Những lý do BlackBerry có thể bỏ BB10 và chuyển hẳn sang Android

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi TrungChinhNguyen, 2/2/16.

Chia sẻ trang này

1. CristianNguyen

CristianNguyen Active Member

BB Model:
    Q10
    giờ chỉ những ng đi xa vào vùng hẻo lánh mới quan tâm việc đó. Còn e thấy 3g giờ phổ biến rộng nên sự chênh lệch là ko có. Chưa kể cùng 1 mail (gmail). mà con ipad còn nhanh hơn con q10 của e 1 nhịp. (3g đấy ạ)

2. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    nếu nói như bạn thì xài chi BB,qua xài các OS # có phải đỡ phiền hơn ko,chắc đám xài PP này nọ chắc ng ta tự an ủi quá nhỉ :eek:

p/s cái thể loại thích cái kiểu All in one này thì thua,đc đằng chân lân đằng đầu :),mua đc đến Q10 thôi đừng cố lên cao nữa nhé,ko lại ân hận :D

Sửa lần cuối: 3/2/16
  3. mrmistake

mrmistake Member

BB Model:
    Passport
    Mình dùng passport vì thiết kế của nó, còn rất là chán BB10 nhé bạn. Đã từng dùng Sony nên hiện tại mình thấy rất khó để tìm ra những điểm BB10 làm được còn Android thì không. So sánh ngược lại, những gì BB10 không làm được như Android thì rất nhiều. Và vẫn rất mong một ngày có Android chạy trên Passport.
    Và mình cũng chẳng thấy cái gì gọi là "bản sắc" của BB trên BB10 hết. Các bạn có thể ném đá, có thể bảo thủ, nhưng sự thật là như vậy.

4. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    bạn xài mấy cái thứ như Sony nó quen rồi,mua PP đúng là vì thiết kế còn về chất BB là cái bàn phím vật lý đấy,chỉ có những ng đã từng xài qua các đời từ BBOS cho đến BB10 thì mới cảm nhận đc chất của BB,có Priv kìa sao ko mua đi bạn,thuần Android đấy,đủ tiêu chuẩn cho bạn và cái anh chàng trên kia nữa =))

p/s có những ng cũng mua BB nhưng thực ra là chỉ đua đòi và qua loa chứ chả biết gì về BB :)

5. scorpion_vn

scorpion_vn Active Member

BB Model:
    Q10 - Q10 -PB
    Nói gì thì nói, đọc mấy bài này cứ có cảm giác yêu một em 9 - 10 năm xong em ấy đá mình đi yêu một thằng khác, nản...

6. mrmistake

mrmistake Member

BB Model:
    Passport
    Hài,
    1. Bạn đã vi phạm nguyên tắc cơ bản của một cuộc tranh luận là không nhằm vào cá nhân và bản thân của người tham gia tranh luận.
    2. Mình có dùng Sony nhưng trước đó mình đã dùng 8820, Bold 9000, Bold 9780, Z10, Z30. Và bây giờ là Passport. Chắc mình chưa dùng BB đủ như bạn để cảm nhận được cái "chất BB" cực kỳ mơ hồ mà mình cá bạn cũng không thể chỉ ra được. Đơn giản vì "chất" là cái gì một thứ có nhưng thứ khác không thể có được. Thứ này trước đây tồn tại ở BBOS khi đối thủ của BB là những chiếc Nokia, không thể mang đến cho khách hàng một trải nghiệm đủ "thông minh". Nhưng khi có iOS và Android thì sao? Câu hỏi mình đưa ra ở comment phía trên bạn vẫn chưa trả lời mà chỉ mải đá xoáy vào cá nhân.
    3. Mình không dùng Priv, vì không thích thiết kế trượt của nó.

7. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    1) bạn tự tạo luật đó ak ??? làm gì có luật mà bạn nói ??? chỉ là trong tranh luận là ko đc đả kích cá nhân mà thôi!
    2) thì nên tôi mới nói,đâu phải cứ mua 1 sp nào đó là ng đó biết và am hiểu nó đâu,giống việc mua xe vậy,xe đó dành cho phượt đi đường trường nhưng vẫn có ng mua chỉ để đi trong TP mà thôi :)
    đọc từ đầu đến cuối của cmt trên chả thấy 1 câu hỏi nào cả mà tôi cũng chả có trách nhiệm gì để mà trả lời bạn cả vì từ khi bạn nói ra là tôi đủ hỉu rồi :) vậy nhé!

8. mrmistake

mrmistake Member

BB Model:
    Passport
    OK, với người có vấn đề về đọc hiểu và không chịu tiếp thu như bạn thì bạn cũng không nên nói thêm lời nào nữa :)

9. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    đấy,nói ng ta này nọ trong khi ng ta ko đả kích cá nhân nhưng mình thì lại đi đả kích cá nhân ng ta =))

p/s thể loại như bạn mà phải tiếp thu sao ??? tôi thì bị bạn cho là có vấn đề về đọc hiểu còn bạn thì chắc là ảo tưởng hơi bị cao rồi đấy =))

10. mrmistake

mrmistake Member

BB Model:
    Passport
    Vậy nên tôi mới nói bạn có vấn đề về đọc hiểu và không chịu tiếp thu. Bạn vui lòng xem lại các comment phía trên và tranh luận một cách logic. Khi nào tôi thấy bạn đã xem xét thấu đáo thì tôi sẽ trả lời tiếp nhé. :)

11. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    =)) trời đất ơi cười mún lộn ruột =)),unbeliveable ! =))

12. Mr_Dale

Mr_Dale Member

Từ luc thằng cha Chen lên mình đã thấy chán rồi.

13. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    ko hẳn lắm,Chen lên mới đc PP đó,ai dè đi 1 nc cờ sai lầm,ai kêu chuyển qua Android để thu hút khách thì ng đó có vấn đề,nhảy vào cái máng lợn !

14. lxh1290

lxh1290 Well-Known Member

BB Model:
    2BA1DDDD
    bây giờ ai xài mạng E nữa , so sánh thì phải cùng 1 modem wifi chứ , so sánh qua mạng di động thì không chính xác được , mà chưa chắc ăn được đâu

15. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    PS: Có những người luôn mồm bảo là biết về BB nhưng thực ra chỉ là dùng BB được vài năm rồi cho là cái gì cũng am, cái gì cũng tường :)

16. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    PS: Có những người luôn mồm bảo là biết về BB nhưng thực ra chỉ là dùng BB được vài năm rồi cho là cái gì cũng am, cái gì cũng tường :)

17. kokoromo

kokoromo Active Member

BB Model:
    BlackBerry Z10

18. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    chụp mũ giỏi ghê =))

19. CristianNguyen

BB Model:
    Q10
    không biết bác hoàn cảnh thế nào. Nhưng nghe câu mua được đến q10 nghe nó buồn cười thật. Bác hâm mộ bb. Ok! Đó là cá nhân bác. Nhưng ko thể bắt ng khác cũng phải nghĩ như bác. classic và pp e cũng dùng qua rồi. Cái gì thấy nó là điểm mạnh thì mình công nhận. Cái gì nó yếu thì phải thấy chứ mù quáng quá cũng ko tốt. BB phải sang android cũng vì kho ứng dụng của nó thôi bác.
    Tranh luận để tìm thêm những sự hiểu biết. CHứ ko phải để thấy mình giỏi hơn người khác. Hãy tranh luận 1 cách lịch sự nhé bác. Và không cần phải trích dẫn lại bài viết của mình đâu. Cảm ơn bác

20. CristianNguyen

BB Model:
    Q10
    bỏ qua đi bác. Nhiều người mù quáng với tình yêu của mình quá!

Đang tải...