Nokia chê điện thoại BlackBerry 'Cũ và chậm' (old and slow)

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 23/4/14.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nó viết cả 1 bài dài mà, link ở trong cái Tweet của BlackBerry đó, bạn không đọc mà cứ suy luận đâu đâu :)

2. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Em thì em thích đa nhiệm của bb10 quá tiện dụng còn zalo thì em vẫn dùng bằng apk có sao đâu

3. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Nếu không còn BlackBerry thì mình sẽ chuyển qua ios chứ không chuyển qua wp đâu nhưng không có ios android, BlackBerry thì đành chịu chứ biết làm sao

4. dankimson

dankimson Member

BB Model:
    Z10
    Ca la nhung nguoi commend chua dung BlackBerry cho cong viec nhieu,ban dung nhieu di thi hay comment. Ve Phan mem, nhung cai can ban nhu whatapp,viber, evenote, box, scan to text la ok roi, can chi nhieu nua. Neu co lan tan thi chi co cai gmap la chua chay duoc tot trên tl-001 thoi. Hub la ca mot tien loi vo cung. Ban co the tra loi pop up BBM ngay trên nên app khac. Mà BBM thi con hon ca whatapp + viber nhe. Chi khac la it nguoi o VN dung thoi.

5. duongvanbinhtb1

duongvanbinhtb1 Member

Cài apk làm j mà khó nhỉ mình nghĩ nó còn nhanh và dễ những máy adr ấy chứ, như mình cứ vào trang chủ mình dow dễ như ăn cháo ấy mà.

6. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Mình có đọc rồi, chủ yếu bài viết mang tính quảng cáo wp còn BlackBerry nó chỉ ngắn gọn trong 2 câu "old and slow".

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn đọc rồi thì phải biết rõ là câu đó nó nói về thiết bị BlackBerry chứ không phải cty BlackBerry, sao còn suy luận buồn cười vậy

8. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Thiết bị là do công ty làm ra và nó chịu ảnh hưởng của những người lãnh đạo. Những thiết bị và thiết kế của nó đều là bộ mặt và hướng đi của công ty sản xuất thiết bị. Chính vì vậy mà Steve Jobs là Cha đẻ của iphone và được thế giới nể phục. Đó là cái nhìn của nhà lãnh đạo. Vì vậy chê con cũng như là chê bố không biết dạy con. Lãnh đạo thay đổi thì hướng đi và các sản phẩm cũng thay đổi theo vậy nên mình mới nói là nghĩ sâu hơn một chút

intotn thích bài này.
  9. huyhung7979

huyhung7979 New Member

BB Model:
    9900
    Chậm mà chắc! Con vợ dở hơi của mình tự nhiên tha con lú mì 625 về, thằng ku 2 tuổi nhà mình thích cứ lấy ra nghịch, mắng nó thì nó bảo là đồ chơi của con. Mà đúng thật, nhìn anh nổ ra mấy cái dt xì mát phôn sau này cái nào cũng xanh đỏ tím vàng rất cải lương và giống đồ chơi con nít ghê! Chỉ được mỗi em 8800.

10. kid1412no1

kid1412no1 Member

BB Model:
    8110
    Blackberry: "Cảm ơn Nokia đã marketing thuê cho chúng tôi. luv u :x "
    tình hình là Nokia làm hẳn cái video "hướng dẫn" người dùng bb (chắc là BBOS) chuyển sang Lumia nhưng cm ở dưới toàn gạch của người dùng BB10
    Cá nhân e thấy thà dùng BBos còn hơn dùng bất cứ hệ điều hành nào khác, IOS còn tạm đc chứ android vs wp chán ốm. Ios thì ổn nhưng cái đoạn nhảy ra nhảy vào ứng dụng cũng mệt mỏi. Nhắn tin thì ios cho 7/10 còn lại những đt ko phải BB thì mất khoảng 5p để e gửi xong 1 cái tin nhắn 4 dòng. Trong 5p đấy bao gồm việc gõ, tìm xem dấu với ký tự đặc biệt ở chỗ nào, chửi thề và kìm nén ước muốn đc phi cái đt vào tường -_- , thề có chúa là e đã mất 1 ngày trời nguyền rủa thằng móc túi em yêu 8110 gắn bó 4 năm với em :(((

11. Đức Anh

Đức Anh New Member

BB Model:
    z10
    BB10.3 k ăn đc nhưng vẫn hy vọng có nhiều cải tiến......%%-%%-

12. Đức Anh

Đức Anh New Member

BB Model:
    z10
    Mình sài Zalo lỗi fone danh bạ tùm lum...

13. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Mình thì lại thích theo thứ tự: bb10 - Android - IOS - WP. Nói về Ios thì cái thiếu xót và bất tiện cũng nhiều. Ví dụ như: Bạn không có bluetooth nên khi muốn chia sẻ file hay ảnh chụp với nền tảng khác thật bực mình. Bạn không có thẻ nhớ nên phải cân nhắc tính toán ứng dụng nào, dữ liệu nào sẽ ưu tiên lưu trên máy, muốn copy nhạc hay video hả, lên itunes nhé hay là xách theo laptop bên cạnh. Chơi game hay giải trí thì màn quá nhỏ, pin quá yếu. Đi du lịch quay video về muốn cho cả nhà xem chứ gì, mời lên laptop, dự hội thảo muốn trình chiếu slide show cũng mời bạn lên laptop do không có cổng HDMI như Blackberry. Không jail break thì Iphone còn buồn hơn nữa. Những cái mình vừa ví dụ rất đời thường nhưng lại rất thiết thực và hay gặp hơn là những thứ mọi người hay nêu như kho ứng dụng hoành tráng của các nền tảng, sự mượt mà không giật lác của hệ điều hành hay sự bảo mật cao đến mức chẳng mấy khi quan tâm.

phuongnam72kid1412no1 thích bài này
  14. 8700xc

8700xc Well-Known Member

BB Model:
    8700
    Có gì không phải thì em sorry bác. Em trước có một số vấn đề hỏi lập thread nhưng chẳng thấy có ai vào giúp cả, và thấy hỏi ké nhiều anh em biết giúp liền, nữa là câu hỏi của em cũng nói lên một phần cái thiếu cái kém của bb10 để anh em tự nhìn ra vấn đề thôi.
    Thanks anh em nhiều nhé, tại em lên trang web tải zalo về điện thoại không được. còn tải từ appstore.vn thì tìm kiếm không thấy có zalo za lủng gì hết trơn... :(

ChangDau thích bài này.
  15. henrykhoa2k9

henrykhoa2k9 Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    mình cũng thấy lag thật, bàn phím ảo lần nào gõ ko nhìn cũng đúng hết chả thấy sai chữ nào, lag quá trời lag luôn

thai294 thích bài này.
  16. ccthefirst

ccthefirst Active Member

BB Model:
    z10 + 8700
    cần gì phải e71 vs 97 hả bác :)) nokia có con nào đen trắng mà vào fb như 7290 chưa :))=))

17. feeling1301

feeling1301 Member

BB Model:
    9780
    Bác nên đi làm CEO. hân hạnh làm quen.:-bd

18. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Bác cứ tự sướng với cái điện thoại của bác tiếp đi vậy :) Em cũng 2 con bb đây (1 bb 10) nhưng không thần thánh nó quá đâu. Nó bá như vậy thì gờ con z10 đã không phải bán tống bán tháo xả hàng đâu, và số người dùng nó cũng không đến nỗi ít như bây giờ đâu bác ạ.

19. somnang

somnang Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Mình đã và đang làm CEO. Nhưng tất nhiên không phải của Blackberry rồi =)). Nói vui vậy thôi nhưng cũng vì yêu BB nên muốn nó tốt đẹp và thay đổi để trở lại thời hoàng kim :D

feeling1301 thích bài này.
  20. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Tiếng việt có dấu là bị còn không dấu thì không sao cả nhưng thôi kệ xài tạm mà

Đức Anhthai294 thích bài này
Đang tải...