[Lưu Ý] Trường hợp của thành viên Hải Cosovo

Thảo luận trong 'Đánh giá - Xây dựng thương gia' bắt đầu bởi ChangDau, 19/6/14.

Chia sẻ trang này

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luvxinh

luvxinh Well-Known Member

Ý kiến của mình: không cho tiếp tục

Cơ sở: mình ko mua máy, ko tham gia vào rao vặt và buôn bán, nhưng chỉ dựa vào những bài đối đáp của thành viên Hải với các member khác, mình cũng ko muốn để Hải tiếp tục tham gia diễn đàn.

taothao_xxx, ChangDauLoki thích bài này.
  2. chungph

chungph Active Member

BB Model:
    PB 16G
    Hình như mình chưa đạt well-known thì phải :D
    Dưới góc độ người tiêu dùng, chỉ mong anh em thương gia lấy cái tâm, chữ tín, tôn trọng khách hàng làm đầu là được!

taothao_xxxChangDau thích bài này
  3. katori

katori Well-Known Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Chẳng biết em có được bỏ phiếu không nữa :D

ChangDau thích bài này.
  4. thuoclao0908

thuoclao0908 Well-Known Member

BB Model:
    ........
    Bác à chưa được đâu về trick đi :D

Loki thích bài này.
  5. khungnhatdoc

khungnhatdoc New Member

BB Model:
    8820
    Mới qua FB của Hải về! xem clip bán hàng của Hải !
    Mặc dù đoán trước được kết quả nhưng vẫn còn hi vọng vào lương tâm của 1 người làm ăn chân chính.
    Thực ra mọi việc nó chả có gì to tát nếu Hải thừa nhận và xin lỗi. Mình nghĩ chắc chả nhiều người đòi Hải phải xin lỗi đích danh và hoàn tiền lại đâu. Nhưng cái thái độ nhận trách nhiệm, nhận sai và sửa là quan trọng.
    Mình nghĩ mod cũng chả cần phải họp hay vote làm gì cho nó ...mệt nữa. Vì theo mình bất cứ ai từng mua, xài và tôn trọng việc làm ăn chân chính mà chữ TÍN hàng đầu thì chắc chắn sẽ quên Hải ngay lập tức, còn với những bạn có niềm tin mù quáng thì có nói gì người ta cũng bỏ ngoài tai thôi.

Sự lựa chọn là đến từ người tiêu dùng thôi.

Cứ cho Hải buôn bán như mình thường, bởi kh sẽ lựa chọn thôi. Cá nhân mình nghĩ, kiểu làm ăn chộp giựt, tè le như vậy, chỉ lừa dc người nhẹ dạ, người " chấp nhận điều giả tạo ấy.
    Mình biết là hàng tè le, nhưng do điều kiện kinh tế, cũng như máu liều nên ủng hộ cũng kha khá rồi! Có điều đến mức này thì ...bó tay!Mình giả bộ như ko biết để xài, để phiêu lưu với điều mình chọn ( mình hay nghịch nên số dt mua và nghịch hỏng chắc phải cân kg chứ chả đêm số lượng cái ) nhưng mình rất dị ứng với kiểu như Hải đã ứng xử.

Ngay cả trong khi quá trình lùm xùm này xảy ra, mình thất vọng tập 1 khi Hải viết bài " biện minh" cho mình nhưng lại lôi 1 loạt các người khác xuống bùn theo mình. thất vọng tập 2 khi Hải lại tiếp tục mất bình tĩnh không kiềm chế được lời nói của mình trong khi sự việc tiếp diễn. Và giọt nước cuối cùng làm tràn ly là khi xem cái clip bán hàng mới up trên FB Hải.

Tạm biệt Hải, hi vọng gặp Hải trong 1 hoàn cảnh khác!
    ( giá như ngày đầu, Hải nói giống y như CLIP đó thì làm gì có ngày hôm nay!)
    ..................................
    Tiện cho hỏi ngoài lề tí!

Như thế nào là hàng dựng. Vì theo khái niệm của mình, máy xuất xưởng ra là máy mới, qua sử dụng là máy cũ , trong quá trình sử dụng nó hỏng này hỏng kia thì thay linh kiện để nó tiếp tục được " xài được". Vậy, có phải chỉ nên phân biệt hàng dùng được và ko dùng dc.
    Chứ nhiều con đã qua sử dũng, có sửa chữa mà vẫn xài tốt đó thôi. Như con LG của mình nghịch tèo bôot, đi sửa phải tháo bung ra, nhưng sửa dc và xài tốt lại .
    Vậy! chốt lại, cái chính, có phải quan trọng nhất là " Người bán nói rõ trung thực về máy như thế nào và đúng với giá tiền thực chất của nó" , chứ ko phải hàng này hàng kia lòe mọi người.

Sửa lần cuối: 19/6/14
  6. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Chỉ mong các thương gia nói đúng và nói thật nguồn gốc chất lượng, sau đó đưa ra các mức giá của từng loại hàng để tự khách lựa chọn theo nhu cầu và khả năng. Chứ còn lập lờ đỏ đen thì người tiêu dùng còn chịu thiệt thòi.
    NGƯỜI MUA CÓ THỂ NHẦM CHỨ NGƯỜI BÁN KHÔNG BAO GIỜ NHẦM. :P:rolleyes:

SENT FROM Z.

ChangDau, phuongnam72Loki thích bài này.
  7. dangkyhai

dangkyhai New Member

BB Model:
    BB Z10
    Việc trước tiên mình đề nghị là Hải Cosovo trả lại tiền theo như cam kết đã đăng. Mình rất ngại khi tới nhà một lần nữa nên em mình sẽ nhờ ai đó tới trả.
    Nếu mọi việc tốt đẹp mình sẽ báo lên đây và coi đó là một thiện chí...
    Hãy làm việc này trước tiên đã
    Nếu Hải Cosovo đọc tin này thì hãy làm như những gì mình đã viết
    DKH

taothao_xxxChangDau thích bài này
  8. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Trả tiền là chuyện nhỏ! :D

ChangDau thích bài này.
  9. lado1234

lado1234 Member

BB Model:
    z30
    Quan trọng nhất là Hải Cosovo có biết quay đầu là bờ không thôi, biết sai thì mọi người nên cho 1 cơ hội

ChangDau thích bài này.
  10. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Các bạn đóng góp thêm ý kiến nhé, :) Chúng ta nên sớm kết thúc mọi việc và bắt đầu "tái kiến thiết", cái cũ đập đi xây lại cái mới lành mạnh, tốt đẹp hơn.
    Thanks All.

khungnhatdoc thích bài này.
  11. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    để các Well-Known Member cho ý kiến, chứ ae ý kiến làm gì:))

nguyentChangDau thích bài này
  12. hnd1710

hnd1710 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    "Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh kẻ chạy lại".nên để thương gia Hải cosovo có cơ hội sửa sai,đây cũng là cơ hội để thương gia Hải thể hiện lại cách làm ăn của mình, còn không thì out cũng chưa muộn

ChangDau thích bài này.
  13. thanhbinhdnhk

thanhbinhdnhk Active Member

BB Model:
    PS+Z10+9700+playbook
    theo ý mình cứ theo nội quy diễn đàn mà xử lý, nếu trong nội quy chưa có thì nên dừng lại ở đây, các mod sửa lại nội quy cho chặt chẽ để tránh phát sinh đợt sau. còn về Haicosoco thì cứ để post bài bình thường, vì theo mình qua mấy bài vừa rồi thì ai cũng đã nắm rõ thông tin hết rồi. thương gia uy tín thì sẽ tồn tại lâu dài, còn không uy tín thì sẽ bị quên lãng thôi.:D.
    (ps:mình thấy việc hỏi ý kiến này sao sao ý)

sangdeChangDau thích bài này
  14. toyoka

toyoka Active Member

BB Model:
    8820
    Nói chung là nếu làm ăn không đúng thì nên cho nghỉ dưỡng ( có thời hạn xác định)

ChangDau thích bài này.
  15. bitis06

bitis06 Well-Known Member

BB Model:
    CLASSIC+PASSPORT.
    Đánh kẻ chạy đi chứ ko ai đánh kẻ chạy lại!
    Cứu một mạng người còn hơn xây bẩy toà tháp!
    Nhân vô thập toàn, con người ta ai mà chẳng có lúc sai!
    Thiện tai, thiện tai! :oops:

SENT FROM Q.

ChangDau thích bài này.
  16. brian81090

brian81090 Active Member

Mình có đề nghị là giảm tiêu chí xuống một bậc đi cho những thành viên Active Member có thể thêm gia và đóng góp thêm ý kiến. Theo ý kiến chủ quan của mình thì thành viên Active Member vẫn là thành phần chiếm số đông. Không nên bỏ qua ý kiến của các Active Member được

ChangDau thích bài này.
  17. ngonggia

ngonggia New Member

BB Model:
    z10
    mình là mem mới...cũng chả commet bao giờ đọc các pic vì vụ này thấy nhiều điểm giống trường hợp của mình quá. cũng muốn chia sẻ vói các bạn thế này...
    mình dùng bb cung dc 3 năm rồi tháng trước 97 của mình bị hỏng nên tính mua z10 vì giá đang tốt vói xét nhu cầu với ưu nhược điểm mình đã tham khảo trên mạng thì z10 ổn cả...chỉ là sai lầm là mình đặt niềm tin ko đúng chỗ về nơi bán mà thôi...(cũng vì bận công việc mình cung chỉ tranh thủ mua bán lúc nhập nhoạng tìm được địa chỉ là đi mua mà thôi cái này mình ko trách ai dc ngoài trách mình ngu thôi)....
    trước khi mua mình đều gọi điện đến kĩ tận nơi xem còn hàng ko giá cả thế nào; lúc nói truyện mình luôn nhấn mạnh là mua full box new; ko phải thừa tiền nhưng tầm giá này thì với mình ko có gì khó khăn cả...đến nói bóc máy kiểm tra thực ra mình có biết tí j đâu...mình trả tiền cầm máy đi về thàng bạn nhìn thấy gủi mấy bài test máy dựng cho mình...> máy dựng luôn. dúng 9/10 luôn...haiz...
    chán quá mình dem máy đến chỗ người ta mình rất tôn trọng người bán nhé; nói năng vừa phải lễ độ ko lùm xum làm gì cả cũng chả sợ gì cả đi thẳng vào vấn đề luôn..loanh quoanh 1 lúc thì họ nói thu lại máy nhưng nói mình chịu phí 500k...cái cảm giác ức chế...có tin dc không haiz mình nghĩ ko phải là lúc để mình cự cãi >>> chấp nhận giá đấy coi như đi chợ rơi mất 500k để mà lấy bài học bảo cho anh em bạn bè biết mà tránh xa thôi.
    hôm sau vẫn z10 mình đã có kinh nghiệm hơn...đã tham khảo bạn bè nữa nên mình đã chọn mua dc 1 địa chỉ uy tín tại HN và hoàn toàn vừa ý vói em z10 này...cả khi mua lẫn lúc giao tiền giá new full box.
    hôm nay bỏ ra ít thời gian để đọc vụ lum xùm này...mua hàng ở đâu giá tiền thế nào mua hang new hay đựng cũ kể cả hiểu thế nào là dựng nữa; còn tùy thuộc vào điều kiện nhu cầu và khả năng kinh tế của mỗi người từ đó chất lượng sản phẩm bán ra của các TG cũng khác (kể cả có những máy mà hàng đựng làm lại có thể ổn định và chạy tốt như máy mói đi chăng nữa) khi người mua nói mua máy new nhưng bác lại lôi ra 1 con máy cũ bảo là new là bác đang lừa đối người mua (kể cả là bác có thể tự tin 100% là con máy dựng ấy có thể chạy tốt ngang tầm máy new ) cung là bác quá sai rồi. Vì cái giá mà người mua đã gật đầu dủ để thấy họ rất coi trong 2 cái "new" vs "đựng" này...
    nhiều bạn nói hang điện tủ nó lỗi hay random dủ kiểu; mình đống ý nhưng hàng dưng lỗi với hàng new lỗi khác xa nhau rất nhiều...
    nếu dc bỏ phiếu có lẽ mình sẽ ko dồng tình lắm với bac TG nói trên.......commet hơi muộn thank all.

ChangDau, hoanghungpcLoki thích bài này.
  18. dungtq

dungtq Active Member

BB Model:
    9900bl+w+q10white
    mình cũng có một thời nhập bb về cho anh em và hiện giờ là các dòng máy xách tay từ hàn quốc , nhưng mình cũng phản đối việc làm ăn thế này vì không chỉ ảnh hưởng tới người tiêu dùng mà còn làm ảnh hưởng tới uy tín của diễn đàn...đôi lời góp ý...

Ngocbaobb, ChangDauhoanghungpc thích bài này.
  19. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Ko cần đâu bác chủ thớt à:
    1/ ko ai dám đâm đầu vô CSV nữa đâu.
    2/ time sẽ chứng minh cách làm ăn CSV..
    3/ những ai muốn tiếp tục mua hàng of CSV thì cũng không cản đc . . vì người ta vẫn tin tưởng CSV hay chấp nhận sp of CSV
    Túm cái váy : hãy cho bác ấy tiếp tục hoạt động bình thường như vậy mới xem được cách làm ăn of bác ấy trong time tới..

ChangDau, Lokiphuongnam72 thích bài này.
  20. trungnguyen15

trungnguyen15 Member

BB Model:
    Blackberry Z10 -001
    Tùy người mua thôi, mod đừng xóa mấy bài này, ngươi tiêu dùng khi mua hàng cũng sẽ lên mạng tham khảo xem mua ở đâu. cứ để bán bình thường. Thời gian sẽ chứng minh TG này có tồn tại được hay không.

ChangDau thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Đang tải...