BB Life Nơi các BBers

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi BIAN TRAN, 2/5/15.

Chia sẻ trang này

1. BIAN TRAN Member
    BB Model:
    Passport

Số bài viết:
    44
    Loa loa loa!!!
    Mình bị kẻ gian lấy cắp 1 chiếc điện thoại BlackBerry Passport vào khuya ngày 26/4/15, máy của mình có số pin:2BEC748E, và mình cũng đã kịp nâng cấp máy lên os 10.3.2.500 trước khi mất (có bật tính năng chống trộm). Nhờ các BBers nếu ai đó biết thông tin có máy BB Passport cần bán kg có bbid pass, và có BBID như trên thì lưu tâm và cho mình biết nhé, mình sẽ liên lạc chuộc lại. Các bạn liên lạc trực tiếp vs mình qua mã pin:2B09C3BB này nhé!
    P/s: máy mình bị wipe rồi nên kg thể định vị đc dù nó có kết nối mạng.

Tags:
  2. havenoname

havenoname Member

BB Model:
    BB 8700R-99xx-PP
    Bbid thì wipe sao được?
    10.3.2 khi muốn wipe phải có bbid mà nhể

3. BIAN TRAN

BIAN TRAN Member

BB Model:
    Passport
    Máy đặt pass mở máy, nếu nhập sai 10 lần là nó tự động wipe máy, nhưng nếu đăng nhập bbid nó sẽ hỏi bbid lúc cài máy trong trường hợp bbprotect đặt ở trạng thái on bạn ạ, còn nếu off thì coi như...... Mình đã thử đi thử lại trên con Q10 rồi.

4. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Bác thử chức năng Protect rồi thì cho anh em biết là khi không có BBID thì điện thoại có thành cục gạch không hay chỉ bị hạn chế một số chức năng vậy?
    Con Z10 của em đang bị lỗi BB Protect, cứ thoát Setting ra là bị off luôn. Bác nào bị như em không & có cách gì khắc phục thì chỉ giúp em với!

Sent from Z10 Black!

5. havenoname

havenoname Member

BB Model:
    BB 8700R-99xx-PP
    Tính năng đó thì đúng trên 10.3.1
    10.3.2 có cải tiến, nhất là với bbid!
    Nếu off Protect thì chịu!

6. BIAN TRAN

BIAN TRAN Member

BB Model:
    Passport
    Nếu không đăng nhập được vào BBID thì máy vẫn có thể nghe gọi bình thường, chỉ hạn chế cài các app trên appworld và BBM thôi, còn các app android trên amazon hay snap vẫn xài bình thường. Nếu muốn sử dụng app native của BB thì phải sideload qua sachesi. Nói chung không có BBID thì không ảnh hưởng nhiều, qua đây mình nghĩ Blackberry nên tham khảo tính năng chống trộm của Ip.
    Còn chuyện BB Protect của bạn bị trường hợp như vậy có lẽ là do 1 ID sử dụng cho nhiều hơn 1 máy nó vậy sao í, máy của mình thì cứ restart lại là BB Protect lại bị auto off, nhiều khi còn báo lỗi không sao bật được lên nữa. Nói chung là vẫn phải kiên trì hy vọng thôi.
    IN BB I TRUST!

TrungChinhNguyen thích bài này.
  7. BIAN TRAN

BIAN TRAN Member

BB Model:
    Passport
    Mình đã thử đi thử lại n lần trong thời gian khoảng 3 ngày liên tục với 2 con Q10 đều cài OS 10.3.2.500 và đã cho kết quả như đã nói ở trên đó, nói chung là kỳ vọng lắm và đã có sự thất vọng không hề nhỏ!

8. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Vậy mà lúc đầu cứ tưởng không có BBID là máy thành cục gạch luôn như của IP dính Icloud.:(
    Thế mà các bác trên 4rum phán như đúng rồi về tính năng Protect trên 3.2. Hóa ra toàn " nghe đồn " rồi phán như thật!o_O
    Như vậy thì xác định con PP của bác ra đi mãi mãi rồi. Chia buồn với bác!;)

9. havenoname

havenoname Member

BB Model:
    BB 8700R-99xx-PP
    Cá nhân mình: đặt mk ảnh, khi nhập sai 5 lần sẽ yêu cầu nhập blackberry sau đó nhập mk bàn phím để mở máy. Nếu tiếp tục nhập sai, sẽ wipe máy và khi đăng nhập lần sau phải nhập bbid vì đã on protect! Nếu wipe khi máy còn sống or thay sim, sẽ đòi bbid. Với tester, vậy là ổn!

10. BIAN TRAN

BIAN TRAN Member

BB Model:
    Passport
    Nhưng nếu không có sự thay đổi nào cho bản official sắp tới thì là vấn đề lớn. Hầu như không gây được khó khăn gì lớn cho kẻ xấu sử dụng máy của mình mà kg mất đồng xu nào. Nói chính xác là chức năng BlackBerry Protect mới chỉ làm được 1 việc duy nhất là gây 1 chút khó khăn nhỏ cũng như là làm mất thêm chút tg cho kẻ muốn xài máy người khác mà kg muốn mất tiền!

11. BIAN TRAN

BIAN TRAN Member

BB Model:
    Passport
    Bạn nói rất chuẩn, trước khi bị mất máy mình cũng đã từng có suy nghĩ giống vậy. Nhưng sau khi tiễn em PP ra đi, minh đã bỏ ra 3 ngày và mượn thêm 1 con Q10 của thằng con trai làm thí nghiệm, và kết quả là ...... như đã nói ở trên.
    Mong những gì anh em mình nói chuyện ở đây đến được tai của Mr. John S. Chen hay ai đó có trách nhiệm của BlackBerry để lần cập nhật cho bản Official tới đây được như kỳ vọng!

Sửa lần cuối: 3/5/15
  12. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Vậy là đến giờ con PP vẫn... Buồn nhỉ BIAN TRAN

13. BIAN TRAN

BIAN TRAN Member

BB Model:
    Passport
    Hu hu, vẫn........ Nhưng nếu tình huống xấu nhất xẩy ra thì đó cũng là cơ hội để đón 1 em PP mới chính hãng! Hi hi

14. luka

luka Well-Known Member

BB Model:
    PRIV and Z30
    Chia buồn cùng bạn, hi vọng sẽ tìm đc

15. khuchoanghai

khuchoanghai Member

BB Model:
    8900
    chia buồn cùng bác

Đang tải...