[Lưu Ý] Trường hợp của thành viên Hải Cosovo

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi ChangDau, 19/6/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Như kiểu mũ bảo hiểm đúng không :)) Mũ nhái bán thoải mái, người tiêu dùng phải tự biết đường mà mua, mua phải hàng giả thì chịu phạt. Đừng làm theo kiểu nhattao, rõ gian thương mà vẫn cho hoạt động, ngày ngày vẫn có người sập bẫy, không hề bảo vệ người tiêu dùng.

trungnguyen15, LokiChangDau thích bài này.
  2. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Bác bảo vệ mãi bao jo e nó mới tự lập.. thất bại là mẹ thành công mà.. hãy tự học cách để trở thành người tiêu dùng thông minh. ( dù có hơi cay đắng 1 tí). Trước khi quyết định hãy tìm hiểu cho kỹ..

trungnguyen15ChangDau thích bài này
  3. Thien Thann

Thien Thann Well-Known Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Bác Hải COSOVO cần thời gian để chứng minh thành ý muốn sửa sai, chúng ta cần thời gian để kiểm chứng lòng tin. Tốt nhất nên có hình phạt phù hợp, cấm đăng chủ đề mua bán trên diễn đàn trong thời gian nhất định (theo em là 4 tháng). Những ai trong diễn đàn mình mua hàng của bác Hải nên cho phản hồi trung thực để các anh chị em khác có đánh giá khách quan mà rút kinh nghiệm, tránh các bên bức xúc quá nói thêm nói bớt mất hay.
    Điều quan trọng nhất là: Luôn tôn trọng sự thật và chữ tín trong mua bán. Và đừng dồn ai tới đường cùng.

ChangDau thích bài này.
  4. COSOVO

COSOVO Member

BB Model:
    FUll Blackberry
    Mình hoàn toàn ko vi phạm nội qui trên diễn đàn, và ko phải là kẻ gian chưa hề nói với ai hàng ship us cả, và nói rất rõ ràng nguồn hàng trung quốc về, rất nhiều anh e hỏi mình đã thẳng thắng trả lời, chắc chàng dâu cũng biết, hỏi anh Long or anh Băng lê là biết, trong topic mình bán cũng không hề nói 1 chữ nào là hàng ship us, anh em hỏi mình nói rất rõ ràng,

Vụ z10 vừa qua mình nhận lổi bán ra hàng thiếu kinh nghiệm led xanh màn ko setup pin không logo, nắp đít không NFC, mình đổi 100% hết tất cả cho anh em, chứ có phải là từ chối đổi cho khách hàng đâu, cả Anh đặng kỳ Hải, e cũng nói rõ ràng anh mang qua e đổi cho, nếu biết rõ điều đó thì mình đâu có điên nhập về bán, ai tin hay không thì tùy, về chất lượng hàng không có sự khác biệt led xanh chỉ là hàng trải nghiệm của nhà mạng thôi nó vẫn đc phép bán ra ngoài đầu imei 35x cái này các bạn cứ qua diễn đàn nước ngoài mà hỏi, còn về phần pin mình + nắp ko NFC 001 bị dính phải mình chủ động đổi hết cho anh em ngoài ra bh thêm cho anh e là 1 năm còn bh thêm cả màn hình, vậy có phải mình đang sửa lỗi hay không, nói thật cái lô hàng z10 đó mình lỗ hơn cả 100tr hàng nhập về 3tr6 mà pin thì mua 210k đổi cho e mua nắp đổi nữa còn lại hơn 25 cây 001 lỗi bảo hành anh em chu đáo chấp nhận thiệt hại bù đắp hết, mình chưa hề trốn trách trách nhiệm.

ChangDau, brian81090Tan Loch thích bài này.
  5. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    " e xin lấy cái chết để tạ tội với các bác..." hehe... đùa thôi, giải quyết triệt để là đc rùi.. mong bác sớm lấy lại thương hiệu of mình..

ChangDau thích bài này.
  6. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    E hỏi khí không phải, liệu không có mấy bác lên diễn đàn phản ánh, ae ném đá thì các bác bán hàng có tự cởi áo cho người xem sẹo, còn cởi nốt áo ông ông cùng phường ( buôn có bạn, bán có phường) cho bàn dân thiên hạ xem? Có tự đăng đàn thông báo như bây giờ ko? Có chấp nhận đổi trả......?
    Thiết nghĩ qua việc này ae chơi BlackBerry cũng sẽ có nhiều kinh nghiệm, các thương gia cũng có nhiều bài học đắt gía và cách bán hàng kiểu khác! ::P
    Trong buôn bán thì khi đã mất lòng tin và uy tín thì sẽ khó mà làm lại được, mặc dù cũng đã quay đầu là bờ. :confused:
    E có câu mấy ae xây dựng hay trêu nhau, các bác bỏ qua đừng chém e nhé :cool:
    Xây cái bể phốt mới còn rẻ và nhàn hạ hơn là đập cái bể phốt cũ đi và xây lại trên nền cái cũ. :rolleyes:
    Còn việc cấm hay không cấm thì e nghĩ chẳng ai cấm ai được, rồi lại có bình mới rượu cũ.....và e cũng mong các bác đại xá khi người ta cũng đã có ý thức lại. ( hihi, e chưa đủ tuổi qđ)
    Have fun.
    SENT FROM Z.

Sửa lần cuối: 21/6/14
    ChangDauLoki thích bài này
  7. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Thực ra mình biết có topic này một phần là do ý kiến của mình. Mình hoàn toàn không biết bạn, cũng như ban không biết mình và chúng ta hoàn toàn không liên quan tới nhau. Mình ở tận ngoài Bắc. Mình chỉ là một thành viên theo dõi câu chuyện từ đầu qua từng bài comment, đọc những bài phân tích trình bày của nhiều bên.
    Thứ nhất nếu mình là ban quản trị thì mình cũng sẽ không ban nick bạn, bởi như bạn đã nói, đúng là bạn không hề vi phạm nội quy diễn đàn nên đương nhiên bạn được tham gia diễn đàn như tất cả các thành viện khác theo đúng cấp độ và nội qui. Nhưng với cung cách làm ăn mình đề nghị ban quản trị CẤM BẠN có hành động rao bán trao đổi thiết bị trừ khi ban quản trị chấp nhận bảo đảm mọi vấn đề cho bạn hoặc không bênh vực thành viên nếu có thắc mắc về hàng hóa của bạn.
    Thứ 2 là xin mời mọi người cùng xem ảnh kèm theo. Bạn sẽ nói gì? Nói rằng bạn chỉ tuyên bố bản 003 là từ Canada còn các bản khác bạn không nhắc tới xuất xứ nghĩa là nghiễm nhiên từ TQ? Theo mình đây là hành động mập mờ nhằm gian dối. Chỉ ai hỏi thì bạn nói còn nếu không ai hỏi thì bạn cũng sẽ không nói xuất xứ, làm cho ai nghĩ rằng đó là máy US hay Canada thì đó là máy US, Canada?
    Thứ 3, mình ghi nhận sự sửa sai của bạn. Nhưng sửa sai không thể làm máy dựng trở thành máy zin (dù nó tốt tương đương máy zin vì bạn dám bảo hành tới 1 năm, nghĩa là bạn tin tưởng và dám đảm bảo về chất lượng máy)
    Thứ 4, mình nghĩ bạn là 1 thương gia đầy kinh nghiệm hơn rất nhiều người dùng BB chứ :), Là một thương gia lâu năm và uy tín, chẳng nhẽ lô hàng về thì bạn không thèm check một chiếc máy nào :). Ngay cả việc hôm nay bạn nói là nhận lỗi thiếu kinh nghiệm bán hàng led màu xanh mà trước đó mấy hôm bạn vẫn tuyên bố đó không là lý do để phân biệt hàng dựng, sao hôm nay đã nhận lỗi rồi :). Bạn còn nói đèn led xanh là hàng trải nghiệm của nhà mạng, nhưng lại không lý giải chuyện không màn hình setup.
    Bạn nhận ra sai lầm là nhập phải đợt hàng mà nắp đít không NFC, pin không LOGO nghĩa là đó hoàn toàn không phải lô hàng zin, xịn như bạn đã tuyên bố chứ bạn không thể chữa cháy bằng việc đổi pin và nắp NFC cho khách được. Như thế đâu phải là zin?
    Chưa nói đến chuyện bảo hành của bạn. Mà câu chuyện ở đây là bạn đã bán hàng không zin như quảng cáo. Còn nếu mình trở thành TG thì mình cam đoan cũng sẽ dám bảo hành hàng xách tay Thâm Quyến như các bạn thương gia khác trên toàn quốc.
    Buôn bán thì ngay như chính bản thân BlackBerry cũng bị lỗ trên chính sản phẩm con đẻ của họ và chắc chắn họ làm ăn minh bạch hơn bất cứ công ty nào ở VN, vậy nên bạn đừng mang chuyện lỗ bao nhiêu ra mà kể nhé. Tôi buôn gạo từ ruộng nhà bà ngoại tôi ra đàng hoàng mà vẫn còn lỗ đấy.
    Thân!

Các file đính kèm:

ngoctan1709, dungtq, pknguyen894 người khác thích bài này.
  8. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    Ẹc.topic này bắc đầu có mùi vị rồi nhỉ.hi

ChangDau, Lokitrungnguyen15 thích bài này.
  9. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Đây không phải topic để tranh luận, chúng ta đã tranh luận nhiều rồi, giờ là lúc góp ý cách xử lý.

Tất cả các bạn đều có quyền và cả phần trách nhiệm trong góp ý. Còn lúc vote thì chỉ có Well-know member mới được vote để đảm bảo tính khách quan.
    Và các bạn nói lên ý kiến của mình là được, ko trích dẫn nhau và tranh luận với nhau ở đây, dù sao cũng đang góp ý cho bbvietnam.

Loki thích bài này.
  10. Loki

Loki Well-Known Member

BB Model:
    Q10 love Z10
    Sorry, mình quên mất nên bị cuốn vào tranh luận. Sẽ dừng tranh luận.
    Không liên quan nhưng có vẻ nhiều anh em thức xem bóng đá thì phải.

- Sử dụng TapAtalk trên iPhone để vào diễn đàn BlackBerry cho máu -

ChangDau thích bài này.
  11. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    Vậy là lô hàng 001 bạn bán thời gian tháng 4 và 5 /2014 bạn chấp nhận BH 1 năm và luôn cả màn hình đúng không vậy. Nếu vậy anh em nào trong tinh trang này thì yên tay sai nha

12. phanlinhkhuong

phanlinhkhuong Active Member

BB Model:
    Leap
    Mình không thích cách rao bán lật lọng là hàng ship US nhưng thực chất là ship TQ. Vote không cho bán hàng trong bbvietnam từ đây đến hết năm :)

13. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Đóng chủ đề nhé, sẽ sớm đưa ra topic cho các Well-Know Members bỏ phiếu. :)

taothao_xxx thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...