Mong muốn lập site riêng?

Thảo luận trong 'Những bài không biết post ở đâu - Chuyện phiếm' bắt đầu bởi Hoangcamapas, 10/8/11.

Chia sẻ trang này

1. Hoangcamapas Well-Known Member

Số bài viết:
    1.492
    Mình có ý tưởng muốn lập 1 blog(website) nhỏ, ý tưởng này xuất phát từ việc các thành viên lớp (và cả bạn bè trong giang hồ) không biết contact của nhau, ko biết thông tin về ma chay hiếu hỷ và hằm bà lằng các thông tin khác. Mong muốn:
    - Cập nhật thông tin danh sách, contact của tất cả thành viên bạn bè trong lớp (Số lượng người truy cập khoảng 50ng)
    - Đưa thông tin chi tiết về từng người (hình ảnh của thành viên đó), công việc hiện tại của họ.
    - Đưa các thông tin ma chay hiếu hỷ lên trang home
    - và đặc biệt hỗ trợ Blackberry (ít nhất là thế) để mình là người truy cập đưa thông tin lên đó thường xuyên. Do tính chất công việc đi xa, không phải lúc nào cũng ôm khư khư laptop đc, vì BB đã quá tiện rồi.
    -
    Wordpress như anh vnbb đang sử dụng, mình chưa từng dùng qua. Nếu có thể xin ý kiến từ anh em đang và đã sử dụng nó.

xin cảm ơn

Tags:
  2. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    @Hoangcamapas: Hoàng thử blogspot.com xem có đáp ứng yêu cầu cùa bạn hay không

3. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Anh Wet,
    Em vừa gửi hỏi đồng thời thử Wordpress, giờ mới có ứng dụng wordpress cho OS6 của Blackberry.

Em chưa kịp tìm hiểu gì thêm ngoài thông tin đó.
    Theme của WOrdpress em chưa ưng ý, chưa tìm đc cái nào.

www.tinhbanhuu.wordpress.com - của em đây

4. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    @Hoangcamapas : Anh cũng xài wordprsess - blogspot bị lỗi IP gì đó tên FireFox!

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Blogspot mình chưa thử, nhưng có vẻ nó chuyên cho Blog nên sẽ dễ dùng hơn WordPress. Vì bây giờ, WP không chỉ là dành cho bloggers mà nó thực sự là một hệ CMS (quản trị nội dung) khá hoàn chỉnh. Hiện tại có rất nhiều website lớn sử dụng WordPress, ngay cả các trang chuyên BB như BerrryReview, N4BB ... và cả chính BBVietnam cũng đang dùng WordPress :D
    Xem thêm: WordPress đạt mốc hơn 50 triệu website dùng làm nền tảng

Themes cho WordPress thì nhiều vô số, nhưng bạn đang dùng host Free của chính WP nên sẽ chỉ cài được các Themes Free thôi, không dùng được các theme Premium. Nhưng theme free của nó cũng khá phong phú.

Và cái hay nữa là nó hỗ trợ giao diện Mobile rất tốt, và có luôn WordPress for BB, giúp bạn quản trị trang blog của mình ngay trên BB 1 cách dễ dàng :-bd

6. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Em coi Wordpress rồi, thấy mình tìm đúng cái chọn. Nhưng chưa rành về sử dụng, anh có thể chia sẻ em Guide đc ko?
    Hoặc xem mang gạo qua anh bày, em đang đi gặt lúa.

Em cảm ơn.

7. Mr.Metal

Mr.Metal Member

BB Model:
    Q10 + 9700
    Hoangcamapas,

Wordpress thuộc nhóm "blog" bạn ah. Guide admin và guide users có trên trang chủ nó hết mà bác!

Nếu bác muốn "professional" hơn thì mình đề cử dùng CMS: joomla hay drupal là hai loại phổ biến nhất. Guide thì cũng có tất trên web chính của nó hết.

Have fun!

8. hoangquanlx

hoangquanlx Member

BB Model:
    8830S
Đang tải...