Mupen64Plus-PB: Giả lập Nintendo 64 cho Playbook :D

Thảo luận trong 'Trò chơi - Games trên PlayBook' bắt đầu bởi hoanglove8x, 22/6/12.

Chia sẻ trang này

1. hoanglove8x Member
    BB Model:
    PB + Z10 + Passport

Số bài viết:
    81
    PlayBook có thể coi là một thiết bị All-in-One, không chỉ hỗ trợ rất tốt các games và ứng dụng Android, nó còn có thể chạy được hàng loạt nền tảng khác như: DOS, PlayStation ... và bây giờ là Nintendo. Em đang xem Euro mà không thể cưỡng lại sự sung sướng nên post bài các bác ạh :D

Hướng dẫn sử dụng:
    • Sideload Bar, mở ứng dụng lần đầu để tạo thư mục trong ổ Z:; sau đó nhấn cancel để thoát.
    • Sau đó kết nối PB với máy tính và bỏ Rom mà bạn down về vào: misc/n64/roms/
    Chú ý: chỉ dùng được với Rom của Nintendo 64, có rất nhiều trên internet. Ví dụ: http://www.freeroms.com/n64.htm :D

Có hướng dẫn để nâng cao độ phân giải (đã khá tốt trên PB), bác nào biết có thể chia sẽ cho anh em :D Cảm ơn.
    Mình đã chơi được, và đây là 1 vài hình ảnh trên PB của mình :D

Các bạn download file mã nguồn (source code) của Mupen64Plus ở đây: Download

Tải file Bar để load vào PlayBook từ link bên dưới
    Premium Content
    Subscribe and get exclusive access to our premium content!

Tags:
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Nintendo, chắc có lẽ chơi đc các bản pokemon nhỉ? ;)

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. levanteo12

levanteo12 New Member

BB Model:
    9000
    Link chết rồi bro ơi

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Link vẫn bình thường mà, report linh tinh quá X(

5. Mr_royal07

Mr_royal07 Active Member

BB Model:
    Z10 Red + Passpost
    Playbook thật tuyệt :)

6. Cak3u0t

Cak3u0t Active Member

BB Model:
    7290 - 8707g - 9930v
    hồi nhỏ đâu có chơi được loại này
    mình chỉ chơi nes đầu tiên (hay còn gọi là dt băng hồi xưa) > snes (còn gọi là game midi hay đĩa vuông) > ps1 > ps2
    song song đó thì có GBA (game boy advance) hay GBC (game boy color) mà điển hình chỉ chơi pokemon
    nên chẳng biết thằng này nó ra sao so với snes, ai chơi rồi thì nói giúp mình

mà PB thì đã có bản PS1 với SNES rồi, nay có thêm N64. Chắc sẽ ra bản cho NES (để bắn contra với tank như xưa) hay GBA/GBC (để luyện lại pokemon)

7. hoanglove8x

hoanglove8x Member

BB Model:
    PB + Z10 + Passport
    Hồi nhỏ mình không có game nào để chơi cả, thứ duy nhất mình có là quả bóng nhựa :P

8. MrCent

MrCent Active Member

BB Model:
    Q10 + PB + Lu928
    Tin tuyệt vời!
    Có thể chơi lại đc game huyền thoại Legend of ZElda: Ocarina of the time ròi :x :x :x

9. hkyfgbm

hkyfgbm Active Member

BB Model:
    9k-Playbook-ip4
    Quá tuyệt vời, tuổi thơ khốn khó của mình chỉ có quả bóng nhựa như bạn ở trên. Rồi đi chăn trâu, chăn bò...đến tận lớp 10 mình mới biết cái máy tính. trò đầu tiên mình chơi là trò Tazan, mình mới cài trên giả lập PS1, chơi lại thấy xốn sang trong người. Mình vẫn nhớ khi phim Pokemon chiếu trên VTV 3 vào lúc 11h và 5h chiều. Cứ đi học về là phải chui vào nhà ngồi coi. Hôm nào đi làm đồng ko coi đc thì về tiếc ngẩn ngơ, khi lớn lên học đại học, mình đã xem 1 mạch pokemon từ tập 1 đến tập 120. Giờ mình đang kéo torrent đến tập 600, hi vọng coi hết trước khi lấy vợ. hehe. Nếu nintendo có Pokemon mình sẽ tập chơi. rất thích Pikachu và con ếch kỳ diệu...

10. kidbaby1

kidbaby1 Member

BB Model:
    9700
    Giả lập này chơi mấy trò nhẹ như mario thi ok, mình chơi thử spiderman thì lag, có lúc không có tiếng, có ai bị giống mình hem, dang chạy os 2.1

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 22/06/2012, 21:16 ---<br /><br />Giả lập này chơi mấy trò nhẹ như mario thi ok, mình chơi thử spiderman thì lag, có lúc không có tiếng, có ai bị giống mình hem, dang chạy os 2.1

11. VinhHotMit

VinhHotMit Active Member

BB Model:
    9860 - PB - Z10
    Chính xác đó mình chơi cái Mortal Kombat cũng lag dữ lắm, có lẽ chờ đợi bản update thêm một số plugin nữa vậy.
    Dù sao cũng cảm ơn bác chủ. PB ngày càng vô đối nhĩ :-bd :-bd :-bd

Đang tải...