Mua blackberry online từ Mỹ có được giá hơn là mua trực tiếp ở VN ko ?

Thảo luận trong 'Giao lưu - Họp mặt - Trao đổi thông tin' bắt đầu bởi three_idiots, 31/7/13.

Chia sẻ trang này

1. three_idiots New Member

Số bài viết:
    3
    Em chào các bác,

Em mới vào forum thôi mà vì em đang phân vân nên mua BB ở đâu nên muốn hỏi các bác. Em mua giùm ông anh họ em ý mà.
    Em biết là mua ở VN thì cửa hàng có một lố, nhưng mới đây đứa bạn em học nước ngoài về VN toàn mua hàng online ạ. Nó mua từ pin máy tính, kính thời trang đến đàn guitar, tất cả đều online và được ship về tận nơi. Nó bảo tiện lợi lắm và chất lượng cũng đảm bảo. Em đến nhà nó chơi thấy con đàn guitar có 100 đô mà trông sáng loáng, xịn lắm. Thấy e hỏi mua BB nó đưa cho em cái link này http://www.ebay.vn/tinyurl/f0fe94f4-808c-4c3e-363c-8865a6cf824d.html và bảo xem thử xem giá cả và hàng họ ra sao. Em thì cũng ko hiểu biết lắm và cũng là mua hộ thôi, nhưng các bác giúp em review và so sánh xem mua luôn ở VN hay mua online thì hơn ạ ?
    Em mới vào có gì ko biết các bác bỏ qua đừng gạch đá nhé,..Em cảm ơn, mong các bác giúp sớm :D

Tags:
  2. KiNGHAI

KiNGHAI Active Member

À, đối với mình thì đơn giản thế này, mua online thì có thể rẻ hơn, nhưng bị hư hỏng thì chịu khó kiếm người bán ở nước nào đó trên thế giới mà bảo hành nhé. Nhiều khi tiền shipping qua lại còn cao hơn tiền mua máy chính hãng :). Mình chỉ mua online những món giá trị thấp, hư thì bỏ, còn đồ xài lâu dài thì phải đi lựa, đi kiểm tra mới mua.

3. three_idiots

three_idiots New Member

Đồng ý vs bác KINGHAI, nhưng e quên mất không nói là nhiều khi mua online hàng mới còn nguyên hộp và có cả bảo hành ở bên trong luôn. Với cả BB thì e ko chắc, nhưng ví dụ như hàng apple, asus...được bảo hành toàn cầu nên mình mua ở nước ngoài về rồi bảo hành ở VN cũng đc. Dù sao cũng cảm ơn ý kiến của bác nhé ! :)

4. ngocduy27vn

ngocduy27vn Active Member

BB Model:
    9780
    Nghi vấn bác chủ Quảng Cáo kênh mua bán có sản phẩm mình cung cấp ở đó!

Đang tải...