TP.HCM Mình cần ae xem xét và công nhận sự thật đúng sai

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi COSOVO, 15/6/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Chờ tin anh

2. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Hóng

3. truongtro23

truongtro23 New Member

BB Model:
    9780
    Có vẽ thú vị ! Nhu vay moi dang gia dung chat luong

4. dangkyhai

dangkyhai New Member

BB Model:
    BB Z10
    Chào mọi người !
    Tôi không viết về Hải Cosovo nữa vì với tôi thế là đủ và em nó sẽ trả tiền lại thôi....
    Tôi muốn nói về quản lý changdau
    Trình tự là như thế này: bài viết đầu tiên tôi mang tính chất thăm dò, chào sân nên chưa cụ thể và chi tiết lắm, có một số bạn vào comment - bình thường thôi, tôi chỉ lên tiếng ai đó nói là đóng bình luận lại...Ok đây vì là diễn đàn xây dựng... nên phải như thế nào thì hơn ai hết người quản lý phải hiểu. Một tổ chức mạnh không phải là nơi để suốt ngày ca tụng lẫn nhau. Ý tôi là chổ này. Tất nhiên cũng không phải cấu xé hay đả kích suốt ngày.
    Ông này lại dạy tôi bằng dòng chữ " Đọc lại nội quy ở đây nhé anh bạn". Xin lỗi Hải tôi đã đọc rồi và hiểu theo cách tích cực nhất. Còn ông hiểu sao và hành xử sao thì tôi cũng thấy rồi.
    Nhiều comment không vào trục chính và đi quá đà thì quản lý lái lại là được chứ sao phải cứ phải lập trang mới... có những việc hợp lại tốt hơn tách ra mà. Với lại khi đọc đôi khi lạc đề tí cũng là một hiệu ứng tốt. Chưa nói đến quy luật phát sinh từ cái này cái kia, có chuyện này nó lại lòi chuyện kia.
    chang dau viết: /đã kích nhau không có tính xây dựng thì chẳng ai chào đón cả/
    Ông bạn hãy cho tôi rõ bài của tôi chổ nào, dòng nào mà gọi là đả kích...
    Tôi đang xây dựng đó ông bạn, đập một bức tường (cho dù mới xây ) để xây một cái khác cũng được gọi là xây dựng đó...Chứ không phải là bưng bít mọi thông tin để được cho cái gọi là giữ hòa khí lẫn nhau- rỗng lắm
    Ông bạn có công cụ trong tay nên ban nic hay xóa bài ai là tùy không cần phải khoe tôi làm gì, nhưng hành xử sao để người khác coi được là chuyện khác đấy.
    Chuyện chỉ có thế nên tôi không cần thiết lập topic mới
    DKH

Sửa lần cuối: 16/6/14
    cuongdc thích bài này.
  5. toyoka

toyoka Active Member

BB Model:
    8820
    Tôi không thường xuyên trao đổi các vấn đề trên diễn đàn. Nhưng khi theo dõi các bài viết người mua và người bán thì mình thấy anh thương gia này có nhiều vấn đề về cách giải quyết sự việc. Cách làm của anh không phải là phục vụ mà là đối phó. Nếu anh làm vậy sẽ không còn người tiêu dùng nào tin tưởng anh.
    Người bán hàng luôn phải xem khách hàng là thượng đế nhưng cách anh nói chuyện là xem thường và thách thức khách hàng mình.
    Tôi chưa mua hàng của anh nhưng qua sự việc này. Tôi nghĩ mình sẽ không bao giờ chọn lựa thương gia như anh.
    "Hãy đặt mình vào vị trí người mua hàng"

6. aragon207

aragon207 New Member

BB Model:
    8700v
    lót dép hóng tiếp.

7. thanh@@@

thanh@@@ New Member

BB Model:
    z10
    Em là em không lo chuyện bao đồng nhưng thấy chuyện này hết sức củ chuối, Nhận sét của em qua chuyện này là thế này. là hành xử như 1 thằng con nít ranh và la làn như 1 thằng tự kỉ.

thiết em chả biết bác toan1101 gì ấy và bác dangkihai nghĩ cái gì và có là 1 người đàn ông ko mà làm 1 cai hành động như máy con mẹ hàng chợ. Em đồng vói bác Hải cosovo là: ko thix thì mang trã lại.

em đọc comment của bác dangkyhai: :trã dtbb láy lai tiền hài cosovo trừ bao nhiêu thì trừ" Sao ngay từ ban đầu không mang qua làm vậy di còn lên mạng rêu rao thế này thế nọ. rồi nói đưa thằng em này nọ wa trả và hùng hồ phát biểu trên diễn đàn, nếu bác đúng cứ wa gặp nhau mà nói chuyện đừng có làm trò hề vậy.

Còn bác toan1101 gì ấy. em chả biết chuyện thâm cung bí sự của các bác sao em thấy hàng động rồi lời lẽ đe dọa vậy cũng chả hay ho tý nào. Sao bác vào lại Sai2Gon mà không mang ra trả còn nhờ người này người nọ làm chi cho lôi thôi. Rồi còn nói ai sẽ tố cáo vạch mặt này nọ...

thật chứ hồi lúc em dọc bài này e, củng hoang mang và co nghi ngờ 1 chứ về anh Haicosovo nhưng thời gian em dõi và thấy hành dộng và lời lẽ của 2 bác thì em chả thấy chất lượng niềm tin vào 2 bác 1 chút nào.lén lén lúc lúc thập thò ngoài đời và anh hùng hổ báo trên mạng.

Sao mấy bác biết bán hàng giả sao ko tự di mà nhập vè mà dùng, giờ máy của hàng to đùng uy tín đó mà soa ko vao mua. 003 đầy ấy. Em nói thật với 2 bác nhé. em nhờ nguoi bên Us di mua 1 con và dc tin là chỉ có 001 và 004, Thiệt em cũng buôn bán và trong đời em gặp đúng 1 ông khách như 2 bác.Ham hàng rẽ mà đòi hàng nhập 100% từ nước ngoài có tem co tuổi mà dek biết mình 95% nguyên liệu của mình là nhập từ nước ngoài chỉ có việc gia công là ở VN chê bai này nọ. mà mình đã cam kết chất lượng và già thành, đúng đã keo mà còn xĩ.

máy bác tự giải quyết ngay từ đầu có em thắm hơn ko. nếu mà không phải hàng giả va hàng dựng thì sao? dám đến mà xin lỗi ko ? rồi chuyen kinh doanh của người ta làm sao? gia đình người ta làm sao? --- sao máy bác hành dộng em thấy chả ra làm sao.

Còn anh cosovo "di với phật mặt áo cà-sa, đi với ma thì mặc áo giấy" tùy người mà ứng xữ anh à. em mua bb cục gạch của anh nhiều ròi. em biết chất lượng nó ra làm sao chỉ thiếu điều muốn đập cho nó hư để mua cái khác,

Thiệt là vãi khách hàng

COSOVO thích bài này.
  8. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Cũng tham gia hnay như mình nhưng mà mình nghĩ cũng là chân gỗ thôi...Còn mình ko dùng BB chỉ hóng vụ này qua tinh tế nên chả biết ông Hải Cosovo kia là ai nhưng post của bạn đậm chất nâng bi chém gió....Ông ta bán hàng dựng ng ta chả đổi lại ah...Hay là cái loại như bạn cái gì cũng uh rồi để bị xỏ mũi...Bạn xem ông Hai CSV kia vào thanh minh thế nào...Chứng cớ ng ta đưa ra rành rành lại còn chối ah...Hay chỉ biết lên Face than vãn...Đúng là đồ đàn bà có làm ko dám chịu...Thà xl ng ta 1 câu là xong lại còn cố post lên thanh mình...Hài...

Loki thích bài này.
  9. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Anh đặt vào vị trí người bán như e thử, e chưa lừa họ cái gì, trong kinh doanh e đã nói e xin lỗi công khai và đổi những thứ không đạt chất lượng như cam kết cho anh e, e đổi đến suốt đời máy, máy họ đang cầm vẫn là tài sản của e, máy có chết thì khách cũng có máy khác xài, vậy anh cho e đối phó, còn vấn đề đèn led xanh khi khởi động chưa chứng minh đc tại sao họ đã cho rằng hàng dựng, e đã nói muốn chứng minh đc cũng mất 1 time ở thị trường mới rõ đc, đến lúc đó e sẽ thu hồi hết những máy led xanh đền khách máy khác chứ e chưa hề nói không đổi, người phục vụ như e, phải phục vụ hết mình chiều khách hàng, khách thích sao e phục vụ, khi ko khả năng thì e xin lui, e nói a ko thích nữa mang qua e thu lại

Còn anh Hải em biết, gã xe ôm chuyên giao hàng cho ai e cũng biết mục đích, bọn anh rất là bí ẩn

gaumap thích bài này.
  10. thanh@@@

thanh@@@ New Member

BB Model:
    z10
    Xin lỗi bạn nhé. "Loại" từ này mình dùng cho bạn thì dúng hơn nhé. Sống mà không trãi nghiệm dể kiểm chứng trọng lượng lời nói thì chết cm nó di cho khỏe, theo cụm từ" Hàng dựng" dúng nghĩ 8700 thì mình mua của CSV nhiều ròi. ổng đem nguyên xi cái main xấu ỉ ra và tư vấn rõ ràng "anh có tình trang như thế này em xem suy nghĩ ròi mua hay không" và giờ vần xài đay đồng chí. Hàng dựng ấy. Còn gió hay ko là tùy trình mỗi người mà biết nhé. Còn bạn thì mình không biết có nick ảo hay ko. face là chuyện của họ. "loai" như bạn thì ngồi hóng mà phát biểu. chưa thử mà có ý kiến mới gọi chém gió. tốt nhất bạn đừng làm thằng hề như thế nhé

11. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    chào bạn tại sao bạn phải lập nick mới để nói vấn đề này, ai đúng ai sai bạn là người klq thì mong bạn xem hết câu chuyện

mythoavnbb thích bài này
  12. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Có Mod nào lấy đi sự trong sạch của bạn à? :D

Bạn đã rất nỗ lực trong việc chứng minh, và khách hàng của bạn sẽ tự đánh giá, tự hiểu chứ Mod với Admin có lấy đâu mà trả :)

BB 8320qn, cuongdc, BadBerry6 người khác thích bài này.
  13. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Bình tĩnh bạn trẻ ạ...Bạn cũng có khác gì tôi đâu nếu thik lấy nik lâu năm ra mà chém ko ng ta gọi là nâng bi cũng phải thôi...Vấn đề đặt ra là khi mình biết nguồn gốc hàng hóa mình ntn thì nói với k.h như thế...Bạn nghĩ ông Hải kia nói với ng mua là hàng hóa e ntn thì ai nói dc gì ông ấy....hay là cũng bâng quơ vớ vẩn ng ta biết thì lại gọi ng ta tới đổi...Tôi đi mua hàng, tôi có tiền tôi mua hàng xịn chứ ko mua hàng vớ vẩn hay còn gọi là hàng dựng dc...ok chưa nào

14. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Mình đã nói ở trên mình ko dùng BB mà chỉ hóng thôi....thấy thread này ông bạn post trên Face mới dk nik vào xem...Còn ng mua ng ta đã có chứng cớ rành rành như kia...Bạn ko trả lời vào mấy cái dẫn chứng ấy lôi mấy cmt những nik mới lập như mình làm gì...Có phải bạn đang cố thanh minh nên ms lập thread này

15. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    mình đã nói bạn là người ko liên quan, kinh doanh đôi lúc có sai lầm nhưng mình đã cố gắng khắc phục chứ không hề đem con bỏ chợ, khách ko vừa ý thì mình thu hồi, nhưng người ta nói chuyện rất vô duyên, hàng giả trả, thì mình cần người ta chứng minh chưa chứng minh đc đã ra bài bêu xấu, còn họ ko thích nữa lổi này lổi kia thì đổi ngay máy khác, nếu lổi nữa phải hoàn tiền lại khách ngay, còn xài chán thì qua mình thu lại cho anh e khác, bạn đừng dùng mấy từ nâng bị nâng trứng khó nghe quá

16. thanh@@@

thanh@@@ New Member

BB Model:
    z10
    Bác mua cái gì ở đâu như thế nào ra sao là vấn đề của bác, em không quan tâm, và bác xác định lai vấn đề nhé " nếu chưa mua chưa xài chưa thử tốt nhất đừng bày tỏ ý kiến của mình về vần đề đó"-" biết thì thưa thớt, không biết thì dưa cột mà nghe" bác thử làm kinh doanh chơi. mở 1 cửa hàng nhỏ nằm sâu trong 2 lần hẻm và đường vào bé tý, coi thử nếu không uy tín chắc bác bán = niềm tin. còn hàng xịn với bác là như thế nào. em nói thật nhé hàng điện tử 9 hãng 90% thị trường từ trung quốc mà ra nhé. Em thấy bác phát biểu chả có 1 chút nào trọng lượng loãng vô cùng và cai thứ bác gọi là vớ vẫn em thấy nó nằm trong lời noi của bác.

COSOVO thích bài này.
  17. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Cái này mình nói bạn hay a bạn trẻ kia...Bạn có vẻ quan tâm cho a bạn kia nhỉ.....Còn mình nghĩ gì mình nói đấy nếu có gì sai mình xin lỗi bạn luôn ở đây...ok chưa nào. Còn bạn xử lí thế nào toàn thể a e ở đây đánh giá dc rồi. Còn a bạn kia có nâng bi, bợ đỡ hay ko thì mọi ng đều biết cả mà...Cũng dùng BB mà ko biết diễn đàn này kể cũng lạ...hay vô tình đọc dc bài này vào đây cmt....

Loki thích bài này.
  18. Vinhdq164

Vinhdq164 New Member

Bạn có vẻ ko hiểu và muốn lái chuyện theo 1 ý khác nhỉ...Vấn đề ở đây là khi a @dangkihai kia mua ở chỗ bạn Hải csv kia có nói rõ nguồn gốc là máy gì ko...Hay khi có post cảnh báo mới lập thread và trình bày...Còn chứng cứ a @dangkihai kia đã đưa ra...bạn kia cứ vào đấy mà đối chất...vấn đề là thế ok chưa nào... Còn nguồn gốc hàng hóa như nào mình ko nhắc tới

19. thanh@@@

thanh@@@ New Member

BB Model:
    z10
    Vậy là bác ko đọc và hiểu hết ý nghĩ comment của em roi. chuyen của 3 bác kia em nói dể tự 3 bác ấy giải quyết 3 mặt 1 lời chứ không phải 1 chút khúc mắc nghi ngờ là lôi nhau ra cho thiên hạ nhìn dc. "Trong nhà chưa tỏ, ngoài ngõ đã tường" em không biết sao chứ chắc cư xữ kiểu này chắc chuyện gia đình chắc hàng xóm biết hết/. vạch áo cho nguoi2 xem lưng

20. dũng trần

dũng trần New Member

BB Model:
    Z10
    Mình cũng mua 1 con Z10 bản canada o anh hai xai dc 1 tháng, từ khi có thông tin hàng dựng trên các diễn đàn, e đã cập nhật thường xuyên, nhưng có 1 chuyện e chưa thật sự hiểu.... Lúc mua, anh nói đây là bản Canada, nhưng trên 1 số diễn đàn ah nói là TQ, khi đọc xong bài topic do, khach hang nao cung se chạnh lòng," mình mua hàng hớ ui", hihi, nhưng xai 1 thang phá tung máy thì thấy hok có lỗi gi, nhưng nói thật, cũng chạnh lòng đôi chút

Loki thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...