NÓ, THẰNG KHẢI VÀ BLACKBERRY

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi hieu_zombieking, 30/9/13.

Chia sẻ trang này

1. hieu_zombieking Active Member
    BB Model:
    8700xcing

Số bài viết:
    205

Chiều nay mua vẫn to như trút nước,nó thơ thẩn bướt ra mái hiên ngồi phịch xuống cái ghế đá trước nhà mà suy nghĩ mông lung. Đôi tay nó lăn lăn trên trackwheel của con 87Xcing một cách vô thức, nó miên man suy nghĩ. Phải rồi! nó đang thầm mơ ước cái trackwheel biến thành cái bánh xe thời gian giúp nó níu kéo lại những kỷ niệm đẹp giữa nó và thằng Khải.

1 năm về trước nó chuyển về trường Bùi Thị Xuân.thời gian đầu chẳng quen biết ai giờ ra chơi chỉ lủi thủi ngồi trên cái ghế đá ở góc sân và thư giãn bằng những bài hát trong con W995i. Rồi ngày định mệnh đã mang nó đến với BB.giờ ra chơi hôm ấy nó vẩn ngồi góc sân trường và nghe nhạc như thường lệ. Bất chợt một thằng nhóc với dáng người cao ráo và khuôn mặt ưa nhìn đến và xin ngồi ké. Nó bất chợt thấy thằng nhóc lôi trong túi ra một ”cục gạch” màu cát cháy và hý hoáy bấm bấm và dường như chẳng để ý gì xung quanh. Vốn tò mò nó xích lại gần thằng nhóc và mỉm cười làm quen, thằng nhóc nhìn nó cười thân thiện: ”Ủa bạn xài điện thoại gì mà to tổ chảng vậy?” Thằng nhóc nhìn nó mỉm cười: ”BlackBerry, bạn à”. Nó trố mắc ngạc nhiên vì lần đầu nghe thương hiệu lạ hoắc: ”thương hiệu mới à? bạn…bạn cho mình mượn xem thử được không?” Thằng nhóc mỉm cười gật đầu và đưa cho nó. Nó lại ngạc nhiên hơn khi nhìn bề ngoài HẦM HỐ nhưng lại không thô vì những đường nét của được thiết kế hài hoà làm cho cái ĐT có nét rất riêng biệt.

Ngồi vọc phá một chút thì nó thật sự bị cuốn hút vảo cái ĐT thô kệch nhưng rất thông minh và tiện dụng.những ngày tiếp sau đó cứ đến giờ ra chơi là nó lại tìm đến thằng Khải để mượn,và lần nào nó cũng dược thằng Khải tận tình chỉ dạy. Nó thực sự bị cái BB quyến rũ lúc nào không biết,và cũng từ cái BB mà nó và thằng Khải cũng thân thiết nhau hơn.Sau hơn 1 tuần tìm hiểu cuối cùng nó cũng đã hoàn tất thủ tục cũng như kiến thức cơ bản nhập môn của môn phái ”Con nghiện BB”. Thế là buổi chiều hôm ấy nó và thằng Khải cùng đạp xe ra tiệm ĐT để ”Gả” em w995i sau đó nó và thằng Khải lại tiếp tục mải miết đạp xe qua Quận !0 để ”hỏi cưới em 8700”

Thời gian mải miết trôi mới đó mà nó đã vô con đường nghiện ngập BB được 3 tháng kèm theo là tình bạn của nó với thằng Khải ngày càng thắm thiết. Cứ đến giờ ra chơi là nó lại BBM cho thằng Khải đi uống café. Và cứ mỗi buổi sáng chủ nhật BBM như một người đưa tin gọi thằng Khải dậy để 2 đứa cùng đi tập thể dục và uống café sáng, kinh nghiệm BB của nó ”Dày” thêm theo thời gian.

Một buổi sáng chủ nhật nó đang ngủ thì tiếng chuông BBM vang lên. nó cầm ”vợ iu” 87att lên xem thì ra là của thằng Khải: ”Ra quán café Dâu Đen lẹ nha ku.có hàng Hot”. Nó tất tả chạy ra quán Dâu Đen vừa bướt tới quán thằng Khải đã vội vàng ”khoe của”: ”hàng hiếm nè ku, 87xcingular nha track kín chống nhiễu vuông khay sim vuông và là Canada 2007 nha ku.tao năn nỉ gần 4 tháng trời ông anh tao ổng mới mua dùm đó, hàng fullbox cực chất nhá.track còn sần sật”. Nhìn con 87xcing và vẻ mặt hồ hởi của thằng Khải làm nó phát ghen tị và thèm muốn.

Thế là bắt đầu sau ngày đó nó cứ đi theo thằng Khải mà dụ khị bán lại.nhưng thằng Khải thì cứ từ chối và cười tinh quái làm nó cũng muốn lộn máu. Nhưng sự đời thật khó đoán. Buổi chiều ngày sinh nhật của nó,nó đang ngồi đợi thằng Khải đến để cùng đi lai rai, thì nhận được tin báo thằng Khải bị tai nạn xe đang cấp cứu.nó chết lặng, vội vàng lao xe nhanh vào bệnh viện quên cả cả cái lạnh buốt da của trời mưa tầm tã và nguy hiểm của những chiếc xe đang lao vun vút trên đường.đến cổng bệnh viện nó quăng phịch chiếc xe giữa sân bệnh viện và chẳng cần quan tâm chiếc xe có an toàn không.nó chạy như điên như dại vào phòng cấp cứu. Nhưng!thằng Khải bạn nó đã vĩnh viễn ra đi. Nó lao vào ôm bạn mà khóc nức nở: ”Khải ơi đừng bỏ tao Khải ơi, mày đã hứa cùng tao trải nghiệm những OS mới của BB sắp ra đời mà, mày đã hứa sẽ làm quen với mọi BBer trên toàn thế giới để cùng nhau chia sẻ niềm đam mê BB mà,mày quên rồi sao? Khải ơi dậy đi Khải”. Nó ôm xác bạn mà khóc nức nở,nhưng thằng Khải đã thực sự rời xa nó.

Ngày đưa thằng Khải đi trời mưa to như trút, nó đi cạnh quan tài bạn mà lòng buồn vô hạn, vậy là nó đã thực sự mất một thứ cực kỳ quý giá: TÌNH BẠN

Sau đám ma thằng Khải được 3 ngày thì chị thằng Khải đến gặp nó và đưa cho nó một hộp quà đã méo mó và còn lấm tấm máu. chị bảo lúc đưa thằng Khải vào phòng cấp cứu thì tay thằng Khải luôn nắm chặt hộp quà, và trước lúc nó ra đi thằng Khải đã khẩn khoản nhờ chị trao tận tay hộp quà cho nó. Nó buồn buồn mở hộp quà ra và khi nhìn thấy thứ bên trong nó đã bật khóc, con 87Xcing mà thằng Khải rất thích. Thì ra chiều hôm ấy thằng Khải đã đạp xe ra tiệm nhờ người ta gói lại thật đẹp để tặng nó. Đang hồ hởi mang hộp quà qua cho nó bất ngờ thì vô ý bị một thằng đua xe lạng lách va phải. Bên trong hộp còn có một lá thư: ”Bất ngờ không ku? cảm động không? sinh nhật vui vẻ nha Hiếu. Tao sắp qua Mỹ du học rồi, tao biết tao đi vậy mày buồn lắm tao cũng buồn nữa, tao với mày quen nhau cũng lâu rồi có thể nói như anh em. Mày yên tâm tao qua bên đó sẽ cố gắng gửi cho mày những con BlackBerry mới nhất. Sinh nhật vui vẻ thằng bạn BBer của tao”. Mắt nó như nhoè đi và trang thư cũng nhạt nhoà vì nước mắt.nó không thể ngờ thằng Khải lại tặng cho nó cái BB mà thằng Khải thích nhất, và cũng vì bạn mà thằng Khải mới xảy ra như vậy.”Khải ơi”

Một năm sau ngày thằng Khải mất. Dường như nó vẫn chưa vượt qua được nỗi buồn quá lớn, chiều nay cũng vậy trời cũng mưa rất to và nó thì vẫn ngồi ngẩn ngơ nhớ về người bạn tri kỉ. Nó nhìn lên bầu trời xám xịt đầy nước và mỉm cười u buồn: ”Khải nè một năm vừa qua tao đã thay mày thực hiện những mơ ước của mày, tao đã lên diễn đàn BBVN và kết bạn với những con người đam mê BB trên toàn thế giới, và từng ngày từng ngày tao vẫn luôn dõi theo từng bước của RIM. Mày yên tâm RIM sẽ phải cố gắng và cố gắng hết mình vì những con người đam mê BB như tao như mày và như các bạn BBer trên khắp thế giới. Tao hứa tao sẽ ship xuống cho mày những siêu phẩm của BlackBerry để mày luôn thoả mãn được đam mê của mày.”……!Nó mỉm cười và thầm cảm ơn BlackBerry đã mang đến cho nó người bạn tuyệt vời cũng như giúp nó kết nối đến triệu triệu người cùng chung niềm đam mê BlackBerry. BlackBerry kết nối triệu trái tim, triệu đam mê.

Ngoài trời vẫn xám xịt và mưa vẫn rả rích

Thien Thann, Mr.Zim, amoloso110 người khác thích bài này.
  2. ducanhinet

ducanhinet Member

BB Model:
    8800 - 9900 - Q10
    Bê Bê và một tình bạn tuyệt vời!

phamdominhtrihieu_zombieking thích bài này
  3. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Cảm ơn bạn hieu_zombieking đã chia sẻ câu chuyện cảm động này. Bạn Khải đã ra đi với một tình yêu BB trọn vẹn.

BB đem đến cho chúng ta nhiều hơn những gì một chiếc smartphone có thể làm.

4. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    một câu truyện tưởng như chỉ có trong phim Hàn xẻng :))

xmallville, hieu_zombiekingducanhinet thích bài này.
  5. hiep1211

hiep1211 Active Member

tình yêu tuyệt vời <3

hieu_zombieking thích bài này.
  6. datmacom

datmacom Active Member

BB Model:
    Z10 + 9780
    chết vì BB :D

7. hieu_zombieking

hieu_zombieking Active Member

BB Model:
    8700xcing

hixhix =; bác đừng đụng chạm ạ vì :((đây là câu chuyện có thật của em đó ạ :(( cám ơn bác em nhớ nó nên em muốn viết cho nó đọc thui :(( vì nó là người đã đưa em đến với con đường nghiện ngập....BB

kid1412no1, intotn, BadBerry17 người khác thích bài này.
  8. dungoptimus

dungoptimus Member

BB Model:
    8820 8120 8520 9630
    Mở đầu cứ tưởng 2 thằng này yêu nhau :v

anhtuan000hieu_zombieking thích bài này
  9. hieu_zombieking

BB Model:
    8700xcing
    :(( nhân vật chính bài này mất 3 năm rồi ạ :(( nhưng không phải bạn học mà là......hàng xóm của em :(( nó dạy em chơi BB mới 3 tháng em vừa nghiện là nó bỏ em đi luôn :(( các bác tin hay không thì tuỳ nhưng đây là kỷ niệm buồn nhất của em với BB và em quyết định gắn với BB suốt đời cũng vì những gì em đã hứa với nó cũng như em không muốn phụ lòng nó con 87Xcing vẫn nằm trong hộp quà ấy ạ em ko dám xài nên cất giữ làm kỷ niệm và xem như báu vật của em ạ :((

kid1412no1, BabyNoob, intotn22 người khác thích bài này.
  10. hieu_zombieking

BB Model:
    8700xcing
    chính thía ạ ;;) BB ko phải là smartphone mà là bạn của chúng ta và quan trọng là nhờ BB nên các BBer mới có thể quen biết nhau có thẻ nói BB chính là cầu nối của hàng tỷ tỷ tình bạn thân trên toàn thế giới :))

intotn, undernewbie, UNITED_TB3 người khác thích bài này.
  11. cuongvu

cuongvu Member

BB Model:
    90000
    BB tình yêu mà !

undernewbiehieu_zombieking thích bài này
  12. anh_trung345

anh_trung345 New Member

BB Model:
    8800
    Đối với blackberry mà nói không thể dứt đam mê, h mình xài gì thì xài luôn luôn có một em bb bên mình.
    Trong đám BB và đồng bọn thì mình ngưỡng mộ 87 thần thánh nhất.

13. anhtuan000

anhtuan000 Active Member

BB Model:
    Z30 STA 100-3
    Truyện hay và cảm động quá, thật sự cảm ơn bạn!

tinhphanxuan, undernewbiehieu_zombieking thích bài này.
  14. Mr. Hue

Mr. Hue Active Member

BB Model:
    Z10 STL 002
    Bài viết hay và cảm động quá! Cảm ơn bạn @hiếu _zombieking, cảm ơn bb vì đã kết nối chúng ta lại gần nhau hơn <3

15. quang29

quang29 Active Member

BB Model:
    z10 + 99 + 7290
    hơi sến và mang tính chất đồng bóng 1 tí ( cái này là nói thật và không có ý xúc phạm ) . Chia buồn với bạn nếu là sự thật, hãy giữ kĩ niệm và giữ vững niềm đam mê :)

undernewbie, UNITED_TBhieu_zombieking thích bài này.
  16. Titan.

Titan. Active Member

BB Model:
    9000
    1 tình bạn đẹp! :)

17. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    tuyệt vời

UNITED_TBhieu_zombieking thích bài này
  18. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Một câu chuyện cảm động một tình bạn vĩnh cửu...

19. macke362

macke362 Member

BB Model:
    8900
    Thank you!

20. tonyhieu

tonyhieu Active Member

BB Model:
    8900
    xingcular là của nước nào vậy ?