Những lý do BlackBerry có thể bỏ BB10 và chuyển hẳn sang Android

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi TrungChinhNguyen, 2/2/16.

Chia sẻ trang này

1. mrmistake

mrmistake Member

BB Model:
    Passport
    Hehe, em kệ nó từ hôm qua rồi mà bác.
    Nghe nó nói cái gì mà Passport là hoàn hảo, J. Chen sang Android là nước cờ sai lầm, là máng lợn... gì đó, theo đúng ngôn ngữ của nó thì "cũng đủ hỉu rồi" =))
    Gia Cát Lượng khi sang Đông Ngô có nói với đám nho sỹ rằng: "Cái đám chim sẻ thì làm sao hiểu được cái chí của con đại bàng".
    Nó có nói gì nữa thì kệ xác nó thôi, loại ếch ngồi đáy giếng =))

CristianNguyen thích bài này.
  2. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    từ đầu đến giờ tôi chả có bắt ai theo ý của tôi cả,chỉ có các bạn là đưa ra những lý luận kiểu như BB10 ko đủ khả năng để giái trí ấy,ko thấy buồn cười ak ???

3. Thanh The

Thanh The New Member

BB Model:
    9780
    Tôi đề nghị bạn cuhieu không phát biểu nữa. Cùn ơi là cùn.
    Về nội dung chính thì nếu bb chạy android trên pp. Mà vẫn thêm được phím tắt, bảo mật, nhanh, mượt, hub, mail... Thì quá tuyệt rồi. Bb10 của pp dùng tí là nóng, rồi ít phần mềm, và phần danh bạ thì nhiều khi chỉ muốn ném máy.

4. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    có tiền mua đc PP ko đã :)),đây xài PP chả thấy nóng gì cả hay nghe ng ta kêu rồi lấy đó làm của mình :))

trên forum này tếu thật,rất nhìu thành phần ảo tưởng,bắt ng ta trả lời mà ko đặt câu hỏi =)),nói chuyện kiểu áp đặt cái ng ta nói lại thì lại kêu có vấn đề đọc hiểu và ko chiụ tiếp thu =)),giờ lại có ng tự xem mình là vua khi đệ nghị ng # ko cmt =))

p/s có Priv đó,nhìu ng chê BB10 này nọ sao ko mua Priv đi =))

5. sangcaos

sangcaos Active Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Bác cuhieuz câm cái mồm giùm cái, càng nói càng ngu.... đồng ý thích hay không thích là do quan điểm của mỗi người, thích là một chuyện nhưng mà đừng đam mê .... vật chất hay máy móc chỉ là công cụ hỗ trợ công việc cho chúng ta thôi .

Sửa lần cuối: 4/2/16
  6. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Có tật giật mình =))

7. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    ak xin lỗi nghen,mình biết cái cách mà bạn ứng xử với gia đình(ba mẹ) bạn rồi nên ra ngoài bạn cứ quen tật ko ak :)! dòng bôi đen ấy giống kiểu mua xe SH để đi ra ruộng xem lúa xem bò vậy ấy =)),nói ng # ngu mà trong khi mình mở cái mồm ra còn hơn cả thế nữa =))

8. CristianNguyen

CristianNguyen Active Member

BB Model:
    Q10
    bạn không thấy bạn đang cố ép ng khác thấy rằng bb10 đủ khả năng giải trí hay sao? ĐÓ LÀ QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN CỦA MỖI NGƯỜI. VỚI BẠN LÀ ĐỦ. VỚI NGƯỜI KHÁC LÀ KHÔNG. VẬY NÊN ĐỪNG CỐ ÁP ĐẶT NHƯ VẬY. OK?

9. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    chỉ có mấy ng suy bụng ta ra bụng người =)),từ đầu đến cuối tôi chả có nói BB10 đủ nhu cầu như IOS,Android,ai mà đòi hỏi này nọ thì chuyển qua 2 OS đó mà xài or Priv mới ra mà xài chứ than vãn làm gì và vào cái forum này làm gì ?? nói xài Priv thì kêu ko có gì đặc sắc,ơ chứ vậy có cái nào android or ios mà có kiểu thiết kế như Priv ko ??? hay là ko có tiền đú đc rồi kêu ko đặc sắc ??? =))

10. khatruongbber

khatruongbber Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    Hệ điều hành hay mà kho apps lại nghèo , bắt đầu thấy chán , các app android cập nhật lên ver mới là bị văng ra ,những app cơ bản các hdh khác free còn ở bb thì bán giá cắt cổ mà tính năng lại ko bằng ......

11. khatruongbber

khatruongbber Member

BB Model:
    BlackBerry Q10
    Hệ điều hành hay mà kho apps lại nghèo , bắt đầu thấy chán , các app android cập nhật lên ver mới là bị văng ra ,những app cơ bản các hdh khác free còn ở bb thì bán giá cắt cổ mà tính năng lại ko bằng ......

CristianNguyen thích bài này.
  12. CristianNguyen

CristianNguyen Active Member

BB Model:
    Q10
    bạn nghĩ bạn mua được con PP là bố thiên hạ rồi. Hay priv đỉnh cao ko ai mua nổi. =)). Nói chuyện 1 hồi mới thấy bạn thật quá bảo thủ, và thực sự là ếch ngồi đáy giếng.

13. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    có hiểu ng ta nói gì ko mà đã giãy nãy lên rồi=))
    p/s mà thôi,chả đôi co với những loại như vậy,tốn time!

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn nói chuẩn, người nhìn nhận thấu đáo sẽ không phải mất thời gian tranh luận như mấy bạn trên.

Rõ ràng là người thì nhìn vào OS nên thấy BB10 hay, người thì chỉ nhìn vào kho Apps và chê BB10 dở, thế rồi cứ tranh luận rồi áp đặt cái nhìn của mình cho người khác.

Kể cả chuyện Push Mail, ai tranh luận về vấn đề này thì thực sự chẳng hiểu gì về mail trên BB10. Vì trên BB10 không còn dùng dịch vụ Push mail của BlackBerry như BBOS nữa, vì làm gì có BIS trên BB10. Cá nhân mình thích dùng mail trên BlackBerry vì cách quản lý, tương tác trên đó chứ không phải ở việc nhanh chậm vài giây.

CuHieuz thích bài này.
  15. ngocduy27vn

ngocduy27vn Active Member

BB Model:
    9780
    Tranh luận gay quá!
    BB10 để về giải trí nó không được phong phú cho lắm ai cũng biết cả rồi, nhưng không vì thế mà nó không có điểm hay!
    Email trên BB10 tôi thấy rất hay. Hub chẳng phải là 1 Folder tuyệt vời sao!
    Chính sách của J Chen có thể đã không khuyến khích các Dev hoặc thậm chí chế độ đãi ngộ không tốt nên chẳng mấy Dev nào ham hố phát triển ứng dụng nữa.

16. Luugia36

Luugia36 New Member

BB Model:
    Playbook
    Cái sự đơn giản hoá trong quy trình thực hiện một công việc trên BlackBerry nói chung và BlackBerry 10 nói riêng rất tiện lợi. Cái này chắc do hệ điều hành mang lại.

17. Luugia36

Luugia36 New Member

BB Model:
    Playbook
    Cái sự đơn giản hoá trong quy trình thực hiện một công việc trên BlackBerry nói chung và BlackBerry 10 nói riêng rất tiện lợi. Cái này chắc do hệ điều hành mang lại.

Đang tải...