Mem mới xin các pro tư vấn chọn điện thoại.

Thảo luận trong '1001 câu hỏi về BlackBerry' bắt đầu bởi mrhytv, 17/2/13.

Chia sẻ trang này

1. mrhytv Member
    BB Model:
    9220

Số bài viết:
    36
    Hiện e đang có 4tr đang phân vân không biết nên chọn điện thoại dùng hệ điều hành nào,nhu cầu của em khá là đơn giản lướt web chát face và muốn khám phá hệ điều hành ios,winp thì em không bàn vì em không chơi với nó,còn android ,symlia,rim thì e đang phân vân về 3 hệ trên không biết nên chọn hệ nào,hệ nào mà dễ setup,android thì em cũng đã từng dùng,nhưng được 1 thời gian,chưa từng up rom hay cook gì hết,e đang nghiên về rim không biết rim có dễ up rom vọc phá gì không pro nào đang dùng xin cho em ý kiến>

À mà em tính mua con BlackBerry Curve 9220 này đây trên TGDD bán 4tr(làm tròn nhé) http://www.thegioididong.com/dtdd/blackberry-curve-9220<br /><br />--- Added at 17/02/2013, 01:22 ---<br /><br />à quên nếu với nhu cầu như thế mà nếu chọn blackberry thì em có nên chọn con 9220 hay là chọn con thấp hơn cao quá em vớ không tới

Tags:
  2. emxinhlam

emxinhlam Well-Known Member

BB Model:
    8700 9000
    9780 đi , pin trâu bò , ta hồ vọc

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

3. Toronto9696

Toronto9696 Active Member

BB Model:
    8700V+Pb
    9220 thì được cái giá rẻ nhưng không có 3g. Bác muốn khám phá ios thì bác mua ip chứ sao lại mua bb

4. mrhytv

mrhytv Member

BB Model:
    9220
    bác hiểu lộn ý em rồi ios và winp thì e không bàn tới bác à,bb e ko cần 3g cũng được nếu mua rẽ thì có e nào hợp cho người mới sử dụng bb ko ấy 8900 dc ko nhĩ<br /><br />--- Added at 17/02/2013, 09:35 ---<br /><br />
    người mói dùng thì nên dùng em nào bác em đang để ý mấy em này 8900,9000,sẵn cho em hỏi Blackberry 9000 Bold và Blackberry 9000 Bold Roger là sao hã các bác,nếu em mua thì nên mua ở đâu e ở trà vinh có nên mua ở http://dienthoaitot.com ko

5. mkdragon

mkdragon Member

BB Model:
    9000
    bold hay bold roger thì cũng chính là bold thôi bác ạ, khác ở chỗ bold roger nó sản xuất từ canada hay mexico (canada quê hương của RIM) và đồ của roger thì nó đắt hơn 1 tí nhưng chức năng, cấu hình thì vẫn thế nhá. Về cá nhân em thấy 2 em 89 và 9000 đều hay, mua em nào cũng được, đều cùng os 5 cho bác nghịch, nhưng bác muốn cài nhiều phần mềm để nghịch thì mua 89 vì bộ nhớ nó nhiều hơn.
    em ở Hà Nội nên không biết chỗ bác mua ở đâu ợ
    Rom thì bác cứ up thoải mái, hỏng lại up lại, up đến khi nào được thì thôi :D
    ps: với 4tr thì mua được 9780 luôn còn gì, sao phải đắn đo 9000 hay 89 :))

6. mrhytv

mrhytv Member

BB Model:
    9220
    nge bác nói em thấy ham quá em xúc 8900 thôi còn dư tiền e đi đánh đề kaka mà nếu mua hàng 2nd thì giá e nó là bao nhiêu và nếu mua mới thì bao nhiêu bác biết web nào bán bb uy tín không(e ở trà vinh),mà khi mua hàng 2nd thì kiểm tra như thế nào em chưa dùng bb nên không biết mong bác chỉ giáo,mà os 5 giờ có lõi thời không,xin bác tư vấn

7. emxinhlam

emxinhlam Well-Known Member

BB Model:
    8700 9000
    Tốt nhất cứ bảo bác Quang3G ở hà nội ship đi bạn à , chỗ bác ấy uy tín , bác không yêu cầu 3g thì dùng 89 là hợp lý , nhưng ns thật mình có 4tr thì xúc 978 luôn khỏi nghĩ =)) tùy bạn thôi , giá tầm tr4 đổ lại bạn à

8. mrhytv

mrhytv Member

BB Model:
    9220
    ùa thôi nhu cầu của em không cao lắm lướt web nghe gọi sms thôi thì xúc 8900 cho lành

9. tracker

tracker Member

Chủ topic dài dòng quá làm mình đọc mấy câu đầu cứ tưởng bạn phi lộn forum :o)

Bây giờ muốn vọc vạch mà mua 8900 với 9000 làm gì ? Hai con này đi sau thời đại quá rồi, còn gì thú vị nữa. Bây giờ BB 10 cũng ra mắt rồi, một là tích tiền và chờ khi nào BB 7 giảm giá kha khá rồi xúc, hai là múc tạm những con BB 7 giá rẻ như 9220, 9320 cho nó kịp thời đại, mặc dù xét thấy mẫu mã không đẹp, với cả cái kiểu giống như "phiên bản rút gọn" này mình cũng không thích lắm. 8-x

Đang tải...