Official Nhà mạng Sprint Mỹ phát hành OS 10.2.1.3358 cho các thiết bị BB10 [trừ STL100-1]

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi okashi1993, 18/8/14.

Chia sẻ trang này

1. trungnquang

trungnquang Member

BB Model:
    z10
    10.2.2 xài máy mát lắm. Nãy mắt nhắm mắt mở ngỡ 10.2.2 update lên 3358, kéo về sachesi vào check lại thông tin máy về 10.2.1, khờ luôn :3

2. trungnquang

trungnquang Member

BB Model:
    z10
    Của e đang 10.2.2 sachesi không biết sao mà cũng về được 10.2.1, chả hiểu :-o

3. BabyNoob

BabyNoob Active Member

BB Model:
    8310 - 9700 - PB
    Cứ có rom mới, cho dù ver cao hay thấp là "hội chứng nghiện up rom" của các "con nghiện" lại sôi nổi. :))

4. trungnquang

trungnquang Member

BB Model:
    z10
    cảm nhận ban đầu sau khi restart máy thì máy rất nóng, ko sd 3g hay wifi gì cả :(
    tính năng gọi ko hoạt động, hub không hoạt động, cam khởi động khá chậm

Chắc e về lại 10.2.2 máy nóng rớt pin kinh quá

Sửa lần cuối: 19/8/14
    tena thích bài này.
  5. hakktl

hakktl Active Member

BB Model:
    Z30-002
    Z10-003 úp bản 10.2.2 thấy ngon, pin OK

hung_hyatt thích bài này.
  6. Davidtran

Davidtran Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Mình không dùng Sachesi, chỉ autoload và qua BBlink thôi. Mình nghĩ cho dù máy mình là gì thì qua BBlink nó trả về thời điểm xuất xưởng, nếu có Rom mới thì nó up cho mình luôn. Như quan điểm của em là: "Hàng chính chủ thì sẽ ít lỗi và ít hao pin hơn".
    Chào thân ái và đoàn kết!

auzze thích bài này.
  7. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Giờ này vẫn còn 10.2.1 ah? Bản này load về để làm gì vậy hả anh em?

8. trungnquang

trungnquang Member

BB Model:
    z10
    e ban đầu load đc autoload, nhưng sau này load tới bảng này là nó đứng ko chạy nữa.

10562931_650062525090696_2703205888545222204_n.

9. thangbs

thangbs Active Member

BB Model:
    Q10 - Z30 - Passport
    Bác nào có Autoload cho Z3 không? Tôi tạo file autoload thì toàn bị báo lỗi, không tạo được!

10. Davidtran

BB Model:
    Passport
    Mình không phải lập trình viên nên không rành về cái này. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên check lại 2 trường hợp sau đây:
    1. Trường hợp 1: Bạn xem lại bản auto của mình có đúng là bản phù hợp với máy của bạn không hoặc là bản auto của bạn bị lỗi trong quá trình download (thường thì nó hay bị với công cụ download như IDM), hay bị ngắt quảng do các nguyên nhân khác như mất điện, turn off máy tính giữa chừng .v.v...
    2. Trường hợp 2: Bạn coi lại máy tính của mình (ổ C:) có bị đầy hay không, thông thường thì trên 2GB nó mới hoạt động trơn tru và quá trình load mới không bị vấn đề gì xãy ra. Bên cạnh đó, bạn cũng nên coi lại máy có bị đóng băng hay bị chặn do các admin không (bạn sử dụng máy cơ quan hay ở quán Net)
    3. Trường hợp 3 (cái này ngoài lề, trong trường hợp bạn up bằng BBlink): Nếu bạn up or down bằng BBlink. Ngoài trừ máy bạn mua chính hãng tại VN, còn ngược lại nếu bạn mua máy là hàng xách tay, mua từ các thương gia hay được người thân đem từ nước ngoài về thì trước khi bạn làm việc này (Up or down) phải phải tháo SIM ra thì mới thực hiện được trơn tru.
    • Lưu ý: Trong TH 3 bạn cũng phải check lại TH2 ở trên.
    Tất nhiên trước khi bạn Autoload hay BBlink thì bạn cũng phải backup máy trước khi hành động nhé!
    Chúc bạn có nhiều niềm vui bên bê bê thân yêu!

trungnquang thích bài này.
  11. trungnquang

trungnquang Member

BB Model:
    z10
    This thông tin của a, nhưng máy e autoload là máy tính cá nhân, mà chạy win7 bằng máy ảo. up sachesi thì ko vấn đề gì, bản rom autoload e thì chắc chắn là đúng với phiên bản máy 003 của e, đã check kỹ tháo pin tháo sim, bộ nhớ ổ C máy còn bao la. bblink của e lúc nào cũng để phiên bản mới nhất.
    bản firmware của e tải 2 bản nhưng kết quả như 1. trong lúc chạy không có trường hợp ngắt điện, tại e có theo dõi trong suốt quá trình. Như trên e có bảo là máy tính cá nhân nên ko có trường hợp đóng băng.
    E chỉ nghi là do chạy máy ảo nên không chạy đc

Davidtran thích bài này.
  12. Davidtran

BB Model:
    Passport
    Sau khi khám phá và trải nghiệm các bản khác rồi. Load bản này về cho an toàn trong khi chờ đợi bản Offical bác ạh!

Hoangcamapas thích bài này.
  13. Davidtran

BB Model:
    Passport
    Vậy là bạn đã có câu trả lời rồi đó!
    Còn không thì các Pro và Mod giải thích hộ cho bạn í!

14. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Offical coa 10.2.2 rồi thì 10.2.1 để làm gì đâu Bạn.

Davidtran thích bài này.
  15. Davidtran

BB Model:
    Passport
    Ý mình muốn nói là Official của nhà mạng kìa. Vd: bạn đang sài máy của mạng Sprint, đây là bản nâng cấp đáng giá cho tới thời điểm hôm nay. Còn mình thì sài máy của nhà mạng at&t thì mình đang mong đợi bản official của at&t.
    Mấy Rom khác cũng Official nhưng không phải nhà mạng phát hành máy nên có 1 số lỗi nhỏ như nóng máy, hao pin hoặc 1 số app không chạy được... vd như Rom bạn nói đó (10.2.2.XXXX). Mình cũng đã cài Rom đó rồi nhưng 2 apps là Doc to Go và Adobe Reader không chạy được và cũng mau nóng máy lắm, mặc dù Wifi của Rom đó sài ngon, bắt sóng tốt nên mình không thích sài rom đó. Vì vậy bây giờ mình quay về rom 10.2.1.2179 để đợi bản nâng cấp tiếp theo của at&t để sài hàng chính chủ.
    Mình thấy nhà mạng Sprint phát hành bản này mình mừng vì nhà mạng này ở Mẽo thì sắp tới nhà mạng at&t cũng ở Mẽo sẽ ra mắt bản rom chính thức để nâng cấp cho các khách hàng của mình.
    Chúc bạn 1 buổi tối vui vẻ bên bê bê yêu dấu của minh!

Hoangcamapas thích bài này.
  16. Phúc Phơi Phới

Phúc Phơi Phới New Member

BB Model:
    BB Z10
    Đang phân vân nên lên 10.2.2 hay đợi tới 10.3 luôn. Nhác backup dữ liệu quá.

17. hung_hyatt

hung_hyatt Active Member

BB Model:
    8700v
    Z10-003 up lên 10.2.2 bớt hao pin, mát máy hở bác?

18. nguyenkhangnv

nguyenkhangnv Member

BB Model:
    Q5
    vừa lên 10.2.2 xong lại 10.2.1 vậy thôi không xuống nữa đâu chờ 10.3 thôi cả nhà ạ

19. jerrydau

jerrydau Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Có vẻ anh em không hào hứng với 10.2.1.xxx nữa rồi nhỉ :D .... không thấy anh em nào up lên rồi review cho anh em nữa ko bù với 10.2.2.xxx cách đây 1 2 tuần gì đấy :D

20. mrkool538

mrkool538 Active Member

BB Model:
    Z10 STL-003
    Đã có 10.2 rồi thì giờ chỉ muốn lên 10.3 thôi chứ thấy mấy bản này như nhau cả thôi mà

Đang tải...