Nếu muốn tăng thêm chiều cao nhưng bắp chân to làm sao

Thảo luận trong 'Mua bán - Rao vặt khác' bắt đầu bởi lehongquan, 19/9/16.

Chia sẻ trang này

1. lehongquan New Member

Số bài viết:
    1
    Chào bác sĩ! Cháu tên là Nguyễn Thị Thủy, 15 tuổi. Hiện tại chiều cao của cháu là 1m40 nhưng bắp chân của cháu lại rất to. Cháu rất lo lắng rằng sẽ chẳng thể phát triển thêm chiều cao nữa. Xin bác sĩ cho cháu hỏi bắp chân to có cao được không ạ? Cháu xin cảm ơn! Nguyễn Thị Thủy (Hà Nội)

Bạn Thủy thân mến!

Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi đến thùng thư tư vấn của Bệnh viện Thu Cúc. Với câu hỏi bắp chân to có cao được không của bạn, chúng tôi xin được tư vấn cho bạn như sau:

Bắp chân to là tình trạng rất thường gặp ở nhiều bạn gái, đặc biệt là trong thời đoạn dậy thì – thời đoạn phát triển mạnh mẽ nhất của thân thể. Thực tế, bắp chân to không phải là căn do gây nên hạn chế về chiều cao mà do vô số nguyên do khách quan và chủ quan khác như: chế độ ăn uống, chế độ thể dục thể thao và yếu tố trực tiếp đặc biệt là gen di truyền.

Như vậy bạn Thủy có thể áp dụng một số cách để có khả năng làm giảm bắp chân, sẽ khiến bạn có cảm giác cao hơn, đỡ phải mặc cảm. Để làm bắp chân nhỏ lại bạn có khả năng sử dụng các bài tập thể dục thể thao phối hợp với chế độ ăn uống hợp lý. Với những người đã trưởng thành thì áp dụng phương pháp hút mỡ bắp chân là cách có khả năng khiến bắp chân nhỏ lại một cách chóng vánh và tối ưu nhất hiện giờ. mặc dù như vậy bạn Thúy mới 15 tuổi nên chưa thể áp dụng cách thức này để giảm bắp chân được.

+++nghiên cứu thêm: hút mỡ bắp chân bao nhiêu tiền

Có rất đông đảo mọi người tuy có bắp chân to nhưng vẫn có chiều cao khá lý tưởng. thành ra, để hỗ trợ tích cực cho việc phát triển chiều cao, bạn hãy tìm hiểu nhiều hơn về các thực phẩm kích thích phát triển chiều cao có Xem chi tiết tại đây gốc tự nhiên là hoàn hảo. phối hợp với chế độ dinh dưỡng chuẩn khoa học, bạn cũng cần luyện tập thân thể bằng cách chọn một môn thể dục thế thao thích hợp.

bây chừ, để kích thích phát triển chiều cao có rất rất nhiều phương pháp chuyên dụng mà bạn có khả năng tham khảo như bơi lội, tập xà đơn… Để bắp chân không vượt quá kích thước cho phép, bạn cũng nên chọn một số bài tập chuyên dành cho chân để đôi chân cân đối hơn với thân thể. Tuổi 15 là tuổi đang Trong thời buổi phát triển nên để bảo đảm thời kỳ này diễn ra theo đúng ý muốn, bạn hãy lên kế hoạch cụ thể cho bản thân nhé!

+++ tìm hiểu thêm: Hút mỡ hông an toàn

Hy vọng các tư vấn trên đây của chúng tôi sẽ giúp ích được nhiều cho băn khoăn bắp chân to có cao được không của bạn. Mong rằng bạn sẽ luôn tạo được cho mình tâm lý thoải mái nhất bởi khi quá lo âu sẽ gây ảnh hưởng không tốt cho quá trình phát triển của thân thể. Hãy chia sẻ nhiều hơn với bác mẹ để nhận được sự viện trợ trực tiếp từ các người thân bạn nhé! Chúc bạn luôn xinh đẹp và đạt được chiều cao như mong muốn.

Xem chi tiết tại đây: bắp chân to có cao được không

Tags:
Đang tải...