Mọi người thấy sao về việc RIM bán Blackberry ?

Thảo luận trong '1001 câu hỏi về BlackBerry' bắt đầu bởi thinhdaukua, 24/7/12.

Chia sẻ trang này

1. thinhdaukua New Member
    BB Model:
    9000

Số bài viết:
    5
    gần đây đã lan truyền trên mạng hình ảnh Blackberry chạy hdh wp . không hiểu rằng BB sẽ đi theo con đường nào tiếp theo đây . Android hay WP ?
    theo mình thì BB hãy cố lên , cố vựng lại đi . Blackberry OS là bản sắc riêng rồi , k thể lẫn vào đâu được . nếu bán đi BB , mình nghĩ đó là nước đi sai lầm nhất của RIM .
    các bạn thấy thế nào ? hãy góp ý kiến nhé :)

Tags:
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn có vẻ ít cập nhật thông tin thì phải :D
    Bạn nên vào box này để cập nhật những thông tin mới nhất về RIM & BB nhé ==> Tin tức Blackberry :)

3. tndoubleh

tndoubleh Well-Known Member

BB Model:
    9971x878329k89PB
    Không có chuyện này đâu ... hôhoo :P

4. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    :D Mình thấy rất bình thường!
    RIM đã bán Blackberry, đang bán Blackberry và sẽ bán Blackberry... :-bd

5. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    @thinhdaukua Thỉnh thoảng bạn cho ý kiến của bạn sau khi thường xuyên cập nhật Tin tức BlackBerry nhé.

Chúc bạn tìm thấy nhiều niềm vui và thông tin bổ ích, kịp thời tại BBVietNam :-bd

6. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Lại 1 khẩu hiệu tung hô...
    nào là cố lên, nào là vực dạy, nào là muôn năm. :P

7. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Từ sáng tới giờ không thấy bạn ... ném gạch.
    Đang thấy hơi lo lo :D

8. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    @hoangcamapas vẫn "ném" được chứng tỏ sức khỏe vẫn tốt @hoangthuan nhỉ :))

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

9. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Vâng, lâu không thấy @hoangcamapas ném ... gì là em lại thấy lo lo cho sức khoẻ của bác ấy :D
    Nhất là hôm qua đọc comment của bác ấy biết bác ấy hay đi nhậu tới mức ... rơi điện thoại xuống nước nên lại càng lo :D
    Lần trước có trót hứa với bác ấy khi nào "RIM die" sẽ mời bác ấy đi nhậu, nhưng tình hình này có lẽ phải mời sớm hơn kẻo đến lúc đó bác ấy ... không đủ sức khoẻ >:D<

10. Hoangcamapas

@vnbb vậy là anh em mình chốt thứ 6 nhé. Mấy nay mưa bão sấm chớp. BB em đang hết Pin ko BBM được nên e nhắn qua đây.

Tôi dại gì vào bbvietnam mà chê BB. Các FAN trong này có FAN nhiệt có FAN cuồng. Không chửi thì cũng lao vào cấu xé, bịt mồm bịt mắt.
    Đối với tôi, BB là điện thoại, phù hợp, phục vụ công việc ngon lành. Mặc dù nhiều cái cũng thấy thiếu, khó chịu. Nhưng trót yêu thì yêu cả cái xấu.
    Đã bao giờ tôi tung hô BB muôn năm, BB không chết, BB vạn tuế như mấy người đâu. =))

@vnbb @hoangthuan bênh RIM tới nỗi BB10 hoãn các ông ý vẫn.... khen. Lao vào xâu xé mình.
    Rõ ràng RIM lè lưỡi ra nhưng các ông ý và tỷ người trong cái forum này vẫn không chịu nhìn đó là cái cần xin lỗi.
    Thôi, Tôi ko hề chê nhé!

11. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    @Hoangcamapas chẳng lẽ không phải là một Fan cuồng?

[align=justify]Chất "Fan":
    Trước thời điểm xảy ra sự chậm trễ của BB10 mình cũng đọc nhiều comment của bạn, sự hiểu biết rất sâu sắc. Chắc chắn sự trải nghiệm của mình đối với các dòng máy BB không thể nhiều bằng bạn. Mình cũng rất thích những đánh giá của bạn với camera của 9810 ... Mình cũng đã từng chờ đợi câu chuyện của bạn khi mang máy đi bảo hành BB ở singapore ... Chỉ trích yếu một chút ấy thôi cũng đủ nói lên chất "Fan" của bạn rồi.

Chất "cuồng":
    Không biết cái lão nào to mồm nhất khi BB10 chậm ra mắt :D (Khi thất tình chắc cũng kinh khủng lắm đây :D ) Việc này thì xin phép không dẫn chứng ra nữa ;;) . Nói về chất Fan cuồng chắc Forum này có ít người được như bạn. Chỉ có điều bạn không chịu thừa nhận nó thôi.
    [align=justify]=> Bệnh cũ tái phát!

Đưa ra comment này mang tính chất xây dựng, không có dụng ý khơi dậy một cuộc khẩu chiến :D
    Tuy nhiên mình rất thú vị với cách đánh giá của bạn. Nếu nói "RIM sắp chết" thì cũng có thể nói "@Hoangcamapas dường như có một sức sống mới sau sự chậm trễ của BB10"

Nice day!

12. Hoangcamapas

Vừa bị khen vừa bị chê, lúc thì lên trời xong lại bị ném xuống đất. Ko biết là nên sướng hay nên buồn, nhưng đại khái là bị nâng và đập tơi tả.

Nói chung là dùng cái gì thì phải bao biện cho cái đấy, nhưng không điên rồ lên được bạn ơi.
    Hóa ra @hoangthuan là người kêu mình up ảnh vụ bảo hành máy tại Singapore. Giờ mới nhớ.
    Mình không có tài cán dịch bài như @Never_say_no; không có khả năng phân tích tỉ mỉ như @hoangthuan (Phân tách chữ FAN chữ Cuồng); không có chất kỹ thuật đỉnh của tỉnh như @vnbb hay nhiều anh em hay ho khác trên forum

Mình chỉ dùng - trải nghiệm - comment đôi khi chủ quan và cực kỳ phiến diện. >:)

13. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Đối với em, BB là cục gạch, dùng để ném những ai bát nháo :))
    Dùng BB để các bạn Q-mobile ngưỡng mộ :D

14. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    Ngoài sự chua ngoa hoá ra cũng rất thành thật :D

15. Hoangcamapas

Mấy hôm nay cứ phải tranh đấu với mấy ông như @hoangthuan.
    Khổ. cứ phải chọc nhau 1 phát thì mới chịu được.

RIM sẽ ko bán BB đâu Thuan ơi. Ôi BB muôn năm BB vạn tuế, BB thiên thiên tuế, BB tình yêu của tôi, BB mãi mãi bên người =)) <- thay lời đại đa số a e pử đây, @hoangthuan, ko phải tung hô nữa, tôi vừa tung hô giúp rồi

16. hoangthuan

hoangthuan Moderator

BB Model:
    87-97-PB-Q10-PP
    =)) Nếu có cuộc bình chọn nào dành cho danh hiệu mồm to mà chua ngoa thì tôi sẽ vote cho bạn đầu tiên =))

Đang tải...