BB Life 3 Mối duyên trời định

Thảo luận trong 'Kỷ niệm vui - buồn cùng BlackBerry' bắt đầu bởi nhoc_coi, 2/6/14.

Chia sẻ trang này

1. nhoc_coi Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    49
    Nhân dịp các bác mở cái giải thưởng liên quan đến viết lách mà lại đang rảnh thế là em mạn phép luyên thuyên về cái mối duyên trời định với BB ( mặc dù là văn không hay mà em hay viết sai chính tả lắm các bác đọc thấy sai đùng gạch đá em nhá ) :P
    Nói về cái duyên trời định này thì bắt đầu từ năm 2008. Từ cái ngày bắt đầu là thằng sinh viên buớc chân vào cổng trường đại học các bác ạ, hồi đấy đi học mà có cái điện thoài thì thích lắm ( hay ít ra với em là thế tại nhà cũng không khá giả gì :).
    Trời xui khiến thế nào mà một ngày em thấy có một bác lớp bên cầm một em 8820 các bác ạ, ngày đấy trong mắt em chỉ biết đến máy em Nokia có bàn phím T9 thôi các bác ạ. Ngay lần đâu tiền em thấy vẻ quyến rũ của em 8820 em đã yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên :-* với cái bàn phím Full quay tay à nhầm full qwerty :P, cái điều hướng không phải phím 5 chiều mà là cái viên bi sần lăn lăn, cái màn hình nhiều sắc màu mà nhìn đưới nắng không hề bị chói hay khó nhìn, và đặc biệt em nó cái đèn led thông báo đủ thứ mà không cần phải mở khóa để xem có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nào không :-".
    Quá đã, với tình yêu mãnh liệt và niềm thôi thúc không ngừng em quyết tâm phải rinh bằng được em nó về, cái lần đầu tiên được cầm một em bb thuộc về mình sưng sướng đến lỗi em không thể quên được các bác ạ, kể cả sau này đc cầm rất nhiều em mà cái cảm giác đấy vẫn ám ảnh em các bác ạ :v. nó mang một cảm giác mình là người đặc biệt, khác biệt với những người xung quanh, nó làm em thấy mình đang cầm một thứ là kết tinh của công nghệ, một sản phẩm hoàn hảo khó tin, nó phục vụ nhu cầu của mình hoàn hảo đến đáng kinh ngạc.
    Nói về tính năng của nó, với bàn phím qwerty làm khả năng note nhanh thần tốc, rep tin nhắn với mức độ nhanh đáng kinh ngạc, với đẩy đù kết nối GPRS và WIfi có thể thoải mái lướt web thoải mái mọi lúc mọi nơi, cái màn hình bất chấp trời nắng chói trang không phải đưa tay ra che che để xem ai gọi hay để rep tin nhắn ;), với khả năng hỗ trợ thẻ nhớ thoải mái nghe nhạc, luyện tiếng anh, đọc truyện thả ga :rolleyes:, đặc biệt nhất là cái đèn led mỗi lần ra ngoài hay chạy đâu về không phải mở máy lên để check xem có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ hay không mà chỉ cần nhìn cái đen led là biết <:-P.
    Luyên thuyên mãi chắc cũng chẳng hết chuyện các bác lại lười đọc nên thôi tóm cái váy lại là cái duyên trời định chỉ vì cái bàn phím full qwerty, cái màn hìn đẹp chống lóa, cái đèn led đặc trưng với cái thiết kế men lỳ mà duyên trời đình em đã gắn bó với bb suốt 6 năm nay. Mặc dù đã dùng thử rất nhiều loại máy từ to dến đén bé từ full cảm ứng đến quay tay của hãng khác nhưng chưa cái gì có thể chia lìa tình yêu lớn của em với Blackberry =)) hiện giờ sau khi dùng khá nhiều đời từ cao đến thấp từ to đến mảnh mai em đang hài lòng với bộ đôi Z10 và 97 :x.
    Cứ nhắc đến bb thì bao nhiêu điều muốn nói, mà luyên thuyên chẳng ra dâu vào với đâu~X(hẹn các bác trong dịp khác nhé :)) thân ái! chúc các bác luôn hạnh phúc với vợ yêu của mình :v.
    à có vài cái ảnh cho các bác thưởng lãm chụp xấu các bác đừng chê nhé :P

Các file đính kèm:

Sửa lần cuối: 2/6/14
    Tags:
    shoppleiku, vnbbChangDau thích bài này.
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Kinh quá, bài viết không có lấy 1 dấu chấm (.), bạn định cho mọi người đứt hơi hết à :P

nhoc_coi thích bài này.
  3. nhoc_coi

nhoc_coi Member

BB Model:
    Z10
    bác thông cảm để em soát lại :v em viết văn kém lắm bác ạ :D

4. newcommer

newcommer Well-Known Member

Có thể mạch cảm xúc của bạn lớn quá nên nó tuôn ra không ngừng nghỉ. Bạn nên soát lại và tiết chế cảm xúc để ngắt, nghỉ đúng nhịp cho anh em đọc đỡ mệt :D Và nên cách dòng giữa các đoạn để nhìn bài cho nó thoáng đãng :)

nhoc_coi thích bài này.
Đang tải...