[Newbie hỏi đáp] Phần mềm tối ưu bộ nhớ

Thảo luận trong '1001 câu hỏi về BlackBerry' bắt đầu bởi kun100101, 16/2/13.

Chia sẻ trang này

1. kun100101 New Member
    BB Model:
    Blackberry Z10

Số bài viết:
    22
    Đến hẹn lại lên, sau 1 thời gian vọc em Bold 9k, giờ lại cần nhờ đến các bro giải đáp giúp đỡ. :x
    Em đã đk BIS của Viettel, đang dùng rom tối ưu và đã gỡ cả BBM (cả list bạn bè có đúng 1 thằng dùng BB nên nhu cầu BBM ko có), máy hiện giờ cài FB, Baonet 5, IM+ Pro, DDlunar, GG map, BB world, DDict, Ola ken và 1 trình dọn dẹp bộ nhớ là BeJoose, BerryBuzz 2.2, Aerize WifiX, autolock, Weather Plus và Smartmail; theme chỉ cài 1 cái duy nhất là ND- AERIAL.
    Tình trạng của máy e trước khi đk BIS và cài Fb, BB world thì lúc nào bộ nhớ cũng tầm 30Mb, dùng rất thoải mái, từ khi đk BIS, cài và sd Fb với tần suất khá thì bộ nhớ sụt thê thảm, chỉ tầm 15mb, nếu có dùng đồng thời cả FB và IM+ thì rất giật, có lúc bộ nhớ 0Mb. :((
    E cũng đã rs cả tháo pin và k tháo pin nhưng tình hình k cải thiện nhiều, dùng 1 thời gian ngắn là lại phải ngồi nhìn nó xoay tít mù. :((
    Tình trạng con vợ e là vậy, giờ e muốn nhờ các bác giúp em 2 vấn đề:
    1. Các bác tư vấn cho e dùng phần mềm dọn dẹp bộ nhớ nào là tốt, e thấy nhiều phần mềm quá mà k rõ cái nào tốt, tính thử từng cái thì lâu nên muốn lên tham khảo các bác
    2. Vì đã sd BIS nên e muốn dùng rom gốc, nhưng vấn đề là nếu dùng rom gốc với bộ nhớ hạn chế của Bold thì làm sao để cài đc cả FB, BB World, IM+ (đều là những app tính bằng MB, khá nặng)????
    Mong lời khuyên của các bác như trời hạn mong mưa.... :-* :-* :-* :-*

Tags:
  2. H2o

H2o BBM: 22B480DE

BB Model:
    9700 Orange
    Bạn tham khảo:
    Công cụ hỗ trợ Tối ưu
    Tăng dung lượng cho Blackberry OS 4.5 - 81x0, 83x0, 8700, 88x0
    BIS/BES thì cứ tối ưu mà dùng đi bạn. Không dùng cái gì thì bỏ bớt cái đó. Bbm thì cứ bbm ROM gốc là đủ
    Bạn để title dễ gây hiểu lầm sang vấn đề tối ưu ROM đấy. Bạn nên edit lại. Bạn có thể thử thêm app MEMORYUP PRO để dọn dẹp bộ nhớ. Có thể full khi qua box HTKT.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. Toronto9696

Toronto9696 Active Member

BB Model:
    8700V+Pb
    theo quan điểm của em thì phần mềm tối ưu bộ nhớ hay tối ưu pin chỉ giải quyết được vấn đề "tâm lý" người dùng thôi :D

4. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    Qua box HTKT làm k3y MemoryUp Pro nhé :)

5. zero2368

zero2368 Member

BB Model:
    8900
    mình thấy memory up pro nhận đc nhiều phản hồi khá tốt đấy chứ.
    trc đây mình cũng dùng vài phần mềm tối ưu nhưng sau thì dùng SCM viết macro clean trong escreen, thích thì đặt thời gian cho nó, đơn giản mà hiệu quả :D :D :)

6. tracker

tracker Member

Chuẩn men là đây ! :-bd

@kun100101 : Thay vì cài những phần mềm tối ưu bộ nhớ, mà thực ra là chiếm dụng thêm bộ nhớ, thì bạn hãy sử dụng EScreen có sẵn trong BB, hiệu quả nhất là dùng tính năng Thorough GC, tự tìm hiểu nhé :D

Ngoài ra, thay vì sử dụng những phần mềm tính bằng MB, với giao diện bóng bẩy, nay chuyển sang dùng những phần mềm tính bằng KB mà có cùng tính năng. Vấn đề này bạn cũng nên tự tìm tòi nhé :-h .
    Góp ý cho một phần mềm rất tuyệt vời này : Advance OS and LED.

Đang tải...