Lỗi khi up rom

Thảo luận trong '1001 câu hỏi về BlackBerry' bắt đầu bởi Cu_Shin, 26/4/13.

Chia sẻ trang này

1. Cu_Shin New Member
    BB Model:
    9220

Số bài viết:
    15
    Mình là người mới. Mấy hôm nay tò mò tự tay up rom. Nhưng không hiểu vì sao khi mình dùng phần mềm Bdm hay vnbb. Thì máy tính lại không nhận diện được bản rom. Mặc dù mình đã chạy bản rom mới và xóa những bản rom cũ có trong máy. Mình đã đọc wa 1 bài viết có hướng dẫn cách sửa lỗi có trên wed blackberryvietnam.net/threads/khong-up-rom-duoc-cho-bb-8820.16941/ nhưng vẫn không hjểu cho lắm. Mong mọi người giúp đỡ cho.

Tags:
  2. Toronto9696

Toronto9696 Active Member

BB Model:
    8700V+Pb
  3. Cu_Shin

Cu_Shin New Member

BB Model:
    9220
    Mình cũng đang dùng phần mềm đấy mà bạn. Nhưng khi vào phần cài đặt rom trên vnbb thì phần mềm báo là không có bản rom tương thíck với máy. Mặc dù mình đã cài rom mới nhất trên pc và xóa những rom cũ kô dùng đến

4. sonduong0209

sonduong0209 Member

bác đang dùng máy j, bản rom bác down là bản nào, bác kiểm tra xe bản rom đó có đúng với dòng máy của bác hay ko. khi bác dùng vnbbutils để uprom thì bản rom đó có hiên ra trong phần cài đặt hay ko? bác có thể uprom theo kiểu tháo pin thử xem sao.

5. emxinhlam

emxinhlam Well-Known Member

BB Model:
    8700 9000
    8820 down rom 4.5.0.xxx Rồi cài vào máy , bật bdm để nhận pin và up rom

6. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Bạn đã xoá vendor.xml trong đường dẫn tương ứng chưa?

7. Cu_Shin

Cu_Shin New Member

BB Model:
    9220
    Mình đang dùng bb9220 nhưng bị lỗi y hệt như 8820 vậy. Mình đã xóa file vendor trong đường dẫn nkưng máy vẫn kô nhận được rom. Hiện giờ mình đang dùng os 7. 1. 746 và đang định up lên 7. 1. 907

8. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bạn thử dùng BBHTool up ROM, ngoài ra còn có thể tự mình tối giản ROM theo ý. Bạn nhớ chọn đúng dòng máy và bản ROM là đc

9. sonduong0209

sonduong0209 Member

có thể bác down lộn bản rom của 9320 nên nó ko nhận, bác vào đây down lại nhé ( nhớ chọn đúng đời máy) https://swdownloads.blackberry.com/...sionid=991379D0D6D032670BBDFC5EEC2444A7.node1 down xong bác làm như sau: gỡ bỏ tất cả những chương trình quản lý bb như bdm, vnbbutils (xoá cả thư mục trong ổ D), gỡ bỏ bản rom cũ đã cài vào máy tính, khởi động lại máy tính => tiến hành cài lại bdm đầu tiên, cài vnbbutils, rồi mới cài bản rom bác vừa down, cài xong thì vào xoá bỏ vendor => kết nối đt với máy tính, chạy thằng vnbbutil => wipe máy => chờ đt khởi động hiện trên màn hình lỗi 507 thì chọn mục cài đặt os =>chờ nó cài đặt xong là ok

10. Cu_Shin

Cu_Shin New Member

BB Model:
    9220
    Mình đã làm theo cách của cậu .làm cho bb bị lỗi 507 nhưng máy vẫn không nhận bản rom.Bây giờ máy mình lạị bị lỗi 507 rùi ai biết cách khắc phục không

11. sonduong0209

sonduong0209 Member

bác down bản rom mới chưa, rom đúng với đời máy của bác chưa, bác có làm theo các quy trình ở trên ko vậy? lỗi 507 là lỗi thiếu file hệ thông thôi, ko có j phải lo lắng cả khi wipe máy tức là bác xóa hết file hệ thống để cài mới, uprom ko làm hỏng máy bạn nhé. bạn cứ làm đúng theo các bước trên là ok. Điều quan trọng kiểm tra rom đúng với dời máy thì mới up được. Bác còn máy tính nào khác ko? bác thử chuyển sang máy khác để up xem sao, nhiều khi do bác từng cài nhiều bản rom khác nhau vào máy gây lỗi xung đột nên ko uprom được.

12. minhtuan7610

minhtuan7610 Member

BB Model:
    bold 9000
    Mình bị giống bác này khi mình muốn up room jsl 8. Đến phần nhận mã pin thì nó hiện đúng pin, mình ấn next thì nó chuyên qua unknown pin, tiếp đó là phần tick vào các phần mêm để cài room thì nó ko nhận được cái gì cả, đến giwò mình vẫn ko up đc room jsl 8 , mặc dù up các room khác thì bình thương , theo Lời khuyên thì bạn nên dùng phần mềm CClearn của PC để xóa các bản room cũ, xóa bdm, vào thư mục C xóa bản room, chạy CClearn để nó xóa các file rác, sau đó khởi động lại pc và sau đó cài lại room và thử up room mới

Đang tải...