NHỮNG HUYỀN THOẠI BẤT TỬ

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi hieu_zombieking, 2/10/13.

Chia sẻ trang này

1. hieu_zombieking Active Member
    BB Model:
    8700xcing

Số bài viết:
    205
    ;;)Có những người,những sự vật sự kiện hay những tác phẩm đã trở thành bất tử trong lòng mọi người.chắc hẳn ai trong chúng ta từ nhỏ đến lớn cũng đã từng xem qua bộ phim kinh điển TÂY DU KÝ theo các bạn bộ phim ấy có xứng đáng trở thành huyền thoại bất tử không khi nó đã làm nức lòng hàng triệu thậm chí hàng tỷ khán giả truyền hình trên khắp năm châu,8-> và chắc các bạn cũng chưa quên con MÈO Ú trong bộ truyện DOREMON nó có xứng đáng là huyền thoại bất tử không?=D> khi đã thu hút không chỉ trẻ con mà cả người lớn nữa,và bạn cũng đừng nói với tôi là chưa một lần nào xem bộ phim hoạt hình TOM & JERRY nó có xứng đáng là một bộ phim hoạt hình bất tử trong lòng mọi người không?:"> Vậy câu hỏi của tôi hôm nay là hãng điện thoại nào đã là huyền thoại bất tử trong bạn?;;)

Tất nhiên sẽ có rất nhiều câu trả lời và một danh sách các hãng điện thoại danh giá trên thế giới sẽ được liệt kê ra.Nhưng! đối với tôi huyền thoại trong tôi là BLACKBERRY, là 8700 thần thánh hay em Bold béo tuy đỏng đảnh dễ bệnh nhưng lại rất thông minh.Nói đến điều naỳ tôi tin chắc sẽ có rất nhiều bàn cãi.Nhưng đó là quyền tự do của mỗi người các bạn à. Đối với tôi đối với cộng đồng BB Việt Nam và trên khắp thế giới BB là hiện thân của một sự tiện dụng,của thời gian.Nói đến điều này chắc có bạn không hiểu?các bạn sẽ không mất nhiều thời gian để kiểm tra tin nhắn,check mail,vì khi bạn là người năng động một doanh nhân luôn bận rộn có thể nói BB đã giúp các bạn tiết kiệm khá nhiều thời gian.Nhưng còn một điều rất riêng tư mà chỉ có những BBer mới thấu hiểu,chính vì thấu hiều nên các BBer càng cảm thấy yêu em BB của mình hơn,từ đó câu nói:”Chỉ có thể là BB,hay xài BB rồi chẳng bao giờ muốn xài con nào khác và mới đầu cầm thử cho vui ai ngờ càng xài càng thích và ghiền lúc nào chẳng biết hay nhiều câu nói khác đại loại thế”.tại sao lại có những câu đó?đơn giản thôi BB không chỉ là điện thoại mà nó còn có một cái hồn,vâng!một cái hồn hay nói cho gần gũi hơn là BB luôn hiểu bạn,bạn đi xa về chẳng cần cầm đến điện thoại cũng biết BB muốn nói gì với bạn,có thể là tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ và cũng chẳng cần cầm điện thoại trên tay bạn cũng có thể biết ai gọi nhỡ hay ai vừa nhắn tin cho bạn(berrybuzz),hay vô tình bạn lạc đường BB lúc này lại chính là hướng dẫn viên của bạn(google map),bạn cũng chẳng cần mất công thao tác chuyền từ mạng 2G qua 3G để có thể duyệt web đối với BB chỉ cần 1 phím tắt là bạn đã có thể ung dung duyệt web.vâng thế đấy còn rất nhiều,rất nhiều những tiện ích khác mà có kể cũng mất khá nhiều thời gian.Nếu bạn là một BBer chắc không ai không biết cái cảm giác vừa hồi hộp vừa lo lắng và vỡ oà trong sung sướng khi UP ROM thành công,hay cái cảm giác thức trắng cùng em nó mấy đêm liền để vọc vạch cài soft hay chỉ đơn giản là vọc vạch để….làm quen với em nó.:x

Các bạn có từng trải qua các cảm giác những buổi chiều mưa hay những buổi tối lạnh lẽo được nằm trên giường tâm sự với bạn bè người thân hay thậm chí là người yêu thâu đêm mà chẳng phải lo lắng gì đến tiền cước(BBM).Hay các bạn có bao giờ cùng các bạn mà mình chỉ mới gặp mặt lần đầu củng hào hứng tranh luận và chia sẻ kiến thức kinh nghiệm dùng BB vì có chung niềm đam mê. Đối với các BBer.BB giống như một người yêu tinh thần luôn thấu hiểu và luôn kề cận bên ta.Hơn nữa khi ở giữa đám đông giữa một “Rừng” smartphone đủ màu, đủ loại.BB vẫn tạo cho bạn một cảm giác rất khác biệt giữa một rừng smartphone như thế.

Sau khi đọc xong bài viết này tôi biết sẽ có những ý kiến trái chiều thậm chí rất nhiều.Nhưng trong lòng tôi và các bạn BB vẫn sẽ là một huyền thoại bất tử về smartphone hay một Huyền Thoại về những tình bạn trên khắp năm châu bốn biển

++++;;) BlackBerry kết nối mọi người lại gần nhau hơn ;;) ++++

Tags:
    tranvu0988tt_kh74 thích bài này
  2. hieu_zombieking

hieu_zombieking Active Member

BB Model:
    8700xcing
    :D em viết còn thiếu gì các bác vào bổ sung hộ em cái :D thanks all ;;)

Đang tải...