Leaked Lỗi thông báo của app android trong Hub!!!

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi truonghaf4, 24/8/14.

Chia sẻ trang này

1. truonghaf4 Active Member
    BB Model:
    z10

Số bài viết:
    232
    Tình hình là sau khi restore Blackberry Runtime từ phiên bản .700 lên .1052 thì bị dính lỗi này, mỗi khi có thông báo từ android app thì bấm vào thông báo không thấy hiện ra gì chỉ treo đơ màn hình rồi bật trờ lại Hub.
    Nếu autoload rom mới hoàn toàn hoặc restore Blackberry Runtime của bản 1052 (mình đã backup riêng) thì lại ngon lành.
    Lý do mình cần BB runtime bản 700 là do đang chơi game BoomBeach.

Các cách mình đã thử:
    1. slideload lại android runtime (gồm sys.android.bar+sys.android.shell.bar)
    >>>kết quả: bấm vào thông báo android app thì ko thấy phản hồi, chỉ giữ lỳ đánh dấu đã đọc và xóa được
    2. Slide từng file android runtime thì cũng tương tự như trên
    3. Restore BB Runtime bản 700, sau đó restore BB runtime bản 1052>>>sửa lỗi nhưng android app mất hoàn toàn thông tin cũ
    4. Backup full, autoload lại 1052 sau đó restore lại>>>tình trạng vẫn y nguyên.

Ai có cách nào khác bày tui với, hết bài rồi mới lên hỏi:(

Tags:
  2. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    lần sau muốn backup dữ liệu của các app ăn roi bác chỉ cần copy toàn bộ file mics ra ngoài sau khi autoload xong thì copy ngược lại thế là ok

như vậy bác có thể dùng cách sau:
    resto android runtime bản 700 vào
    copy file trong thư mục mics ra ngoài
    autoload 1052, resto file 1052 sau đó copy thư mục mics trở lại thế là ổn.

truonghaf4 thích bài này.
  3. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    thử luôn và ngay:D

4. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    sao có 200MB mà nó copy từ laptop vào BB mà lâu dữ vậy, nó ghi 18h, mãi mới được 2% bạn ơi

5. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    10.3 copy rất chi là lâu phải lâu gấp 3, 4 lần bình thường

6. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    mất 1 ngày và có khi còn hơn thế bạn à.
    Có cách nào copy riêng cái mình cần ra không? ví dụ trong /mísc/android/Android/obb/com.supercell.boombeach thì mình copy .obb ra rồi.
    Còn cái nào cần để cứ không?

Mình đoán data của tất cả android app chứa trong BB Runtime, nhưng không biết thực tế nó là những file nào để mà tự backup hoặc liệu có backup được không?

Trước đây mình cũng bị lỗi này rồi, hồi dùng bản .442, sau khi restore lên .700 thì ko thấy bị lỗi này nữa, giờ từ 700 lên 1052 thì lại bị lỗi

7. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    Android runtime không chứa cái gì cả nó là nền tảng để chạy file apk. nơi sảve nằm trong thư mục mics,

8. Phatdat

Phatdat Active Member

bản rom này vẫn là bản dành cho dev, nên chưa tối ưu hết được, đơn cử là pin, mình thấy khá tệ, tốc độ copy file củng thế, rất lề mề và hay bị đơ không copy được. có lẻ khi ra bản off sẻ vá các lỗi này.

9. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    bản dành cho dev nó có chữ dev đằng sau và bên trong không có seach, không có báo thức, tối giản nhất.

còn leak 10.3.1052 là một bản leak hoàn chỉnh đã được đóng gói cho BP, nó khá ổn định nếu bác chịu dùng không ca thán 1 tuần để nó đồng bộ và học hết thói quen sử dụng của bác.

Chỉ có một điểm chê là tốc độ gõ phím chậm quá, và tốc độ copy dữ liệu cũng chậm.

10. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    thế bạn giải thích hộ mình tại sao mình restore BB runtime mình backup từ khi còn ở bản .700 thì lại có thông tin dữ liệu cũ với?
    Mình không hiểu nó restore những gì mà tài khoản cũ của mình lấy lại được.

Mình vừa thử xóa game đi cài lại, sau đó copy lại thư mục Android (A viết hoa) vào thư mục /misc/android/Android >>>nhưng kết quả vẫn thế, ko có dữ liệu cũ.

Muốn 1 bản hoàn chỉnh không dính líu tới dữ liệu cũ mà khó quá, cần mỗi cái game cày mấy tháng nay rồi:D

11. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    quan trọng là lúc backup bác backup cái gì, em thì không dùng backup cứ copy mics ra rồi copy lại chả mất cái gì

12. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    Thwws chắc bạn ko chơi mấy game online rồi.
    Hoặc nữa, dữ liệu trong misc ít chứ copy kiểu đó thấy cực lắm, copy nhanh thì còn đỡ chứ lâu thế này thì bó tay.
    Còn backup thì mình thử backup riêng BB runtime và restore vào máy thì dù game xoá đi cài lại vẫn đầy đủ thông tin, dù file data để chạy game mới hay cũ. Nên mình nghĩ thông tin trong bb runtime kiểu như nó lưu version của máy đt rồi đối chiếu lên server
    Khi mình restore bản cũ đè lên bản mới thì hình như bọn nó ko merger được với nhau gây ra lỗi.
    Giống như mình restore phần setting vào bản 1052 này, thì phần setting của 700 ko tương thích với 1052 gây ra thiếu sót ko đầy đủ.
    Nói chung là phần restore bb làm vẫn chưa thực sự ngon lắm:(

13. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    bblink thì nhiều người chê rồi, ngày xưa nếu bác dùng os6 hoặc 7 thì thấy cái BDM ngon thế nào, thích backup cái gì thì chọn cái đó.

Giờ BBlink nó backup hết resto thì phát sinh lỗi tùm lum đặc biệt là khi nhảy os từ 10.1 lên 10.2 hoặc 10.2 lên 10.3

truonghaf4 thích bài này.
  14. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    Chuẩn.
    Hôm qua cũng định backup riêng cái Remember lên giốnh như bbos mà ko có, tìm ko ra cách nên đành chụp màn hình để dùng lại khi cần. Mà ko hiểu sao mấy cái Remember này ko sync bố nó lên bb id cho ngon ko

15. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    bác nên dùng evernote nó sao lưu dữ liệu lên đám mây, cứ đăng ký tài khoản sau đó đăng nhập là mọi cái mình ghi chú trên đó đều lưu lại hết. hỗ trợ cả lưu mp3, ảnh ...

16. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Có chăng BBLINK Nó kém ở chỗ chưa cho tuỳ chọn thôi bạn.
    Còn việc bị lỗi khi Restore từ bản OS thấp hơn vào bản os cao hơn là chuyện đương nhiên. Vì bản OS cao hơn nó có sự khác biệt với bản thấp. Bạn Restore cái cũ vào nó xảy ra xung đột là đúng.

Sent from my Z30 using Tapatalk

17. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    Có dùng, nhưng mình ko thích vì remember tiện hơn khi mình tag mấy thứ trên Outlook nó sẽ đồng bộ sang luôn.
    chắc bạn ít làm về hệ thống rồi, thường thì các version ra sau phải tương thích với các bản backup trước đó để người dùng còn nâng cấp lên. Còn bảncao hơn về bản thấp hơn thì sẽ ko được. Cách hiểu của bạn bị ngược rồi

18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Anh vẫn backup / restore đều đều mỗi lần up bằng autoload mà có vấn đề gì đâu :)

19. truonghaf4

truonghaf4 Active Member

BB Model:
    z10
    Gần đây anh có restore full từ bản 700 lên 1052 không?
    Lỗi dễ gặp nhất là phần setting của 700 không tương thích với 1052, sẽ bị thiếu Asisstant setting. Đúng ra không có thì nó bỏ qua, đây nó chèn xừ nó vào setting mới.
    Và nữa, camera từ 700 restore lên 1052 sẽ bị mất panorama.

Nói chung rút kinh nghiệm restore thì ko nên có phần setting và phần BB runtime (em lại cần BB runtime nên mới phải sống chung với lũ)

20. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Mình không dùng bản Dev 700, mình Restore từ bản 10.2.2.1531, mọi thứ OK :)

Đang tải...