Màn hình z30 bị treo

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi Hai-978, 18/6/14.

Chia sẻ trang này

1. Hai-978 New Member
    BB Model:
    Z30

Số bài viết:
    2
    Chào các Bác,

Em xài Z30 được gần 2 tuần,

Lỗi 1: Dạo này máy em thỉnh thoảng bị treo màn hình cảm ứng, những lúc như vậy em phải tắt khởi động máy.

Mọi người cho em hỏi đó là lỗi gì vậy, Mình có xài bao hoster. có khi nào mình đóng mở bao hóter nhiều lần quá, làm cho màn hình bị treo không?

Lỗi 2: Thỉnh thoảng khi đang đóng bao hoster lại, khi cuộc gọi tới không thấy hiển thị tên và số điện thoại người gọi tới, chỉ khi nhập password vào nó mới hiển thị ra, đây có phải là lỗi do màn hình không vậy? cái này cũng thỉnh thoảng bị

Lỗi 3: thỉnh thoảng Pin nóng và hao pin, mỗi lần như vậy em restart lại máy sau đó thì máy ok. máy k còn nóng nữa. như vậy cái này bình thương hay lỗi gì ah?

Lỗi 4: bàn phím dạo này em nhắn tin bấm vào phiếm khoảng cách nó k ăn dẫn đến tình trạng bị dính chữ.

Mong các Bác cho em lời khuyên, theo em suy đoán có phải do bao Hoster không ah?

Chân thảnh cảm ơn

Tags:
  2. dientrungdmc

dientrungdmc Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10-02
    Úp lại rom là xong

3. Hai-978

Hai-978 New Member

BB Model:
    Z30
    Lần trước mới xài được 4 ngày máy em bị tụt Pin sau đó em mang qua Dâu Đen uprom lại rồi anh? Giờ trường hợp màn hình cái này mình giải quyết thế nào? có nên để máy lại cho bên Dau Đen Test k? hoặc có nên đồng ý thay màn hình không? có bị ảnh hưởng tới máy không? em sợ bi luộc đồ. trong trường hợp lỗi phần cứng có được đổi máy mới không vậy ah? em xài được hơn 2 tuần rồi.

4. dientrungdmc

dientrungdmc Active Member

BB Model:
    BlackBerry z10-02
    Nếu cần có thể mang đi bảo hành cho chắc

5. billy2751

billy2751 New Member

có thể do bao hoster ko chuẩn bị nhiễu từ, bạn thử bỏ bao đi dùng bình thường test xem.

6. killerman

killerman Active Member

BB Model:
    Classic
    Do OS, bản Leaked nhiều lúc chưa ổn, bạn update bản chính thức nhé, có thể sẽ hết các lỗi lặt vặt như cảm ứng, treo...

Đang tải...