MGmaps 1.3x : Bản đồ Google Maps Offline hỗ trợ GPS, Wifi, 3G, BIS

Thảo luận trong 'Phần mềm BlackBerry' bắt đầu bởi kahcisco, 30/3/12.

Chia sẻ trang này

1. GocThuGian

GocThuGian Member

BB Model:
    9800 att
    Chỉ set thư mục ngoài cùng thôi (MGMapsCache_VN Road_Z0-12). GM0 đến GM16 không cần.

Có điều set hidden xong chẳng may sau này phải cài lại PM thì nhớ phải bỏ hidden trước khi chỉ chỗ lưu bản đồ, không là em ấy không nhìn thấy.

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

2. super_chick

super_chick New Member

BB Model:
    9000
    xin trả lời bạn luôn: bạn chỉ cần set cái thư mục mẹ chứa các thư mục con từ GoogleMap0 --- GoogleMap16 thôi (tức là MGmapscache ấy) để khi duyệt file thì bb nó ko đọc cái thư mục đó lên vì nó chứa rất nhiều file con ở trong gây nặng máy, nhưng khi bật Mgmap lên thì nó vẫn đọc file trong thư mục đó bt ko ảnh hưởng gì cả (đã test) :x

3. destinyhero92

destinyhero92 Member

BB Model:
    blackberry 8700c
    Bác chủ cho em hỏi 87 có xài được PM này không vậy?

4. kahcisco

kahcisco Member

BB Model:
    9700
    bạn vào đây nhé
    [Free] Bộ Sưu Tập Bản Đồ Offline cho MGmaps

đã cập nhật bản đồ cho toàn VN, thanks bác caheocoi bên tinhte<br /><br />--- Added at 01/04/2012, 11:08 ---<br /><br />
    MGmaps được viết trên nền tảng Java, nghĩa là viết 1 lần chạy mọi nơi. miễn là điện thoại bạn hỗ trợ Java, tất nhiên các BB đều có thể dùng được.

Hơn nữa dữ liệu bản đồ có thể dùng chung với nhau không quan trọng đó là cellphone của hãng nào :)

tức là dữ liệu bản đồ của nokia có thể dùng chung với BB và....

5. kahcisco

kahcisco Member

BB Model:
    9700
    Mình đã bổ sung lại bài viết phần này, bạn vui lòng đọc lại trang 1 nhé

--- Added at 01/04/2012, 12:37 ---

Mình đã bổ sung lại bài viết phần này, bạn vui lòng đọc lại trang 1 nhé. Có hướng dẫn cụ thể cách thay đổi bản đồ một cách nhanh chóng<br /><br />--- Added at 01/04/2012, 12:38 ---<br /><br />
    Bạn tham khảo cách đặt cấu trúc folder nhé, mình đã bổ sung lại phần này

6. kidykhan

kidykhan Member

7. kidykhan

kidykhan Member

Bác nào dùng 87 thì..tốt nhất bỏ qua cái Mgmaps này. Vì 87 không có GPS và đặt biệc là ko có thẻ nhớ thì sao copy data vào được.

Data Mgmaps không dành cho máy ko có bộ nhớ mở rộng đâu các bác.

8. nvllap

nvllap Member

BB Model:
    9000 + 8700
    Dùng soft này vẫn phải có mạng thì mới tìm địa điểm được đúng không các bạn ? tại lúc trước bên tinhte có giới thiệu, mình cũng dùng và tự tạo map rồi mà thấy vẫn cần dùng tới mạng để lấy thông tin, còn hình ảnh thì không cần vì được lưu trên thẻ nhớ rồi -> vẫn cần dùng mạng :(
    Mà trước mình dùng là 1.2 thì phải không biết 1.3 này có cải tiến nhiều không nữa :(

9. kieptrathu

kieptrathu Member

BB Model:
    9700
    Nhìn cách dùng loằng ngoằng quá. Làm mãi không được :(
    Bác nào ở hn rảnh giúp hộ phát nhỉ. Cũng muốn thử trải nghiệm mới nhưng .......... :(
    Không đành dùng tạm Gmap tiếp vậy

10. kidykhan

kidykhan Member

Đúng rồi, vẫn phải dùng mạng để tìm đường. Nhưng chi phí bỏ ra so với google maps thì chỉ bằng 1/20, vì phần data bản đồ nặng đô nhất đã nằm ở thẻ nhớ rồi.

Đồng ý với bác kieptrathu, ngay cả mình đã rành cách sử dụng, vẫn thấy nó rất lằng nhằng và chập chờn.

11. dinhbi

dinhbi Active Member

lúc trước dùng em này toàn bị mất ko à. mà cài nó với trekbudy thôi chứ mấy. để test lại phát xem sao.bác cho em xin cái map quảng nam nữa với nhé.

12. kahcisco

kahcisco Member

BB Model:
    9700
    Bạn đọc kỹ lại topic mình viết nhé, mình viết rất kỹ, bạn chưa đọc hết sao lại phán là bị mất.
    còn phần quảng nam mình chưa làm kịp bạn theo hướng dẫn tự làm cũng đc. Dễ mà.

Mã:
    Lưu ý quan trọng phải đọc nếu không muốn bực mình.

Nếu bạn không làm theo bước này thì bạn sẽ phải cài lại MGmaps mỗi khi reset BB.
    Bởi vì Google Map ghen tỵ và sẽ xóa bất kì ứng dụng nào dám sử dụng dữ liệu của Google Maps. Chính vì vậy bản phải hạn chế lại permission của Google Maps bằng cách vào Option, Application Managerment, Google Maps, Edit Permission, chọn Interactions, bạn chọn nút Chùm Dâu để Expand tùy chọn này, rồi kéo xuống dòng Application Management chọn Deny

Ngoài ra bạn phải làm theo các bước sau thì mới dùng được tính năng Find Place (Tìm địa điểm khi có wifi trong MGmaps)

Lưu ý là chúng ta có thể tìm không dấu hoặc có dấu

- Sau khi cài đặt và add maps MGmaps thành công
    - Thoát MGmaps.
    - Reset BB - đừng lười reset nhé
    - Mở Google Maps và tiến hành Tìm 1 địa điểm bất kỳ
    - Đến khi tìm được thoát Google Maps
    - Reset BB - đừng lười reset nhé
    - Mở MGmaps và tiến hành tìm địa điểm tùy thích (có dấu hoặc không dấu)
    - Đảm bảo là có kết nối Wifi cho MGmaps hoạt động.
    <br /><br />--- Added at 01/04/2012, 16:56 ---<br /><br />
    Đã hoàn tất, các bạn vào xem nhé. và đã cập nhật tại Topic trang 1

Cách Tìm địa điểm, lộ trình cho các dòng BB
    [Hướng Dẫn] Sử dụng Tìm địa điểm (Search Place), Tìm lộ trình (Get Direction)trong MGmaps - ứng dụng Google Maps Offline

13. kieptrathu

kieptrathu Member

BB Model:
    9700
    Mình dùng data nên không sợ tốn
    Xem youtube hoài không hết nhưng vẫn muốn thử trải nghiệm mới xem sao

14. kahcisco

kahcisco Member

BB Model:
    9700
    Đúng vậy, cứ vọc theo đúng tinh thần của vọc sĩ BlackBerry. Chỉ cần bạn đọc hết 1 lượt 4 bài viết là sẽ dễ dàng thôi ấy mà<br /><br />--- Added at 02/04/2012, 11:32 ---<br /><br />
    Ấy là bác chưa đoc hết hướng dẫn sử dụng của Topic hướng dẫn :)

15. congnvct

congnvct Member

BB Model:
    9000
    bộ nhớ bold béo có hạn, thôi thì xài cái này thay cho google maps. đằng nào thì bản đồ cũng lâu lâu mới cập nhật, mà đường phố thì làm và cải tạo liên tục, mở thêm bao đường liền

16. comedown

comedown Active Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    sao mình làm đúng theo hướng dẫn cài đặt và config rồi mà sao vẫn k search maps (tìm địa chỉ trên map) đc ..... nó báo "error searching"
    có ai bị như mình k vậy!

Oài ...... làm đc rồi .... fải mở cả Wifi và 3G/edge/gprs 1 lúc thì mới Find Places đc ..... mà cũng chỉ kiếm đc "địa điểm" chứ k kiếm đc "địa chỉ" (cụ thể là mình search Nguyen Van Luong or Nguyễn Văn Lượng thì nó báo "Not found" còn mình search "Điện lực Gò Vấp" gần nhà thì nó kiếm ra)
    Dù sao cũng quá hay rồi, riêng mình thấy có vài nét hơn Trekbuddy: load maps nhanh hơn, zoom cũng nhanh hơn, .... đặt biệt là tạo maps dễ hơn rất nhìu so với việc tạo maps cho Trek, hơn nữa license Google map của Trek bị tước rồi thì fải nên maps của Trek k đc update thường xuyên đc.

17. congnvct

congnvct Member

BB Model:
    9000
    bạn thử để lại option là all place chưa. với cả ko nên đứng một chỗ mà search, đi lại vài bước chân search cái là ra mà.tiếng việt có dấu cũng ok, vì data lấy từ google maps về nên mình nghĩ nó hoàn toàn tìm đc như google maps. có lần mình bị not found, chắc 3rd viettel vì reset máy thì hết.

18. dtre

dtre New Member

BB Model:
    8700
    bản 1.3 này chức năng tìm kiềm find place không thông mình( toàn not found) bằng bản 1.4(beta), bản 1.4 máy mình lại k set đc bản đồ offline
    phải add vào wifix mới dùng được 3g ?

19. mercuryuds

mercuryuds Active Member

chả hiểu sao mình làm theo hướng dẫn nhưng k hiện bản đồ lên j cả :-s

20. caothangvn

caothangvn New Member

Phần mềm này hay , cho mình hỏi khi sử dụng làm sao để biết đã bắt được vệ tinh GPS, và nó có hiển thị vị trí đã đi qua.<br /><br />--- Added at 04/04/2012, 00:21 ---<br /><br />
    Chỉnh cái "option là all place " nó nằm ở đâu vậy Bạn . Mình cũng bị not found, sử dụng local search thì hiện ra các điểm mốc gợi ý rất rõ.

Đang tải...