Nỗi khổ khi dùng blackbery của người nghiện blackberry!

Thảo luận trong '1001 câu hỏi về BlackBerry' bắt đầu bởi SteveDien, 27/12/12.

Chia sẻ trang này

1. SteveDien Member
    BB Model:
    8700

Số bài viết:
    109
    Chào các bác đang dùng blackberry! Mình là người nghiện blackberry nhưng mấy lần rồi toàn vớ phải máy đểu mấy năm trước đây dùng nokia... Rất bền phá lắm cũng không hỏng thế mà bắt đầu giữa năm 2011 có anh bạn cho bb 8830 về dùng thấy thích nhưng bị lỗi chân sạc không uprom được thế là e nó lỗi rom nhưng không sửa được sau đó mình rước em 883 mới về nhà dùng mấy tuần đầu rất ổn sau đó e nó đổ bệnh nào là sóng yếu, sos, rung màn hình, long flash... Sửa mấy lần tốn bao nhiê tiền của mà cứ 2 tháng sửa một phát vài trăm rồi một ngày e nó lăn đùng ra chết nháy đèn đỏ kêu ư ử nhưng e không làm gì được rồi vừa buồn vừa vui quyết làm em bb mới đó là con 8800 đập hộp mà e nó cũng chỉ sống được có 5 tháng rồi ra đi mặc dù không có làm gì. Đến tháng 8/2012 e vớ được một em bb 8310 cũ nhưng không có nắp lưng thế là đầ tư đàng hoàng cho em nó rồi về đăng ký bis viettel một tuần dùng thử rồi thấy đắt thôi nhưng vào khoảng cuối tháng 11 mobi lại có bbu rồi lại đăng ký nhưng tốc độ chậm vừa mới đăng ký bis mobi được một tuần thì vina ra lò rồi lại đăng ký của vina vứt sim mobi đi. Nỗi đau tái phát từ lúc hủy bis viettel e nó mắc bệnh ho,cảm cúm liên miên tuy bệnh nhẹ nhưng tốn khá nhiều tiền của hơn cả tiền mua máy khó chịu là bb của e không làm sao mà cứ một đến 2 tuần là uprom hay tại nghịch bis hăng cài phần mềm quá nên lỗi rom tưởng yếu flash nhưng không phải vì chạy cả tuần ko bị reset dạo này ít cài phần mềm, vọc vạch nên đỡ rồi đến bện hỏng camera could not start camera. Plesea try again... Xong lại đến bệnh sim hay bị sos rồi hỏng luôn phải thay mạch sim vì mất 2 chân tiếp xúc trên main dùng mấy ngày thấy ổn khộng bị bệnh gì nhưng sáng nay đang tự nhiên sos + báo lỗi Sim card errors ức chế viết bài này mong bác nào giúp e lỗi trên. Hay là số mình không hợp với blackberry trước dùng nokia rất bền mắc dù đã lựa máy rất kĩ dùng thì nâng niu mà chẳng con nào yên ổn. Nhưng khốn nỗi em lại nghiện BLACKBERRY nên bây giờ bảo mua máy khác là không được!!!

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

Tags:
    Ming Ming thích bài này.
  2. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Bác mà dùng brandnew đời cao ngay từ đầu thì còn nghiện nữa và không thấy khổ đâu! :D

3. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Đọc 1 lèo công nhận bác vất vả :)) đến em đọc em còn toát cả mồ hôi vì cái đẫn ko ngắt nghỉ của bác đây :))

4. namaccguitar

namaccguitar Active Member

BB Model:
    9000+8700+PB
    Bác xài "hàng" hao thiệt :) . Thay sim liên tục vậy chắc lỏng chân sim thôi, nói đùa thôi.....

Bác cứ lên đây chia sẻ, mọi người hỗ trợ, giới thiệu những nơi uy tín mua hàng, chứ anh em xài ầm ầm, không có sao cả.

Chưa dám kết luận nhưng có thể hàng Bác mua :( ............

8800 thời điểm này mà có hàng đập hộp cũng hơi hiếm :-$

Chắc là 8800 hỏng phần cứng, lỏng chân sim...đem ra cửa hàng uy tín bắt bệnh.

5. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Vất vả của @SteveDien có lẽ không bằng của @luvxinh và các bạn đọc post #1 :))

6. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    Tình duyên với BB của bác này lận đận quá :)
    Xài thử hàng đời cao hơn OS5.0 or 7.0 thì còn nhìu cái để táy máy và dễ gây nghiện hơn nữa bác chủ ah :))

7. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    bác chả bù cho em dùng mãi nghich mãi mà nó chả hỏng đến phát chán cho đi để đổi con khác dùng cho nó mới mẻ :D

8. mr_cancer2206

mr_cancer2206 Active Member

BB Model:
    Bold 9000
    Đúng vậy :)). Đọc liền 1 lèo mệt thật các bác ạ :)).

Chẳng hiểu sao bác chủ thớt dùng hay bị nhiều bệnh vậy chứ e thấy Black Berry được tiếng là hàng bền lắm đó chứ, bản thân dùng trải nghiệm cũng thấy vậy. Có mỗi em 882 dùng hơn năm nay rơi suốt rồi thì bị cả rơi xuống nước vẫn cứ cứu được dùng ngon lành. Up ROM vs phần mềm cài gỡ suốt ngày ấy nó vẫn ngon lành chưa bị hỏng hóc cái j. Mỗi mua quả pin mới hồi hè vừa rồi thôi :)).

Nhiều khi cũng muốn nghịch cho hỏng để có cớ xem xét đổi con mới mà sao khó quá =))

9. SteveDien

SteveDien Member

BB Model:
    8700
    Nghe các bác nói làm e thấy tủi quá.Thế không bác nào trả lời câu hỏi của em đã nêu trong đó à! Trong nhà sóng yếu -70dbm đôi lúc SOS+simcard errors ra ngoài nhà chỉ cách trong nhà 3m là lên -40dbm.Sim vina.Các bác giúp e cái để dùng được trong nhà chứ cứ vào bbvietnam là lại phải ra đầu nhà!

10. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Trong nhà có độc :D có cái gì đó sinh từ trường mạnh làm nhiễu sóng hoặc có cái j đó chắn sóng =))

11. khanh pham

khanh pham New Member

BB Model:
    9780
    Mới lần đầu dùng BB, chưa hiểu lắm về Bis là gì?
    Hiện đang dùng BB 9780 và sài vina trả sau. có ai tư vấn giúp hộ tí.
    Yahoo.khanhcan85@yahoo.com

12. SteveDien

SteveDien Member

BB Model:
    8700
    Mấy bác e hỏi cái bệnh sóng nhảy lung tung không chịu đwngs yên là so đâu vậy

13. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Điện thoại dùng đã 6 năm rồi thì coi như đã hết khấu hao, chứng nọ tật kia thì cũng bình thường thôi bác ạ!

Năm mới đầu tư 1 em brandnew cho thêm phần yêu quý BB đi bác! :D

14. SteveDien

SteveDien Member

BB Model:
    8700
    Ở chỗ e lại chả có ai bán blackberry cả làng có 2 mem bb thôi thế nên hỏng hóc nó cũng khó khăn mua bây giờ lại phải lên hà nội chắc đến lúc phải làm e 9320 về dùng cho nó chất thôi mà bác đang dùng bb gì vậy bác @phuongnam72!

15. hakunamatata

hakunamatata New Member

BB Model:
    bold9700
    Chắc bác số đên thôi , bản thân em dùng cũng khá nhiều mà chả em nào làm sao cả , đến như em 7290 mình dùng 5-6 tháng chả sao cả cho thằng em học cấp 3 dùng trong 2 năm nó dùng có bao nhiêu thành tích là , lấy 2 máy đập nhau này , mà theo nó kể nó cũng dùnh bb đập vào đầu mấy đứa :D
    Thế mà bây h có sao đâu chán ko dùng vứt xó ở tủ

16. bbviet8320

bbviet8320 Member

BB Model:
    8320
    Vua up lai rom chua cai auto text mod thong cam lat ve len pc em se chinh lai.
    Bac chu xai sao khong biet chu em 3 nam truoc em xai con 81 doly suot e nam cha thay gi up rom ngon lanh, app thi cai vo roi lai thao ra thuong xuyen.

17. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Lâu lâu mới đọc đc 1 topic thú vị như thế này :D
    Sorry chủ thớt nhé, nỗi buồn của bạn nhưng mình lại nói là thú vị :D
    Bạn lên đây chia sẻ chắc cũng vơi đi bớt nỗi buồn nhỉ? Bản thân mình thì dùng cũng qua tay cỡ khoảng 20 con BB gì đó, đời cao ko nhiều, chủ yếu là 4.5 nhưng cũng chưa có con nào nan giải như của bạn, cũng vì máy đời thấp sản xuất ra lâu rồi nên cũng nhiều bệnh tật :), chắc số bạn đen nên mới dính phải nhiều máy lỗi như vậy thôi.
    Năm mới làm 1 em đời cao > OS5.0 đi, bạn sẽ thấy còn nghiện hơn nữa đấy :D

18. truongtam217

truongtam217 New Member

Đã xài qua mấy con BB rồi, chỉ thấy con bold 9000 là yếu sinh ly thôi, còn mấy con 88xx và 83xx thì ok. Xác con bold đang vất một xó lâu lâu lấy ra ngắm, giờ đang xài con 8310, và dự tính rước em 8700 về cho nó trâu bò.

19. SteveDien

SteveDien Member

BB Model:
    8700
    Cảm ơn các bác đã giúp em dịu đi nỗi buồn năm mới quyết lam một em brandnew!

20. febman

febman New Member

BB Model:
    7290
    chắc nhà bác có nhiều nhà xung quanh che mất sóng rồi. mua nhà khác đi, dùng BB cho nó thoải mái :D

Đang tải...