhỉ?

4. haichien85

haichien85 Active Member

BB Model:
    9900 + 8700+ PL +Z10
    bác này không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng. trên cái hộp của nó có ghi hết mà :D

chuotgao thích bài này.
  5. trungdktd

trungdktd Member

Mới mua về đọc qua qua thôi ah, e chỉ thấy nó huớng dẫn cách sạc cho máy từ pin ngoài, pin này e mua lại nguyên seal của smartcom, trong không thấy có tem gì, không rõ họ căn cứ vào đâu để tính bảo hành bác nhỉ?

6. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Sạc ngoài hàng lô thì ko đc 100%, sạc chính hãng thì full
    Không rõ sm@rtcom thì ntn chứ mình thấy mua ở dauden nó dán tem cả thân sạc và pin

Đang tải...