Một số lỗi khi đăng ký Bis của Mobifone

Thảo luận trong 'MobiFone' bắt đầu bởi hienhq, 30/7/11.

Chia sẻ trang này

1. fairydreams

fairydreams New Member

BB Model:
    torch 9800
    máy em chỉnh về 7bit rồi mà nó vẫn cứ báo là câu lệnh không hợp lệ là sao ah? :(
    em xài torch 9800 at&t

2. zerodarling9x

zerodarling9x New Member

BB Model:
    Bold 9000
    Đã đăng kí mấy lần theo hướng dẫn vẫn không có EDGE hay chùm dâu nản lun

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. fairydreams

fairydreams New Member

BB Model:
    torch 9800
    Mọi người ơi,

Đầu tiên em wipe lại toàn bộ máy (sau khi back up), rồi em đk lại gói BAS của mobifone. Nó báo xác nhận thành công. Rồi sau đó em vào option-device-advanced system settings, em register now. Chẳng thấy cái service book nào về.
    Để máy qua đêm, sáng dậy thì thấy service book đã về đầy đủ. Thích quá, vào setup email + down app trên App World về + restore lại contact, text-message, calendar, tè le hột dưa.... NHƯNG..........không xài browser được :(( nó "unable to connect to the internet, please try again later. If the problem persists, please contact yourr sẻvice provider."
    Huhu, em check lại cái TCP IP thì nó như sau:
    APN: wap.cingular
    username for APN: WAP@CINGULARGPRS.COM
    password: *********

Em không biết cái default IP của service book này phải vậy không nữa mà khi em restore lại cái service book cũ xa xưa em vẫn xài thì nó vẫn cứ hiện cái APN này thôi và em vẫn ko vào mạng được dù là vào app world, bbm hay social feed (fb, y!m, google talk...) rồi 3-4 cái mail tá lả lên đều được.

Em ko hiểu máy em bị làm sao nữa :(
    Các anh, các chị nào chẩn được bịnh của máy em không? :( em đa tạ =.="

4. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    Không thành công, mất hơn 100k mà vẫn vậy. Mobi nó bảo chỉ dành cho dòng GSM nên đem con 81 từ lâu trong tủ ra thử nhưng kết quả.... buồn buồn
    Đang cần BBM để liên lạc với Hedone Hawker sau vụ nộp apply làm tester. Mình được chọn nhưng ko có BBM, làm mãi ko được

5. rapeurlove

rapeurlove New Member

BB Model:
    8820
    có ai bị như mình ko....
    tinh hình là e 8900 của mình khi lắp sim có bis (trước đó xài trên 9000) thì e nó tự động đổi edge thành EDGE,có tin nhắn báo đã có bis, trog host routing table cũng có mấy e cấu hình như sb thì chả có j...+__+
    regítry now chán che cũng ko có ....vào yahoo nó bảo là service unable...
    bác nào biết e nó bị gì bảo mình chữa với ạ...ko có bis bùn quá...

6. minhdat27010

minhdat27010 New Member

BB Model:
    8830
    galaxyxxz Hic e xài con 9k att + 9k (vodafone-died),e tính đổi con att thành vodafone cho đẹp tại e xài vỏ vodafone , e mới làm xong hết , change logo , vendor , đổi pin + imei ,y hệt con 9k vodafone . Giờ cắm sim bis vào lại ko nhận trong khi đó lúc trước e nó xài tút hết . GIờ hok biết sao lun , a e cao thủ vào hướng dẫn dùm phát . Chẳng lẽ quay về ban đầu , giờ e chỉ biết số pin + imei , vender thì bó tay , chỉ biết tem là HU thui . GIúp dùm e với gấp , gấp .

7. ntson

ntson Active Member

BB Model:
    Full + PB16Gig
    Máy đổi PIN hoặc IMEI không đăng ký được BIS/BES Mobi đâu bạn ạ. Nếu còn tem ở sau máy (dưới quả pin) thì bạn cho máy về đúng PIN và IMEI. Thêm cái nếu chuyển vendor rồi thì cũng cho nó về vendor đúng như cũ cho nó chắc củ

8. kakaro7

kakaro7 Member

BB Model:
    8830
    Thế bạn đã reset lại máy chưa????

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

Đang tải...