Mình chán BB Z10 quá rồi

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi undernewbie, 15/7/13.

Chia sẻ trang này

1. undernewbie Active Member
    BB Model:
    Blackberry Z30

Số bài viết:
    178
    Mình thực sự ko thể kiên nhẫn với BB10 nữa, cực kỳ ức chế vì ko thể nào restore được data từ các bản trước vào phone hiện tại. Đủ mọi cách, đủ mọi bản từ leaked đến chính thức.
    Giờ mình mới nhận ra sai lầm khi chuyển sang OS10 thế này.
    Toàn bộ tin nhắn, Memo và Pass trong Password keeper đều được Backup nhưng ko thể lấy lại được. Hic.

Điên luôn từ sáng đến giờ.
    Chưa biết chuyển sang dùng cái gì nữa đây!

Các bạn chia sẻ tý, mình ức chế quá rồi!

Tags:
    hoangnd thích bài này.
  2. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Anh em vẫn restore được mà bạn. Bạn có thể mô tả chi tiết quá trình thực hiện của bạn xem sao. Để mọi người biết bạn sai hoặc thiếu bước nào khiến bị lỗi nhé

undernewbie thích bài này.
  3. raica7979

raica7979 Active Member

BB Model:
    Q10 9000 Playbook
    :)cái tật chạy đua os (giống mình). mà sao mình vọc chặp cững restore dc ah, bạn thử quay về cái rom mà đã Backup xem

4. undernewbie

undernewbie Active Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Hic, mình làm đủ mọi cách rồi, từ wipe, reload, rồi up về OS cũ, ... hoặc sau khi up thì ko chọn đăng nhập ID, đến khi restore chọn Cancel, ... thậm chí chuyển về Air Plan mode cũng ko được.

Nản kinh khủng!

5. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    File backup đó bạn backup từ bản nào, bạn còn nhớ ko? Nếu nhớ thì download lại OS đó về và Restore thử. Bạn đã thử với máy tính khác chưa?

6. undernewbie

undernewbie Active Member

BB Model:
    Blackberry Z30
    Mình thử cả rồi, trên 2 máy tính khác nhau
    Backup thì mình thử cả những backup từ tháng 4 và 5/2013 mà vẫn ko được.

7. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Ai bắt bạn làm Dev! :D

8. zz195zz

zz195zz Member

còn 1 cách để bác lấy dùng tạm file backup của os cũ là dùng giả lập để restore vào đấy (trường hợp ko còn máy os cũ) chờ phương án giải quyết trên os10

9. macke362

macke362 Member

BB Model:
    8900
    hý hửng cài android runtime 4.2.2 cho os 10.1 làm die toàn bộ app+game android cũ. lại phải wipe máy.x-(

10. makeno_ntt

makeno_ntt Well-Known Member

BB Model:
    8707
    Bạn chỉ cần sideload lại cái android runtime của 10.1 là ok, không cần wipe máy

11. losteru

losteru Active Member

BB Model:
    8700
    mình cũng vậy, cực kì ức chế khi thấy các bạn up rom không restore được trong khi mình backup/restore ào ào, haizz

12. talk47a

talk47a BANNED USER

Không bán nhanh thì còn đợi nó rớt thê thảm tới giá nào nữa hả bạn ? Có thể với đại đa số dân diễn đàn này, mình là anti BB, nhưng với mình, quan điểm cái gì làm mình hạnh phúc thì mình dùng (đang dùng 99) và cái gì quá ngu xuẩn và làm mình bực mình thì chẳng có lý do gì mình phải ca tụng một cách mù quáng như đa số cả, bạn bán đi và nên nghĩ tới IP, mình đang 99 + S4 và ko còn thấy bực mình nữa , chúc bạn sáng suốt tìm được lối đi riêng thay vì như đa số cái đầu chỉ để mọc tóc

13. hoangnd

hoangnd Member

cho mình hỏi chút, android runtime thì trên z10 có sẵn chưa. Hay mình phải sideload thêm. (sideload thêm vào để làm gì)

14. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Nó có sẵn rồi (giống như trên PlayBook đó), và bạn chỉ cần sideload các file bar (apk chuyển đổi sang bar) của các ứng dụng Android (VD: Google Maps) vào là chạy thôi.

hoangnd thích bài này.
  15. codonngannam

codonngannam Active Member

BB Model:
    9780
    bạn nên nhờ một người đã làm được thử xem. có thể bạn làm nhiều cách nhưng chưa đúng cách.
    hoặc nếu có thể bạn dùng simulator xem sao, chép lại thủ công liệu có khả thi không :)

16. jimmiilong

jimmiilong Member

BB Model:
    Z10
    Mình cũng gà, nhưng nói thật, Z10 ngoài cái khoản Pin chưa đáp ứng đầy đủ nhu cầu của mình ra, vẫn phải nói là rất tốt.

Chuyện backup SMS, email, Contact....Khá là dễ dàng nếu như trước đó trên các máy BBOS bạn có dùng Blackberry Protect và thường xuyên đồng bộ. Chỉ việc update (qua OTA luôn, khỏi lăn tăn) Z10 lên 10.1 là coi như bạn chả phải làm gì.

Nói chung, thiết bị nào cũng vậy, phải bắt nó phục vụ mình. BB10, nói chính xác là chưa hoàn thiện, những cái tinh túy của BB vẫn chưa hiện diện đầy đủ trên Z10, nhưng mà mình muốn như vậy, thế thì BB10 lại là ngon nhất rối à ?

Thực tế là nó chưa phải số 1. Khi tôi đi mua máy, trong các máy IP 5s, galaxy 4, HTC one và N920 máy nào tôi cũng có thể mua, nhưng cuối cùng chỉ chọn Z10, dù biết là thuần phục nó không dễ.

Chỉ có 1 câu là phải thuần phục nó và bắt nó phục vụ mình/ Ngoài ra, đồng hành với một HDH mới cũng có cái thú vị của nó.

chuotgao, undernewbieResearchInMotion thích bài này.
  17. chipintel_li

chipintel_li Active Member

BB Model:
    Z10+ 9630 + 8707
    Chán nhau thì nên chia tay, còn ko thì 2 bên phải cố tìm hiểu lại nhau. :D

undernewbievnbb thích bài này
  18. vuducdong

vuducdong New Member

Khí không phải mọi người cho hỏi, sao hệ điều hành của Blackberry dù là đời nào đi nữa (OS cũ hay OS mới) nó khởi động cũng chậm là sao nhỉ?

19. BBZ10_81

BBZ10_81 Member

BB Model:
    BlackBerry Z10 100-2
    BB hay IP hoặc nokia thì cũng có những điểm mạnh và yếu. Yêu thích mới dùng lâu dài được. Bạn nên sử dụng hđh bạn thấy phù hợp. Mình gắn với BB lâu rồi và không thấy khó chịu gì cả. Cái gì không biết mình hỏi để biết cách sử dụng và khắc phục mà.

vnbb thích bài này.
  20. Suynz10

Suynz10 New Member

BB Model:
    z10
    Bạn cho hỏi là:
    - Trước kia khi back up bạn có để ý phần Encryption trong settings là on hay off ko? (nếu trước khi back up mà nó on thì ko cách gì lấy lại được).
    - Bản back up đó của bạn có khả năng bị lỗi khi back up ko?
    - Bạn đã thử các bản BB link khác nhau hoặc Sachesi để restore chưa?
    ... Mình biết bấy nhiêu đó thôi.
    Mình trở thành fan BB không phải vì BB, BB10 hay kể cả sau này là BB100 :-o , nói thật mình trở thành BB vì => bbvietnam.com và blackberryvietnam.net. Cực khó để tìm được một dịch vụ "bảo hành, bảo dưỡng" vĩnh viễn, miễn phí và hầu như không phải ra khỏi nhà, ở đó tất cả người dùng đã tự "bảo hành, bảo dưỡng" cho nhau...
    Sau cùng, mất hết thì làm lại mới đi bạn " Mặc cho chúng tàn phá, Chúng ta sẽ xây dựng lại đàng hoàng hơn, to đẹp hơn" :-t

vnbb thích bài này.
Đang tải...