BB Life Một BBer ngày trở lại với BlackBerry

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi codonngannam, 11/7/14.

Chia sẻ trang này

1. codonngannam Active Member
    BB Model:
    9780

Số bài viết:
    535
    Chắc một vài thành viên năng nổ của diễn đàn BBvietnam mình vẫn còn nhớ đến cái tài khoản agram3000 (hiện đã bị ban :D ) toàn nói xấu bb, rồi chê anh em BB cuồng quá. Tài khoản đó chính là tài khoản của mình, do mình bị ức chế với cái vụ phải phụ thuộc vào Bis của BB và toàn bị lỗi 3rd khi truy cập mạng, và thực sự thì cũng có một vài BBer cuồng thật :D (nói thật lòng đấy nhé :D )
    Qua đây em cũng muốn nói lời xin lỗi với tất cả anh em BBer trong diễn đàn vì những gì đã nói, đã đăng trong thời gian đó :(

Và thời gian đó cách đây cũng đã lâu, khoảng 1 năm, khoảng thời gian đó mình tiếp xúc với rất nhiều điện thoại từ cổ chí kim, từ nonOS đến có OS. trong đó có 2 con mình dùng khá lâu, đó là Nokia N82 và Samsung Note 2. và mình thấy rằng trải nghiệm trên những chiếc đt này khá thú vị, nó hỗ trợ giả trí đa phương tiện rất tốt, lại khá dễ dùng, cũng tiện lợi. Từ đó mình nhìn lại BB, đa phương tiện thì cũng bình thường, sóng sánh thì nhiều khi rớt lên rớt xuống (no Bis). tại mình không muốn phụ thuộc Bis nên không dùng. vì lỡ mà các nhà mạng không cung cấp Bis nữa thì tù tội, tính mình thích dùng lâu dài nên mình quyết định không phụ thuộc vào Bis của RIM. cũng chính vì thế mà con bold 9000 của mình lúc đó vào internet khá là chán, thường xuyên phải reset vì lỗi 3rd. chính vì thế mà từ đó mình bỏ BB. quay sang dùng rất nhiều các loại điện thoại khác nhau, và mỗi con chỉ dùng được tầm 1 tháng.. @@

mình dùng N82 khá lâu vì nó chụp hình siêu khủng :D

Tuy nhiên, bôn ba chán, dùng quá nhiều điện thoại khác nhau, từ sony, nokia, samsung, siemens.. rồi cuối cùng mình không có được thỏa mãn với những chiếc điện thoại đó, không biết là vì sao. chả lẽ chỉ có BB mới làm cho mình viên mãn.
    từ ngày vào đại học, mình dùng BB đến 3 năm (sau đó mới bỏ em 9000). nên mình khá rành về BB. nhìn lại xem nào, các phím tắt hữu dụng, các phần mềm organization, office, vẻ đẹp manly mà chỉ BB mới có, và trên hết những kỉ niệm về BB vẫn luôn dào dạt trong mình..

Sau khi BB10 ra mắt, đặc biệt là Q10, thì mình nghĩ mọi chuyện đã được giải quyết, mình nghĩ có thể Q10 chính là chiếc đt mà mình cần, tuy nhiên sau 1 thời gian mình lại không cảm thấy gắn bó với hệ điều hành này, mình thấy nhớ nào là Shortcutme, nhớ Doc2go, nhớ NextAction!, nhớ anh em nhà Ascendo (photo, Money, Datavault, iJungle..), anh em nhà Aerize, nhớ Filescount..., nhớ từ điển tuyệt vời BBDict , phần mềm đậm chất BB Date Reminder.... rất nhiều và rất nhiều thứ tuyệt vời mà ngay cả BB10 cũng không thể nào đem lại cảm giác giống như BBOS đã từng đem lại cho mình.

Blacberry, đơn giản là hiệu quả ^^

Và mình đã chọn lựa tiếp tục với tình yêu BB cùng dòng OS 7. vì Browser của OS 7 vào internet khá ổn vì mặc định thì nó không bị 3rd, và đó là điều quan trọng nhất đối với mình,. do nhu cầu vào mạng bằng 1 chiếc đt của mình chỉ có thế thui ^^

và chọn chiếc BB OS 7 nào đây, sau khi đắn đo chọn lựa, mình đã chọn BB9320, thay vì 9900 hay 9860 hay là 9810, 9790.. 2 lý do chính mà mình chọn 9320 là vì nó có được bàn phím dòng curve dễ bấm, và Pin thì trâu bò (khoảng 3 ngày hơn với cường độ dùng của mình). thêm nữa là mình cũng khá thích thiết kế của 9320. không phải ngẫu nhiên mà BB9320 được bình chọn là chiếc điện thoại Best Value, các bạn có thể xem ở đây:
    http://bbvietnam.com/threads/dien-t...hoice-consumer-awards-2012.7248/#.U7-h-iiZam4

Best Value ^^

và đúng như mình mong đợi, cảm giác khi xưa đã trở lại, lại được dùng những phần mềm mà mình yêu thích, được bấm bàn phím qwerty tuyệt vời, mọi thứ đã ăn vào trong máu thịt.. không thể nào mà bỏ BB được :( ^^

Sau một thời gian khá lâu không dùng BB, mình đã quay trở lại và cảm thấy yêu BB hơn bao giờ hết, đặc biệt là dòng BBOS ^^
    Hy vọng anh em BB sẽ tiếp tục gắn bó để cộng đồng BB lớn mạnh, tiếp tục cống hiến để diễn đàn mình càng đông vui và đem lại nhiều điều bổ ích về BB nhé!

PS: vụ mình không dùng Bis là do lý do cá nhân mình nêu ở trên, anh em thấy không hợp lý thì cũng kệ mình nhé, tại tính mình nó thế rồi nên chịu thôi :D

chúc anh em BBer luôn luôn vui vẻ nhé >:D<

Sửa lần cuối: 11/7/14
    Tags:
    hoanghungpc, Loki, BabyNoob7 người khác thích bài này.
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    :|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|:|

Mừng bác trở lại, chúc bác tìm thấy đam mê ở BBVietnam <:-P

codonngannam thích bài này.
  3. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Hihihi, 9320 màn hình hơi kém sắc nét như các anh em BB khác. ;) Nhưng pin thì vô đối! Có em 8900 thì pin cũng trâu lắm, nhưng so với 9320/9220 thì khó nói lắm, haha

riyrayroncodonngannam thích bài này
  4. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    những cái em quan tâm thì em đã nói rồi mà, chỉ có pin + hệ điều hành + bàn phím +vào mạng ổn định + thiết kế thui :D
    chứ màn hình thì em không quan tâm lắm, tại nhu cầu của em không có cao :D

BadBerryChangDau thích bài này
  5. tranvu0988

tranvu0988 Member

BB Model:
    8700G
    Đã từng trỉa nghiệm qua 9320 khoảng 5 tháng,mọi thứ đều Ok trừ cái màn hình hơi rỗ do độ phân giải thấp và cái viền mạ dễ trầy xước :)

codonngannamBadBerry thích bài này
  6. codonngannam

BB Model:
    9780
    cái viền em đánh đen luôn rồi ợ, mua về cái là đánh đen luôn, manly cực kì :P

7. BadBerry

BadBerry Active Member

BB Model:
    Q20
    9320 là chiếc Curve tuyệt nhất, mình cũng từng trải nghiệm rồi, chạy apps mượt không khác các máy os7 khác, giá lại ngon bổ hơn rất nhiều.

8. codonngannam

BB Model:
    9780
    chuẩn rồi bác ạ :D
    bản rom mới nhất chạy rất mượt, lăn trackpad cũng chuẩn hơn 97xx nhiều ak :D

BadBerry thích bài này.
  9. vinhphucng25

vinhphucng25 Active Member

BB Model:
    PIN 52F08420
    lúc mình dùng 99 & 978 cũng không thích dùng BIS nhưng phải dùng vì đơn giản 1 điều là BBM với gấu cần BIS nên mình dùng thui. :D

Nhưng bây giờ mình lại rất hài lòng với Q10 vì mình lại thích cái gì đó mới, nhanh & thoải mái tiện dụng & Q10 đem lại cho mình cảm giác đó. :D

10. codonngannam

BB Model:
    9780
    BB10 thì đúng là nhanh hơn rồi :D
    tất nhiên có nhiều anh em thích hơn, vì nó đời mới hơn mà :)

11. phungtriminh

phungtriminh Member

BB Model:
    8820
    Nói gì thì nói, dùng bb mà được là khôg bỏ được. Ông cậu mình cai nghiện mấy lần cũng khôg được. Ổg đang đòi bán con 9900 cho mình để mua 630 (thì phải). Em đú theo luôn, sẵn tiện lên đời. Dám cá với mấy bác, từ giờ tới tết ổg cũg lén vợ đú thêm em bb lận lưg! Haha

12. hieu bold

hieu bold Member

BB Model:
    bold 9650
    Giờ em nghĩ rằng ko từ bỏ BB được rồi. Thỉnh thoảng chả biết làm gì lấy em nó ra ngắm, càng ngắm càng thấy em nó đẹp sao ấy, chẳng giải thích đựoc :v

13. shoeshak

shoeshak Member

BB Model:
    8820
    Chúc mừng chủ thớt đã quay lại với BB. Phải nói thật là BB nó có 1 sức hút rất đặc biệt. Mình bây giờ vẫn đang dùng 99. Cũng chưa có ý định chuyển qua BB10 :D. Giờ nhà có 1 chú 7290 + 1 chú 8110 + 2 chú béo + con 9900 mình đang dùng. Nói chung là nghiện cái bàn phím của BB thì đúng hơn. Hehehe

Sent from my BlackBerry 9900 using Tapatalk

14. codonngannam

BB Model:
    9780
    BB nó ngấm vào máu rồi, không bỏ được rồi :D

15. lopmam

lopmam Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10 stl 2
    Em bỏ rồi ấy chứ. Nhưng ngựa lại quen đường cũ :D

16. codonngannam

BB Model:
    9780
    thì em cũng thế mà :))

17. brian81090

brian81090 Active Member

cũng thời gian mình bỏ vì nản cái vụ No Service mắc toi của thằng 7290, thế là mình có dịp lân la và bị thằng N900 thu hút. Thú thật thì vọc N900 với hệ điều hành Maemo 5 thì đúng là vui thật nhưng xui cái là đi chơi với gái để quên trên xe taxi thế là kiếm những con thay thế khác. Nhưng đều không thấy thoải mái và hài lòng. Đành quay về với BB và sử dụng đến giờ và sẽ như vậy cho đến khi không còn ai bán BB để mà mua thì thôi :D

18. brian81090

brian81090 Active Member

Mình cũng quỡn vì ngồi kiếm mấy topic và cmt của bạn lúc trước. Công nhận bạn "chiến" dữ thật =)).

19. codonngannam

BB Model:
    9780
    thật hả bác, ngại quá :))

20. ghostbb

ghostbb Well-Known Member

BB Model:
    GhostBB
    thằng bạn em mới "mắng vốn" em vì dắt nó vào con đường nghiện ngập BlackBerry. Giờ nó đang nhờ em kiếm con 99 =))

Đang tải...