Memory bị chiếm quá nhiều ở z10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Phuoc Thien, 5/2/14.

Chia sẻ trang này

1. Phuoc Thien New Member
    BB Model:
    Z10

Số bài viết:
    9
    Chào các bác ạ. E có một thắc mắc là cái radio version có thể cập nhật riêng đc k,hay là phải cập nhật chung với os ? Chẳng qua máy em đang bị chứng ngốn memory rất là nặng. K hiểu vì sao và càng ngày memory càng ngày càng bị chiếm, mà đa phần là do system là chủ yếu. Các bác có giải pháp gì để giải phóng memory không ạ ? E có chụp màn hình lại để các bác coi rõ hơn. Cảm ơn các bác nhiều.

Các file đính kèm:

Tags:
  2. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Radio không cập nhật qua OTA được Nhưng bạn vẫn có thể tách nó ra từ OS hoàn chỉnh và sideload.

Vấn đề về RAM thì đúng là có ăn, song vẫn đảm bảo máy hoạt động hoàn hảo. Bạn không nên quá lo lắng vè nó.

3. Phuoc Thien

Phuoc Thien New Member

BB Model:
    Z10
    Mình cảm ơn. Nhưng mà mình thấy ram bị chiếm quá nửa như v mình cũng hơi ko. Bạn có biết apps nào dọn dẹp memory tốt và uy tín k ạ?

4. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Oh, mình lại không dùng những apps như vậy. Hic, để xem có bạn nào gợi ý không. Mình thì mù tịt về vấn đề này :D

Nhưng bạn cứ yên tâm, nó không phải là vấn đề để bạn lo lắng đâu. Trừ khi nó bất thường như : Máy nóng lên, treo... còn máy vẫn hoạt động bình thường thì bạn không nhất thiết phải kiểm tra thường xuyên như vậy. khởi động lại máy định kỳ hoặc sau mỗi lần cài apps có dung lượng lớn hoặc apps liên quan hệ thống (Headless chẳng hạn).

Chúc vui!

5. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Radio cập nhật riêng được, thông qua file Autoload. Memory của bạn như thế là hoàn toàn bình thường, cứ yên tâm dùng nhé :)

6. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    bt ko làm j cũng chỉ dư 7-800mb thôi bạn ạ, nên ko cần cài app đâu vì nó cũng chẳng có tác dụng j

7. Phuoc Thien

Phuoc Thien New Member

BB Model:
    Z10
    Mình cảm ơn các bạn nhiều. Các bạn nói vậy là mình yên tâm hơn rồi không lo nữa :)

8. quanghuy904

quanghuy904 New Member

cái này chắc ko gọi là đào mộ , mới mà :v
    em Q5 của em bị đến nỗi còn free có 500MB RAM , reset lại thì lên 1GB2 ==
    thiết nghĩ nên có phần mềm giải phóng ram

Đang tải...