nhờ a e có kinh nghiệm tư vấn dùm

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi luutuanxd130883, 2/4/14.

Chia sẻ trang này

1. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Đây là cảm biến khoảng cách bạn à chứ không phải ánh sáng.
    Cái này giúp cho việc khi áp điện thoại vào tai nghe sẽ tắt màn hình để tránh vô tình chạm vào các tính năng khi thực hiện cuộc gọi.

Bạn thử khoảng cách xa gần khác nhau khi đặt tay chắn trước cái cảm biến đó là biết ngay.

Sent from My BlackBerry Z30 !

2. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    còn cái này thì trên BBOS làm rất tốt.

Ngược lại trên BB10 thì chưa có thiết lập này ( không biết tương lai sẽ có không :D) vì vậy khi bạn đã thiết lập Brightless(Độ Sáng Màn Hinh) trong Settings thì dù bạn có trùm kín chăn hay ra ngoài trời nắng thì độ sáng màn hình vẫn thế

3. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    E k hiểu ý bác? Ý bác là k có cảm biến ánh sáng?
    Chính xác nó là cảm biến gần bác ạ, e thấy nhiều ng có khái niệm khác nhau nên e nói hết cho nó bao quát thôi :))

Sửa lần cuối: 4/4/14
  4. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Về việc có hay không có cảm biến ánh sáng thì thực sự mình chưa đọc được ở đâu :D

Nhưng qua thực tế sử dụng thì thấy dù có ra ngoài nắng hay trong nhà thì độ sáng màn hình vẫn như thiết lập. Không có sự thay đổi.

5. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Thế hình như bác chưa dùng r, hoặc chỉ mượn của ai nghịch nghịch nên k rõ :| bác nên về test kĩ lại nhé!
    Đầu tiên để độ sáng tầm 50% sau đó:
    - ngồi lướt 1 web có nền trắng như web này chẳng hạn dưới 1 đèn tuýp , bác sẽ thấy nó sáng rực, nhưng bác chỉ cần hơi chếch cho màn hình của máy lệch đi hướng khác khỏi đèn tuýp sẽ thấy tối đi hẳn luôn
    - Nguyên độ sáng ấy bác vào phòng ngủ tắt hết điện đi tối om và lướt đúng cái web vừa nãy và nhìn độ sáng khác hẳn luôn, màn k còn rực rỡ, mà nó ám ám tối, nhìn dịu mắt... lúc trong tối đó kể cả bác chỉnh độ sáng 100% và tụt xuống 0 % gần như độ sáng màn hình k thay đổi nhiều
    Mong bác thử lại và kịp "tỉnh ngộ" :)

Sửa lần cuối: 4/4/14
  6. guntx

guntx MC Phan Anh

BB Model:
    8820 AT-T
    Trong nhà dưới ánh đèn thì nó xử lý tốt, ra ngoài nắng thì không :)) mình để 30% ra nắng phải cho lên 70% mới thấy

7. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Vậy có thể do "Ngộ Tính" của mình không bằng bạn nên dùng không thấy sự thay đổi :D

8. Dũng Maxx

Dũng Maxx Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10
    Thì tất nhiên r bác :)) ánh sáng trời phải hơn đèn chứ. Nhưng bác phải hiểu là cái cơ chế cảm biến ánh sáng của bb10 nó khác vs các máy khác :
    - ở các máy khác trong setting có bật chế độ tự động điều chỉnh sáng, sau khi bật chế độ đấy thì cái chỉnh ánh sáng bằng tay thủ công k còn ý nghĩa gì nữa, hoàn toàn do máy từ điều chỉnh ở các đk
    - còn ở BB thì là ép buộc phải dùng :)) kết hợp của chỉnh thủ công và tự động :)) nghĩa là khi nào bạn dùng trong nhà thì cứ để tầm 50% là ngon, còn ra nắng lại phải chỉnh sáng hơn vì cái cảm biến tự động ở mức sáng 50% k đủ sức đấu vs môi trường :))

9. luutuanxd

luutuanxd Member

BB Model:
    9650
    thank you bac nhé!! tại đang trong quá trình tìm tòi và khám phá cho nên hơi gà:((:((:((:((:((:(( Z10 là e đầu tiên của bb mình duỳng

10. luutuanxd

luutuanxd Member

BB Model:
    9650
    Bạn ơi mình làm như vậy nhưng vẫn không được,khi kic vào,'Thiết lập' trong file snhr mà mình gửi đấy nó hiện ra 1trang( mình chụp ành kèm) mà vào đó mình check kĩ mà chue đc,bạn chỉ cho mình vơi
    IMG_20140404_134034.

11. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Bạn vào Settings » App Manager » Installing Apps » Allow Apps from Other Sources to be Installed : On

Đang tải...