Lỗi khi Up Rom 9700 T-Mobile

Thảo luận trong 'BDM và các vấn đề về cài đặt OS (ROM)' bắt đầu bởi Kevil, 31/5/12.

Chia sẻ trang này

1. Kevil New Member
    BB Model:
    9000

Số bài viết:
    3
    Chào các bác, e mới đc cho con 9700 T-Mobile, chả hiểu sao e up Rom nó cứ hiện lỗi ntn

E bực quá đành phải dùng BDM để nó tự Update, mà Update lên bản nào k Up, Up ngay cái bản k có bộ gõ TV
    Giờ đang bí quá, bác nào giúp em với ...
    Trc lúc up rom e đã tháo Sim và thẻ
    Ko biết dùng vnbb ấn vào factory rs -> wipe de... -> load os có dẫn đến việc này k nhỉ<br /><br />--- Added at 31/05/2012, 06:29 ---<br /><br />E đã thử down và up 2-3 bản khác nhau đều bị như thế ....

Tags:
  2. hertford

hertford Member

BB Model:
    Playbook vs 9900
    Bạn uninstall luôn BDM, khởi động máy tính rồi cài lại đi

3. doan39

doan39 Member

BB Model:
    Dakota 9900
    Lỗi này là do BDM không nhận dạng được thiết bị.Bạn xoá bản BDM và bản rom đi (nhớ vào ổ C thư mục Research In Motion mà xoá trắng luôn) sau đó khởi động lại PC rồi cài đặt lại.
    Bạn nhớ cài BDM trước rồi bản rom sau rồi kết nối với điện thoại sẽ okie thôi.

4. mk4tx

mk4tx New Member

Mình đang bị giống bạn chưa biết cách giải quyết. :(

5. m-HD.movie

m-HD.movie New Member

BB Model:
    9700
    Hồi sáng cũng bị như vậy, là do BDM version cao quá, bị lỗi, bạn cài BDM version 5, làm lại xem, chắc chắn là đc :D

6. galaxyxxz

galaxyxxz Active Member

BB Model:
    4.5 - 5.0
    Lỗi là do BDM ko nhận ra ROM để bạn up, dù bạn có cài lại BDM cũng vẫn vậy thôi, bạn thử dùng 1 BB khác đời thấp khác và 1 rom khác xem chắc chắn nó sẽ nhận, vì vạy lỗi này hầu như chỉ dính ở BB đời cao.
    Cách khắc phục: Sử dụng soft này, ko cần tối ưu gì cả mà load ROM luôn nhé :)
    BBhybrids Tools - Shrink-A-OS, Crearte-A-JAD, OTA Downloader cập nhật v2.4.9.5

Đang tải...