TP.HCM Mình cần ae xem xét và công nhận sự thật đúng sai

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi COSOVO, 15/6/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. COSOVO Member
    BB Model:
    FUll Blackberry

Số bài viết:
    44
    Như clip mình đăng cần làm rõ nhiều vấn đề khuất mắt cho anh em hiểu hơn

Trong clip dưới cái tem trắng rõ ràng là bóc ra rồi dán lên để chụp hình show bên bài "vạch mặt"

Bản z10 đang sử dụng là bản 003, mình thề bán ra ngoài ko hề dính 1 nắp đít nào ko có NFC dành cho bản 003, nắp này lôi đâu đó đầy ngập thị trường để show hình, những anh e đã từng mua bản 003 từ mình biết rõ điều này nhất, chỉ có bản 001 mình bán ra ngoài hàng tuồng nên mua nắp ngoài dính nắp không có NFC và hành động tự giác khắc phục hậu quả đổi nắp NFC + Pin đc họ cho là hành động lừa khách hàng, mình làm việc có sai lầm nhưng rõ ràng kêu gọi anh e thu hồi đổi nắp cho anh em, chưa có 1 lời từ chối or chứng minh đc mình ko hề đổi or ko support cho khách hàng, vì bán hàng đôi khi sơ xót, cái này mình thành thật xin lỗi và công khai trên facebook mình

Tiếp tục máy tem void xịn 100% chưa có sự can thiệp vô máy, cả tấm ảnh bên topic kia cũng thế, điều đó chứng tỏ là máy mình bán ra chưa có sự can thiệp thay vỏ hay lên new và ảnh hưởng gì đến phần cứng

Về pin, pin để nghiêng 1 góc thấy rất rõ ràng logo blackberry pin chuẩn theo yêu cầu mà bài phân tích trước đây anh e đc thấy, nói rõ hơn về pin thì có logo và ko logo điều zin cả, vì pin đc sản xuất chỉ cell ko từ hàn quốc và đc gia công ở trung quốc cell ko khác gì cả mã vạch chỉ khác miếng dán ngoài, nên không thể đánh giá chất lượng, chất lượng người dùng hiểu rõ, còn bên mình dù pin zin hay gì lỗi, mình đổi ngay pin khác cho khách hàng

Qua đoạn clip này và những vấn đề mình giải bày ở trên phần nào hiểu đc....

Còn vấn đề đèn led xanh thì mình nói rõ luôn tất cả hàng z10 q10 gần đây lô mới điều vậy, nó ko thể chứng minh đc là hàng dựng, nếu dựng thì rim đã lock bis rồi, còn đầu số imei 0044 mới gọi là hàng test not for sell, còn đầu imei 35xx điều là bản thương mại toàn cầu, nếu như sau này có sự cố phát sinh mình chấp nhận thu hồi hết số máy mình đã bán ra, hàng tồn kho lô đầu đa số 100% có màn setup, còn lại lô mới thì không, màn hình setup gây lỗi rất nhiều như treo máy, treo server, ngoài ra bb link ko nhận mất nhiều thời gian, mình nghĩ dần Rim bỏ bớt màn hình setup, vì tem void xịn thì chưa có sự can thiệp gì về phần cứng mà sao nói là dựng đc.

Còn 1 ít lời gởi anh em:

Như ae đã biết hàng công nghệ về vn như thế nào, nên mình không nhắc lại làm gì nữa, quan niệm của mình là mua hàng ở vn là giá tốt nhất hàng chất lượng nhất

Vì sao mình nói vậy, vì hàng đc nhiều anh em tuyển chọn, lọc lựa về bán dĩ nhiên chất lượng mới nhập về, luôn tìm nguồn hàng chất lượng giá tốt, và 1 phần nữa người bán bảo hành chu đáo, quan trọng lương tâm người bán hàng cho khách hàng, hàng tuy điểm dừng là TQ nhưng loại gì cũng có, chất lượng thì người có kinh nghiệm đánh giá chọn lọc về, không ai điên chọn hàng cùi bắp về bán xong bảo hành mà lỗ vốn thiệt hại tai tiếng đâu, đặc biệt là những người họ làm lâu năm

Còn ai nói hàng ship mỹ là ngon, thì mình nói, hàng ship mỹ chỉ là hàng chưa phân loại, mua về thuốc còn nhiều hơn cả hàng TQ vì hàng TQ đã phân loại ra, likenew lên new, hay nát, ngoài ra mua từ us về với chi phí rất cao, không bảo hành, cơ bản là thiệt hại rất nhiều, còn anh e mua hàng ở vn là tốt nhất bảo hành chu đáo nhất, lời tuy không nhiều tuy 200-300k nhưng công sức người ta bỏ ra sẵn sàng bảo hành nguồn chu đáo, hỗ trợ suốt đời máy, trong làm ăn kinh doanh dĩ nhiên có sai sót, quan trọng sai sót đó mình xử lý thế nào

Hàng thu lại có thể lỗi không tránh khỏi nhưng mình bán là bảo hành, anh e ko thích thì mình thu hồi lại chưa bao giờ để anh em thiệt hại

Lời cuối xin cảm ơn anh e đã tin tưởng ủng hộ và đọc bài viết này

Video HD mình post trên fb rất rõ ràng và chi tiếc

Nếu có hi vọng mong anh e mod admin trả lại trong sạch cho cosovo

Tags:
  2. meo_mup

meo_mup Active Member

BB Model:
    Z10
    Còn sai chính tả vài chỗ, nhưng được cái câu văn mạch lạc dễ hiểu. Làm rõ vấn đề.

Nắp không dán tem nên tráo sao biết được.

M chả muốn nói nhiều, rõ ràng cả rồi. Có mua BB vẫn qua đây cho gọn.

gaumap thích bài này.
  3. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Mình mới mua 1 em 003 date 04/2014 nguyên seal hộp, cũng không có vụ led xanh dương và setup vẫn có bt nhé!

4. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    hãy coi ngày sản xuất mình mới bán 1 lô nguyên seal box tem in mờ ko net, 3 hôm trước điều có màn setup hết

5. meo_mup

meo_mup Active Member

BB Model:
    Z10
    Bạn nào cũng chụp vài tấm hình để chứng minh cho vui đi :)

6. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Trong clip có đủ hết rồi mà e

7. cuongbq

cuongbq Member

thật sự thì thương gia vẫn là thương gia thôi...
    Mình đã từng mua 8900 (2012) ở cosovo, ngoài vỏ và xạc -(pin thì k xác định dc) là linh kiện thì máy xài ok. Tuy nhiên thì mình thật sự thất vọng, thà nhập hàng zin từ trong ra ngoài chứ chơi hàng renew thế này thì mình k ham.
    Vì thế sau này mình chủ yếu mua hàng sang tay của ae thôi.
    Đây là là ý kiến chủ quan của mình chứ k có ý định dìm hàng ai hết !

cuongdc thích bài này.
  8. manh.nguyen

manh.nguyen Member

BB Model:
    9981
    hàng sang tay thì cũng từ thương gia ra cả mà bác.
    Hàng chính hãng, hàng xách tay, hàng mới, hàng cũ....đã là đồ điện tử thì xác xuất lỗi là không tránh khỏi. Nên tìm được một chỗ có dịch vụ hẫu mãi tốt để mua thì ok.

9. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    vỏ 8900 như bạn nói bezen rất dễ trầy máy về zin nguyên cây, phải bỏ bezen + nắp đít + logo blackberry trên để đẹp cho anh em, cái màn hình đẹp sáng nói rõ nhất chất lượng hàng đang ở điểm nào, tất cả đồ thay chất lượng ngang ngửa với hàng original, đẹp chất bảo hành chủ đáo giá tốt, pin tốt xài ko vấn đề gì, khi nào bạn mua hàng thu lại or hàng sang tay lúc lỗi rồi thì bạn hiểu

mrsnakecuongdc thích bài này
  10. double50cent

double50cent New Member

Hây, cứ vạch mặt mấy cái này cũng có được j đâu, anh H bán đồ có trách nhiệm là ủng hộ được rồi. Buôn bán cần cái trách nhiệm là nhất.

11. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    BlackBerry thích thì mua thôi. Mình chưa bao giờ mua của thương gia 1 chiếc nào tu 2007 tới giờ. Ngoài chiếc Z10 đang sài mua của Cosovo.

12. meo_mup

meo_mup Active Member

BB Model:
    Z10
    Vui nhỉ, topic cũ thì bay vô post búa xua, tới đây thì im ru hết =))

13. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Clip này từ 20/03/2014 nhé !

14. dangkyhai

dangkyhai New Member

BB Model:
    BB Z10
    Chào mọi người !
    Tôi là Hải ( không phải Cosovo ). Tôi viết được 2 bài tại diễn đàn này nhưng vì lý do lãnh nhách "changdau" xóa bài vì cho là vi phạm nội quy... tôi đã đọc kỹ nội quy thì mới biết "trình độ hiểu biết" của quản lý này vì thể chẳng buồn trả lời... Nhưng phải tách biệt vụ này ra chứ không thì dễ lạc đề và đôi co.
    Vâng! tôi đúng là người mới nhưng xuất phát vụ việc lại chính từ tôi mà ra. Tôi chính là chủ nhân của Z10-003 bấy lâu gây tranh cãi trên ( chính là trong clip )
    Tôi mua của Hải Cosovo ngày 18/5/2014 lúc chiều, gồm Z10 và Playbook phụ kiện kèm theo dây cáp sạc, mọi việc bình thường ngoài cái dây cáp sạc nhìn là biết hàng chợ ( thế mà Hải luôn luôn nói là kinh nghiệm lọc lựa ). Playbook tới ngày hôm nay không có vấn đề gì nên sẽ không nói tới...
    Tại sao tôi chọn Cosovo vì đơn giản là tôi rất thích Z10 nên đã mua 2 cái của Hnam đen trắng cho đủ bộ ( tôi mua là để sưu tầm ). Tôi có hóa đơn GTGT và xin lỗi là tôi phải che một số thông tin cần thiết và bên dưới là có chữ ký. Bản Hnam là 001

Sau khi trải nghiệm bản 001 đen và trắng thì cũng có nhiều chuyện để nói nhưng sẽ viết sau nếu anh em quan tâm. Tôi muốn thêm bản 002/3/4 vì Hnam không có nên tôi lên mạng tìm hiểu và quyết định tới Hải cosovo. Chính vì quyết định này nên BBvietnam và các diễn đàn khác mới có "chuyện" như bấy lâu nay.
    Do còn ít kinh nghiệm về Z10 nên tôi không phát hiện gì cả cho dù wipe tại chổ nó xộc thẳng vào màn hình luôn và không có tiếng Việt nên tôi nghĩ bản 003 nó khác 001 là chỗ này. Tôi tìm kiếm miếng dán bằng kính cường lực thì mới biết trang này
    http://www.linhkiendoc.com/san-pham...ll-nguyen-bo-luon-khung-vo-truoc-mau-den.html
    Có cái vỏ Z10 giống y chang của mình mua ... từ đó tôi rất lăn tăng không biết hàng mình dựng ?!. Chi tiết lo lắng nữa là cực hao pin sạc đầy để 7-10 tiếng tắt hết chức năng wifi, 3G, ánh sáng màn hình thì pin tụt mất 30-35%... coi báo tí ( màn hình tối nhe ) là tiêu 10% ngay... Thế là nản từ đây.
    Và có người chỉ tôi kinh nghiệm thế nào là hàng dựng cộng với một vài thông tin do tự tìm hiểu tôi mới quyết định nhờ người trả hàng.
    Mọi việc sẽ chỉ dừng lại nếu Hải cosovo trả tiền lại ( trừ bao nhiêu nếu cần - và hợp lý ). thì tôi cũng dừng nhưng hôm nay tôi được biết Hải không trả và trưng cái clip trên...
    DKH

Sửa lần cuối: 15/6/14
    cuongdc thích bài này.
  15. manhhienpt

manhhienpt New Member

BB Model:
    8800
    Cả 2 anh Hải (em tự biết là mình nhỏ tuổi hơn cả 2) đều muốn mọi việc rõ ràng và dứt khoát, vấn đề này ảnh hưởng đến cả uy tín và danh dự của đôi bên chứ tất nhiên ai cũng biết là hàng điện tử đều có xác suất hỏng hóc, cái này ai cũng biết kể cả những người bên lĩnh vực xã hội và kinh tế, ko nhất thiết phải là bên kỹ thuật. Do đó em nghĩ là cái comment ko được lịch sự và có phần "nước đôi", "chung chung" không giải quyết được vấn đề này ạ.

chungph thích bài này.
  16. dangkyhai

dangkyhai New Member

BB Model:
    BB Z10
    Tiếp theo ...
    Tôi khẳng định lại Z10-003 mua của Hải Cosovo ban đầu có những chi tiết như sau
    1- Không hộp, không phụ kiện ( có tai nghe của Indonesia và dây sạc nhưng tôi có mua Playbook ) viền xung quanh có một lớp keo trong, đằng trước có tem màu trắng ghi là Made in Mexico 6 mở nắp có tem trắng với số 248324 để làm gì thì không biết ?
    [​IMG][​IMG]
    2- Sau khi mua thì đích thân vợ Hải cosovo dán tem bảo hành vào pin và máy, nắp thì không dán.
    3- Do lăn tăng vụ hàng nhái và bức xúc sau khi vào Chiemtai nên mình chụp lại tất cả kể cả 001 của Hnam để lưu và so sánh. Mình thấy 2 viên pin của Hnam thì logo Blacberry là chìm và 3D nhìn trực tiếp không thấy, muốn thấy thì nghiêng nghiêng còn pin Cosovo không được vậy.
    4- Mình đưa thẳng cho thằng em Phan Thiết luôn và nói nó đem trả dùm vì mình ngại gặp Hải Cosovo.
    Nay biết được Hải không nhận lại vì cho rằng tem trắng là dán lại... Ok đúng vì lúc đầu nghĩ rằng mình mua đúng hàng chuẩn nên cũng "trân trọng" cái tem này và tháo ra dán vào pin theo máy ... Cuối cùng là dán lại vị trí ban đầu để trả hàng ( không lẽ dán phía trước hoài sao ).
    Nếu người bán đừng có "giải thích" gì nữa thì có lẽ mình chẳng ngồi mà viết ra mấy dòng trên.
    Nhắn Hải Cosovo: Anh là Hải đã dẫn vợ và con tới nhà em mua máy này... Sau này anh biết nó là hàng dựng, anh rất là bực và có gọi em 2 lần nhưng đều không bắt máy...Anh không quan tâm đến việc hậu mãi chỉ biết rằng lúc mua thì anh khẳng định là mình mua hàng của BB chứ không phải là mua một phần của BB và chính em luôn luôn thậm là căng thẳng với anh khi nói Hnam bán hàng "tân trang"
    Vậy em nghĩ sao anh có " tiền " lại chơi hàng dựng. Anh không quan tâm cái gọi là hậu mãi gì gì đó của nhà cung cấp... Cái anh cần và mọi người cần là hàng ZIN còn sau này thì tính sau.
    Em cứ trả lại anh tiền và người của anh trả lại máy, nếu em khẳng định máy em Zin thì giải thích cho anh và mọi người cái vụ wipe vào thẳng màn hình và không có tiếng Việt...Em có thể chỉ cho anh một công ty hay nơi bán nào uy tín nhất tại Sài gòn để anh cùng em và một vài người nữa đến đó mua một em Z10 nữa ( tất nhiên chi phí anh chịu ). Nếu máy này mà có các hiện tượng giống như hàng của em thì anh sẽ Ngàn lần xin lỗi em trên mọi diễn đàn do em chỉ định... Còn nếu không chỉ trả lại tiền cho anh và Kiện toàn lại cách làm ăn của mình lại.
    DKH

Sửa lần cuối: 16/6/14
    haita, Song Nguyễn, cuongdc4 người khác thích bài này.
  17. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    E biết anh là người cực kì khó tính, phải nói khó đến mức e hơi bị điên mới phục vụ đc, anh mua playbook 4G về anh so sánh tại sao máy logo at&t e bán ra nhiều icon hơn máy thằng khác bán ra, e phải giải thích với anh, hàng e bán chưa ai đăng nhập ID nên auto up lên đầy đủ hơn, hàng người khác bán đã đăng nhập nên ko up đc chỉ có icon brown và người ta cài tay vô và playbook chỉ support 1 lần đầu thôi

Anh mua 2 con z10 bên Hnam, đến nổi hnam cũng hơi bị điên với anh, 1 con anh mua màu trắng anh hùng hổ vào cửa hàng hnam cự cãi tại sao 1 con màn hình bẫn lâu hoài ko sạch 1 con đen thì bình thường lâu 1 phát sạch, khó đến nỗi đi dán cái màn hình playbook bị người ra đuổi bên cửa hàng 3a, không biết vợ và con gái anh có nhận ra anh khó tính ko

Anh nói mua z10 sưu tầm thì e hết hồn, trời mua z10 sưu tầm và e đã ko phục vụ anh nói thôi để anh qua xem

Anh qua e mua, hàng e test kỹ ko lỗi lầm gì cả, anh ko lấy gì cũng ko lấy cả miếng dán, anh về hôm sau anh gọi hỏi, sao cái nắp đít hỡ, e nói chắc nắp đít ko hợp, z10 hay hỡ nắp anh thích ghé e đổi cho vừa ý, và đã đổi cho anh, tiếp tục anh gọi hỏi pin yếu, em cũng đồng ý rãnh ghé e đổi pin khác cho anh, từ đó e ko còn nhận đc liên lạc của anh nữa

Giờ anh là con rối của 1 ai đó em biết điều đó, em nói thiệt khách hàng nói xài chán rồi qua nhà e thu lại máy ngay chứ chưa hề bỏ 1 khách nào, trừ trường hợp máy quá nát, khách nói lỗi này lỗi kia ko vừa ý gì e phục vụ ngay cho khách vừa ý, em chưa nhận đc cuộc gọi nào từ anh, rồi anh là con rối của ai, tại sao anh ko dám ra mặt, mục đích anh post bài vạch mặt để làm gì, e đã làm gì phục vụ anh không chu đáo chưa, cái gì anh ko vừa ý gọi qua e làm hết mọi chuyện cho anh vừa ý, còn anh nói chán thì cứ mang máy qua e thâu lại là xong, vậy việc gì anh phải lập nick ảo rồi phá hoại làm ăn kinh doanh của e, anh có thấy anh khốn nạn không, cái máy có bao tiền đâu và e có làm gì khó dễ anh đâu, anh gọi qua nói 1 tiếng e giải quyết ngay

Song Nguyễn, aviaivamanhhienpt thích bài này.
  18. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Chuyện e không nghe máy do lúc đó bận khách hàng or có vấn đề gì đó em ko bắt máy đc time đó khách e nhiều, anh cầm cái máy hnam mobie màu trắng anh có tự hỏi tại sao lỗ ốc nó trầy không, còn hàng e thì ko, hàng e bán ra ko vừa ý thì e đổi theo yêu cầu cho anh vừa ý, còn anh ko thích nữa thì mang qua e thu lại chứ có gì đâu mà lớn chuyện, rồi anh lên mạng đăng bài phá hoại e, anh ko thích nữa thì mang qua e chứ đâu cần thiết phải làm vậy, em chưa hề lừa anh dù chỉ 1 ngàn, e cảm thấy anh sống trong tâm anh ngày nào cũng có chứ Tức miệng anh luôn nói chữ đó, Thôi mai anh cho người mang qua e thu lại, cảm ơn anh

Sửa lần cuối: 16/6/14
    mythoaSong Nguyễn thích bài này
  19. meo_mup

meo_mup Active Member

BB Model:
    Z10
    Kẻ mua chính thì không đi trả hàng, đưa cho đứa em nào đó ở Phan Thiết trả, rồi chú ấy là quăng bài lên làm rùm beng. Chưa thấy ai rảnh như anh này nhỉ. Cũng ngộ ngộ là tiền thì sao phải ngại nhỉ.

M là người bình thường thì cũng sẽ tự đi đổi trả, không rảnh đưa về Phan Thiết để rồi đem vô lại Tp.HCM kiu người khác không biết gì đi lấy tiền dùm.

Hình ảnh chỉ có tính chất minh họa, đã mua + cầm cái này chưa mà bảo chắc cú thế.

Chiếm Tài tai tiếng cũng đầy ra đấy.

Mà theo như chuyện anh Hải Cosovo trình bày ra thì hiểu người mua là dạng như thế nào rồi, nói thật là không biết dùng từ gì để mô tả dạng này. Nhưng nói thật thì mình cũng ngại bán cho họ.

20. manhhienpt

manhhienpt New Member

BB Model:
    8800
    Có vẻ như sau vụ này thì thanh danh Hải Cosovo lại nâng lên 1 bậc :)) 1-0 cho đội chủ nhà, để xem ngày mai đội khách phản công như thế nào

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...