Nokia chê điện thoại BlackBerry 'Cũ và chậm' (old and slow)

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 23/4/14.

Chia sẻ trang này

1. tonyhieu

tonyhieu Active Member

BB Model:
    8900
    Bác Có thể dùng lý lẽ hơn là con số, số lượng hay thậm chí là sự u uất không

2. md07

md07 Active Member

BB Model:
    8310
    Bb10 nó có những cái hay của nó bác ạ. Vẫn có thể là bá đạo thật ở một số mặt, các os khác vẫn phải thèm muốn

Đức Anh thích bài này.
  3. kid1412no1

kid1412no1 Member

BB Model:
    8110
    bác nói chuẩn, đấy là lý do e có dùng ipod touch (hồi mua để tra từ điển vs xem video học tiếng anh, tính ra rẻ hơn mua kim từ điển, học tiếng gì cũng đc nhưng cũng phải jb thì mới dùng đc). E thề ko dùng iphone vì ipod thiếu mỗi gọi điện nữa là giống ip mà, e dùng mãi biết nó bất tiện thế nào r :)) nếu đc cho ip e cũng bán ip mua bb nhưng đc cái là IOS giao diện thân thiện, đẹp, ổn định, tính e thì thích cái gì ổn định nên cầm android nhiều khi cứ ngắm ngắm cái đt, chọc ngoáy ra vào 1 hồi vẫn ko biết tìm cái chức năng cần tìm nó ở chỗ nào :)) Có thể 1 phần cũng vì e chỉ dùng ké android còn IOS thì đã trải nghiệm trên itouch

blueis thích bài này.
  4. hai thinh

hai thinh New Member

BB Model:
    blackberry Z10
    đúng là no rất nguy hiểm nhưng cũng rất là ngu

ChangDau thích bài này.
  5. vuduynh

vuduynh Member

BB Model:
    Z10
    mình đã khóc khi đọc tin này =))

6. Titan.

Titan. Active Member

BB Model:
    9000
    Mình chưa bao giờ có cảm tình với mấy e lumia :D

phuongnam72 thích bài này.
  7. vinhphucng25

vinhphucng25 Active Member

BB Model:
    PIN 52F08420
    bạn nhắc mình mới nhớ là iPhone mà ko JB thì đúng là quá tệ! haha... nhưng bù lại kho ứng dụng của nó quá khủng nên cũng là 2nd choice sau BB của mình! :P

8. BurningIce

BurningIce Well-Known Member

Nói "nghĩ sâu" nghe có vẻ nguy hiểm, nhưng thực ra cũng chỉ phán bừa nhảm nhí mà thôi. Người ta đang chê thiết bị chủ yếu để dìm hàng BlackBerry, quảng cáo WP và để dụ dỗ người BBers, "ông nội" này dẫn luôn tới nào là đường lối, nào là lãnh đạo, thiệt là tào lao. SS làm clip chê iPhone, chẳng lẽ SS chê đường lối của Apple hay Steve Jobs?

9. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Có ai nói là mình khẳng định là 100% chính xác đâu. Mỗi người 1 góc nhìn khác nhau mà. Chỉ có Nokia mới hiểu họ nghĩ gì chứ! Còn SS chê Iphone thì đúng là nó chê đường lối, lãnh đạo của Apple đó nên sản phẩm của nó đi theo hướng khác, đó là chuyện bình thường và đương nhiên mà bạn. Bạn nghĩ là họ tôn trọng và nể phục nhau à?

10. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    WP Store có gì nhiều đâu hả bạn, cũng lên chán rồi, mà bạn nhầm hàng rồi đấy , mình chả việc gì phải yêu mù quáng cả , cái nào hay cái nào dở đều nói ra có gì phải lăn tăn nhể. Việc chọn máy thì cũng tuỳ vào sở thích và nhu cầu bạn ah so sánh nó chỉ tương đối thôi. Apple & AD mà ko thích nhắc đến thì chịu bạn rồi , quá nản :)), mà bạn chưa trải nhiệm BB10 thì tranh luận làm gì thêm nhỉ :)).

Sửa lần cuối: 24/4/14
    dankimsonkdinhkhanh thích bài này
  11. feeling1301

feeling1301 Member

BB Model:
    9780
    BB hình như có 1 tình yêu lạ mà điện thoại khác ko có, có đôi lúc tui còn yêu nó hơn người iu.. ặc ặc.

ChangDau thích bài này.
  12. Hiệu Tít

Hiệu Tít Member

BB Model:
    Q10
    Nói thật là khi thấy post này đúng là mình nghĩ bác chưa từng dùng iPhone bao giờ hoặc dùng rồi thì bác cũng chỉ thích hợp với mấy con dumbphone kiểu Nokia 1280 mà thôi =))

13. thacsign

thacsign Active Member

BB Model:
    Bold 9650
    Gmap port trên AD cũng ngon mà bác. Từ qua đến giờ. Em chạy từ Khánh Hòa lên Ban Mê rồi qua Gia Lai. LÚc đầu để cho lão lái xe tìm đường. Chờ mãi mà chẳng thấy đâu nên mình mang em Z30 ra. Từ đó đến giờ bỏ luôn con hTC của lão. Chỉ khổ em Z30 của mình. È lưng ra mà chịu.

Gửi từ Z30 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

14. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Sao nhỉ, mình lại nghĩ ngay ra một anh chàng suốt ngày phải đọc và trả lời email nhưng luôn di chuyển. VD mấy cậu nhà đất ấy, lịch và hẹn giao dịch bất động sản chạy té khói mà email vẫn phải quay đều quay đều. Nếu bạn từng được phân công phải làm việc với hòm mail thì sẽ thấy bực mình như thế nào nếu nhận tin nhắn liên tục, bực mình không thể tả được.

15. blueis

blueis Well-Known Member

BB Model:
    PPSE
    Mình cũng nghĩ là Nô đang nói đến vấn đề khác chứ không phải những chiếc BB. Không phải Tàu mà đá xéo thâm phết :))

16. Hiệu Tít

Hiệu Tít Member

BB Model:
    Q10
    Vậy thì sao, iPhone không thể đáp ứng nổi nhu cầu mail thế ư, đây có còn là cái thời đại quay tay với tốc độ email nữa đâu. Nói iPhone là phế phẩm của thời đại ư, Nokia đã đi trước BB vì ko ngoi lên nổi cơn sóng mà cái phế phẩm đó mang tới. Ở đây mình chỉ muốn nhắc bác trên nên suy nghĩ trước khi phát biểu mà thôi :)

17. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Hiệu Tít
    Bạn đang nói gì vậy? trả lời của mình hay của ai? trích dẫn đoạn comments của mình nhưng đang huyên thuyên cái gì? Nếu trả lời của mình thì đọc lại một lần nữa đi. Mình có câu nào chê iPhone và khen BB tuyệt không vậy? bạn bôi đậm câu đó lên giùm nhé!

ANh chàng kia nói nhu cầu ko có game, không có sms nên mình tượng tưởng ra một anh chàng luôn thoại, email chất đống, thay vì nghĩ một người dùng 1280 chỉ để gọi điện như bạn đang nói, làm gì mà nổi cuồng lên iphone với android ở đây? @@

vnbb thích bài này.
  18. giatam

giatam Member

BB Model:
    9220 Z10
    Nếu người ta đã hiểu lầm thì chỉ có thể là Nokia cố ý cho họ hiểu lầm

19. chu0i_vn

chu0i_vn Member

BB Model:
    Z10
    ~:> vâng! với bác có lẽ là những người thích giết thời gian với game thì mới nên dùng smartphone và PC. Trong điều kiện ko được JB thì xin hỏi bác làm cách nào để IP tách li được với itunes vậy ? 1 chiếc smartphone gần như làm gì cũng cần phải có cái máy tính cài itunes kè kè bên cạnh là ngu hay là khôn ạ ? Với bác thì nó là thần thánh còn với em thì... :rolleyes: Mà ở đâu khi nào nói nokia đi trước BB vậy ? Thực sự là em cho rằng đa số bber đều bảo thủ, nhưng câu chuyện ở đây là lấy tinh ko lấy lượng. Chưa nói đến những chuyện WP và BB10 có thể làm được nếu chỉ so trước đây RimOS vs Symbian OS, vào lúc nào nokia đã vượt lên trên BB thế ? Ở số lượng bán những chiếc điện thoại đen trắng hả ? :)) nói mà ko biết nghĩ. Bác càng nói em càng cảm thấy bác giống mấy cậu trẻ trâu 9x chưa trải qua thời kì đó mà đã phán. Chắc bác chỉ khoảng sn 91 đổ lên

Sửa lần cuối: 24/4/14
  20. Đức Anh

Đức Anh New Member

BB Model:
    z10
    Ừ. Hy vong thời gian tới sẽ có zalo chính chủ...

Đang tải...