Lỗi dò sóng liên tục trên Z10 với sim Mobifone ( Rất nhanh sụt Pin )

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi sungtrau, 20/11/13.

Chia sẻ trang này

1. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Em cũng z10 02 nhưng đang dùng rom 1055 luôm để sóng 2g qua đêm chỉ mất khoảng 2=>3%, bác thử xoá cái app vietmusic và up bản rom 1055 xem

sungtrau thích bài này.
  2. sungtrau

sungtrau Member

BB Model:
    9700B - Z10W
    Update : Em mới có một nghi vấn thêm là do em dùng sim mobi , có thể là do lỗi sim mobi ( vì thấy sóng dò liên tục e <-> E ) . Em đang tiếp tục test bằng sim viettel . Hi vọng là do nó :3

3. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    Nếu liên quan đến sim thì theo em nên làm sim mới loại mcro sim chứ không nên dùng sim thường rồi cắt em nhớ có bài bác vnbb đã bàn đến vấn đề này rồi

4. sungtrau

sungtrau Member

BB Model:
    9700B - Z10W
    Vâng ạ . Ở các chi nhánh giao dịch của Mobifone , họ có cung cấp micro sim không bác nhỉ ?

5. aviaiva

BB Model:
    Note 5
    Hãng nào cũng có, bác nhớ yêu cầu loại mcro thì nó mới cấp đúng không nói thì nó cho sim thường thôi.

6. sungtrau

sungtrau Member

BB Model:
    9700B - Z10W
    Tình hình là mình vừa thay sim mobi mới , những vẫn thế . Như vậy mình kết luận là Z10 với Mobi có vấn đề về dò sóng ( E <->e liên tục nhảy qua lại , rất ngốn pin ) Viettel thì không bị hiện tượng trên

7. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Mình mà là Mod mình sẽ nhắc nhở hoặc xoá topic nếu lại đặt tên topic kiểu thế này. Đề nghị bác lần sau đặt tên cụ thể hơn cho mọi người dễ nhận biết và còn hỗ trợ, đừng để chung chung vậy thật chả ra sao.

8. SmartOne

SmartOne Member

BB Model:
    Z10
    Pin của em đang bình thường ko vấn đề gì, nhưng thỉnh thoảng thấy sóng kém lắm. Bọn bạn nó còn bảo là gọi ko liên lạc được. Có khi em cũng đi thay sim phát, sim của em cũng là sim cắt, hơi xấu xấu :)

9. sungtrau

sungtrau Member

BB Model:
    9700B - Z10W
    Có bác nào dùng sim Mobifone bị hiện tượng trên không ạ ?

10. ledothien

ledothien Member

BB Model:
    8700G + 9800
    May minh cung 02, dang dung sim mobi luon, de 2g only. Và may hay nong. Pin nhanh hey nua. Sang go 10 tieng dong Ho. Luot Web có 30phut. May bao yêu pin roi

Sorry minh post bang z10. Khong nhan day dc

11. BlueSky2008

BlueSky2008 Well-Known Member

BB Model:
    Classic no Android
    Con Q10 của mình nếu để chế độ 2G thôi thì thấy sóng bắt ko mạnh bằng "2G & 3G". Nhưng hao pin thì ko bị như bạn. Rất hài lòng với em Q10 :)

Vậy bạn lên bản Official 10.2.0.1803 đi.

12. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    sungtrau Bạn ở đâu? Ở TPHCM, sim Mobi có nơi bị hiện tượng y hệt vậy - có thể ông nhà mạng lại hý hoái chi chi đó

13. sungtrau

sungtrau Member

BB Model:
    9700B - Z10W
    Em ở Hà Nội , đúng là để 3G thì thấy đỡ tốn hơn chỉ để 2G nữa . Mà đi mua hẳn sim micro sim của Mobi thì họ k có để bán , chỉ bảo là sim mới cắt đi cũng ok ( tất nhiên là sim bản mạch nhỏ )

ledothien thích bài này.
  14. sir_nguyen

sir_nguyen New Member

BB Model:
    9700
    Em cũng Z10 - 002 - sim mobi cũng giống bác đây. Để sóng 2G thì thấy có vẻ hay bị dò sóng (để gần loa thì loa kêu, nhà em dùng truyền hình số mặt đất, để đt cạnh angten cũng hay bị mất sóng tv). Nhưng chuyển hẳn sang 3G thì hết lỗi dò sóng, mà pin em để ý là để 3G với 2G ngang nhau, có lúc cảm thấy để 3G pin còn trâu hơn.

ledothien thích bài này.
  15. newbb10

newbb10 New Member

BB Model:
    z10
    Em thì đoán bừa là bác ở chỗ sóng khỏe quá :D, tức là vị trí của bác nhận được sóng của nhiều trạm BTS cùng 1 lúc, do đó, máy của bác luôn luôn phải gửi bản tin cho nhiều cell cùng 1 lúc, các bản tin này có thể là paging (gửi đến máy) hoặc location update (gửi từ máy đi). Nếu chỉ trong phạm vi 1 cell, thì không bị hiện tượng trên. Trước em dùng Bold 9000 có thể check xem máy mình nhận được tín hiệu từ mấy cells, nhưng với BB10 thì giờ không biết check thế nào vụ này.
    Vì để 3G&2G thì thường máy sẽ ưu tiên 3G, và không bị hiện tượng trên do ít cell 3G hơn tại điểm của bác.

Chỉ là ý kiến cá nhân, đúng hay sai em các bác đừng chém em.

ledothien thích bài này.
  16. caonguyentc

caonguyentc Active Member

BB Model:
    Z10
    z10 02 của e cũng k chơi được với mobifone. 2G thì còn có data chứ 3G là tịt thi thoảng lên h+ thì vèo vèo, lắp e sim viettel vào thì k vấn đề gì. Rom e nghĩ k phải vì mấy bản offical lẫn leak rồi. :( thích sài 3G của mobi hơn ấy thế mà lại thế này :(

17. MjlanNo1

MjlanNo1 New Member

Bạn test thêm trường hợp ở khu vực khác xem như ở chỗ làm chẳng hạn. Có thể là trạm 2G ở chỗ bác đang có vấn đề. Nếu 3g vẫn bình thường thì chưa chắc là đó sim

18. tonyhieu

tonyhieu Active Member

BB Model:
    8900
    em s1 đây , cứ chuyển sang e 3g với h+ , vãi shit , có khi cả buổi tối luôn , bực quá gọi cho tổng đài , chúng nó bảo đang kết nối bt , đang ngâm cứu quả sim viettel xem sao .

19. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Hình như máy bác còn bị lỗi dấu cách và phẩy nữa thì phải :D

caonguyentc thích bài này.
  20. xuanquyenz133

xuanquyenz133 Well-Known Member

BB Model:
    Bold9650V+Z10+PB64Gb
    Mình cũng dùng Mobifone. Đúng là để 2g thì nó hay dò sóng liên tục thật, mình để dt bên cái đài radio thấy thỉnh thoảng lại sột sột. Đọc bài này mình để 2g&3g thì ko thấy sột sột gì nữa, máy rất mát. Sao thế nhỉ?. Để độ 3g ít tốn pin hơn chăng?

Đang tải...