TP.HCM Mình cần ae xem xét và công nhận sự thật đúng sai

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi COSOVO, 15/6/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. killerman

killerman Active Member

BB Model:
    Classic
    Vào diễn đàn bây giờ có 2 mục "HOT" là OS mới và mục của anh COSOVO, tuy không mua hàng của anh và cũng không là bạn của ai nhưng đọc qua cũng nhiều thông tin để ngâm cứu.

phuongnam72 thích bài này.
  2. biye1010

biye1010 Active Member

Bác ơi, vụ led xanh bác confirm giúp anh em với. Thấy mấy topic khác bác cũng khẳng định về led xanh, vậy bác chắc chắn không? Mình ghét bị lừa dối nên nếu có gì chắc chắn rồi là mình làm cho ra lẽ luôn

3. doanvm09

doanvm09 Well-Known Member

BB Model:
    Passport SE
    Em mua chính hãng z10-001 ở Dâu Đen hộp ghi sản xuất 14.5.2014 không thấy Led xanh như bạn nói nhé

4. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Seal box đây nhé các bác

Các file đính kèm:

5. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Mình chưa bao giờ mua được 1 con z10 (cả cũ lẫn mới, kể là lô mới) mà khởi động led xanh dương như thế. Trên CB thấy nhiều người bảo là hàng ref và được đổi máy khác. Và thằng Verizon (003) bán cả hàng ref nên 99% máy lên led xanh dương không phải hàng Brandnew :D

gaumapdoanvm09 thích bài này
  6. skriptank

skriptank Active Member

BB Model:
    9900
    Máy khởi động có logo nhà mạng có thể là hàng dựng không các thánh ?

7. thanh@@@

thanh@@@ New Member

BB Model:
    z10
    bao giờ 3 bác dắt tay nhau di test vậy? em hóng clip các bác

8. dũng trần

dũng trần New Member

BB Model:
    Z10
    Mình có mua của a.Hải 1 con Z10-003, ngày 18-05,mình đã "wipe" lại (setting -> Security and Privacy ->Security Wipe - nhập chữ "blackberry") có màn hình setup, hok co led xanh (lúc đầu có led đỏ ui tắt), mình xài 1 tháng rất tốt, các thao tác cài game, bblink deu tot....Các bạn đã mua thì xem lại nha.

9. biye1010

biye1010 Active Member

Xem lại là sao bạn? Bạn may mắn hơn thì trúng máy không bị, bị người ta mới lên kêu chứ xem lại gì mà xem lại, làm như bọn mình không biết xem hoặc không có mà nói có ấy.

mythoaLoki thích bài này
  10. dũng trần

dũng trần New Member

BB Model:
    Z10
    Mình đọc các bài topic tranh luận, thấy cái vấn đề đèn led, setup đều là do anh toan,hải nói, chứ chưa thấy cac khach hang cua Haicosovo noi gi. Mình có ghi thông tin đầy đủ ngày tháng mình mua,xem co ai mua chung ngày có giống mình.( cùng lô hàng). Hay mình chỉ là thằng may mắn

biye1010 thích bài này.
  11. gaumap

gaumap Active Member

BB Model:
    Passport Silver
    Thì cứ xài thôi. Có hư đâu mà lo. Led xanh đầy :)

12. biye1010

biye1010 Active Member

Vấn đề là tại sao nó lên led xanh, tại sao không có màn setup. Đầy thì kệ nó, tui bỏ tiền ra chứ có phải ăn xin đâu mà kệ.

hoangthan1994mythoa thích bài này
  13. meo_mup

meo_mup Active Member

BB Model:
    Z10
    Bữa giờ busy, có vào coi nhưng lười cmt quá. Để rảnh M tổng hợp lại 1 lô vấn đề mà các bạn đã nêu. Đọc qua thấy lạ lạ đó.

Nói luôn chuyện này, con STL100-2 M mua ở didong365 và cái tem BlackBerry màu bạc trên cục pin khi nhìn nghiêng nó không có chữ "BlackBerry". Để kiểm chứng lại với 2 thằng em đang xài cho chắc (1 con STL100-3 Rogers do ku đó tự ship Canada về, 1 con thì ku kia nhờ người quen đi Pháp mua nên chắc không dựng - dỏm gì đâu).

14. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    các ae dùng hàng chính hãng smc vào cho ý kiến thử có ai dính lổi led xanh không vậy, theo mình thấy hình như dính toàn hàng xt thì phải.

15. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Đã biết kết quả thì làm gì có bao giờ hả bác! :D

Loki thích bài này.
  16. doanvm09

doanvm09 Well-Known Member

BB Model:
    Passport SE
    em mua chính hãng Dâu Đen box 14/5/2014 vào có set up và không thấy led xanh nhé

thanhbinhdnhk thích bài này.
  17. dangkyhai

dangkyhai New Member

BB Model:
    BB Z10
    Vẫn là mạch trên như lần này là Z10 bản 001 mua tại Hnam tháng 4-2014.
    Mình vẫn viết vào đây luôn vì đều là Z10
    Bản 001 mình mua 2 cái đen và trắng. Quá trình sử dụng chừng 1 tuần thì cái màu đen tự nhiên ( đúng là tự nhiên ) màn hình giật giật như uống thuốc lắc. Tất cả bị treo không điều khiển được. Giải pháp là nhấn tổ hợp 3 phím để restart. Từ đó đến nay không xảy ra nữa.
    Nản nhất là cái trắng với các lỗi sau:
    Restart máy thì vòng tròn khi quay hết tua thì ngủ luôn ( vẫn sáng đèn ). Giải pháp là Off/ on lại
    Khi wipe vào tới phần ( chổ này hơi quên như chỉ nhớ là gần xong ) là máy treo luôn, màn hình vẫn sáng. Giải pháp Off/ on lại
    Khi uproom bằng máy tính thì thời gian lâu kinh khủng so với cái đen. Giải pháp là chờ.
    Có một lần treo máy. Giải pháp Off/ on lại
    Riêng màn hình thì cực kỳ mau bám vân tay và khi chùi thì không sạch/ bóng, nhìn nghiêng thấy nhiều đường vằn vện, lấy móng tay vuốt nhẹ trên bề mặt thì có cảm giác nhám, gồ ghề trong khi đó cái đen hiện tượng này là không có nếu có dơ thì chùi vài phát là sạch bóng và vuốt rất trơn...Giải pháp là dán màn hình
    Riêng vụ Led là đỏ
    Đã có ý kiến với Hnam lần 1 và họ không giải thích được, ý kiến lần 2 thì yêu cầu mang máy lên nhưng mình chưa mang vì vẫn sử dụng bình thường với lại Hnam chắc cũng chẳng làm gì được mấy hiện tượng này. Nếu thay màn hình là mình không chịu, còn vụ kia chắc lổi OS. Chờ bản mới.
    Ah còn vụ pin theo trải nghiệm của tôi bản 001 đọc báo, nghe gọi ... chừng 1- 1,5 ngày có khi 2 ngày. Bản 003 nếu sử dụng như trên là tính bằng giờ chứ hổng dám ngày.
    Qua đêm thì bản 001 là 3-5%, 003 là 25-30%. Các bác có ý kiến nhe.
    Bác nào có hiện tượng trên thì chia sẻ luôn nhe và rất mong cao kiến về hiện tượng này.
    DKH

Sửa lần cuối: 18/6/14
  18. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Ông bạn cũng chưa biết ai đúng ai sai mà bảo ng ta dìm hàng...Có vẻ thân thiết với a hải csv kia quá nhỉ...Hay cũng là không quen biết vô tình lại vào xem...Hài

19. skriptank

skriptank Active Member

BB Model:
    9900
    Chắc phải gửi 1 vài câu hỏi lên tới support của BB xem sao bác ạ, vụ này search tung google rồi mà vẫn không có thông tin.

20. toan1101

toan1101 Member

BB Model:
    BB Z10
    Chào các bạn!
    Như vậy là gần 1 ngày đã trôi qua kể từ lúc mình post bài lên kế hoạch để Đoàn đi test máy nhưng như các bạn và Mod đều thấy, HẢI COSOVO đã hoàn toàn lờ đi, không vào xác nhận cùng mình và các bạn đang theo dõi bài viết, không có một lời nào dù là tiếp tục phản biện hay thừa nhận, bỏ lơ luôn đi chính chủ đề mà HẢI COSOVO đã tạo ra. Điều này có thể thấy được cái gọi là UY TÍN, TRÁCH NHIỆM của thương gia này như thế nào rồi!

Và đây là những gì HẢI COSOVO đăng trên Facebook của hắn:

hai-cosovo-lua-dao.

Qua những gì HẢI COSOVO đăng lên có thể thấy, hắn đã thừa nhận chiếc máy bán cho anh em mình và một số bạn cùng mua phải, đều không phải là máy NEW XỊN, mà chỉ hàng test, bản thử nghiệm của nhà mạng...
    ----> Chưa cần đến kết quả của Đoàn đi test máy chúng ta đã biết được kết quả rồi nhé! Ai đúng ai sai đã rõ ràng.

Và còn đây:

hai-cosovo-lua-dao-2.

Theo những gì HẢI COSOVO trả lời ý kiến của khách hàng thì hắn đã lờ đi bài viết này trên diễn đàn, như một cách chạy trốn khỏi diễn đàn này. Trong khi mình và các bạn đang chờ đợi câu trả lời của hắn.

COSOVO : Ông đã không tôn trọng anh em theo dõi chính bài viết của ông trên diễn đàn này, ông cũng không làm tròn trách nhiệm với việc đồng ý đi test máy để chứng minh những gì ông khẳng định về hàng hoá của mình là đúng.
    Tôi ĐỀ NGHỊ ông hãy làm đúng trách nhiệm của mình như điều kiện tôi đã đưa ra: ÔNG PHẢI CHÍNH THỨC XIN LỖI MỌI NGƯỜI VỀ VIỆC ÔNG LỪA ĐẢO, BÁN HÀNG KHÔNG ĐÚNG CAM KẾT. Đồng thời, TRẢ LẠI TIỀN CHO NHỮNG KHÁCH HÀNG NÀO MUA PHẢI HÀNG DỰNG CỦA ÔNG VÀ MUỐN TRẢ MÁY, LẤY LẠI TIỀN.

Gửi Mod ChangDau , bác gaumap , izal , meo_mup :
    Cảm ơn ý kiến và sự ủng hộ của mọi người, với những gì đã thể hiện thì có lẽ chúng ta không cần phải đi test máy nữa! Ai đúng, ai sai đã hết sức rõ ràng!
    Ngày mai, anh Hải mình sẽ qua trả lại máy cho HẢI COSOVO và lấy lại số tiền 4,350,000đ. Sự việc của mình và HẢI COSOVO cũng kết thúc tại đây!

Còn các bạn đã mua phải hàng dựng của HẢI COSOVO thì mỗi người có một sự lựa chọn, có bạn đồng ý dùng tiếp với sự cam kết tăng bảo hành của HẢI COSOVO, có bạn thì qua trả lại máy lấy lại tiền hoặc cũng có bạn muốn đổi một cái máy xịn khác... đó là sự lựa chọn của các bạn và mọi người đều tôn trọng sự lựa chọn đó.
    Chúc các bạn đều hài lòng với những phương án mà bản thân các bạn chọn lựa!

Gửi riêng tới các Mod của BBVietnam!
    Với những gì đã thể hiện, mình nghĩ thương gia HẢI COSOVO không nên được tiếp tục việc buôn bán trên diễn đàn này nữa! Bởi vì sự LỪA DỐI và THIẾU TRÁCH NHIỆM của hắn có thể sẽ khiến nhiều khách hàng sau này chịu thiệt thòi! Mong rằng các Mod có những biện pháp nhất định để bảo vệ các thành viên của diễn đàn, giúp diễn đàn BBVietnam ngày càng trở lên uy tín với không chỉ các anh em chơi BlackBerry mà còn với tất cả những người chơi công nghệ!

MỘT LẦN NỮA, XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN SỰ THAM GIA GÓP Ý CỦA TẤT CẢ CÁC BẠN! XIN CHÚC MỌI NGƯỜI NHỮNG ĐIỀU MAY MẮN VÀ TỐT ĐẸP NHẤT! THÂN ÁI!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...