Leaked: OS 10.1.0.1627 cho BlackBerry Z10 STL100-1, STL100-2 và STL100-3

Thảo luận trong 'Hệ điều hành BB10' bắt đầu bởi bbold, 2/5/13.

Chia sẻ trang này

1. Culithuonghang

Culithuonghang Well-Known Member

BB Model:
    Z10
    Bản này bị lỗi BlackBerry world, những app đã down về, sau đó xoá đi, khi vào BlackBerry world thì không thể cài lại được.

Mình dùng stl100-3

ResearchInMotion thích bài này.
  2. Trần Hữu Thắng

Trần Hữu Thắng Member

BB Model:
    Z10
    Em thấy chán nhất món liên quan đến z10 ở danh bạ và cuộc gọi, qua bao nhiêu update chẳng khắc phục j cả, khi đánh số điên thoại nếu có trong danh bạ thì hiện luôn phía dưới, nếu chót đánh số điện thoại sai mấy số ở đầu hay giữa thì phải xóa từ cuối trở lên, cuối cùng là đang lưu số điện thoại mà có cuộc gọi đến thì coi như add số điện thoại đó vào danh bạ bị treo, muốn lưu thì phải copy số đó mở danh bạ thêm số liên lạc pase số đấy vào, chứ còn add từ call thì bó tay. sao những cái đơn giản thế chẳng để ý nhỉ chán quá :((

bongdemsamacResearchInMotion thích bài này
  3. code

code Active Member

BB Model:
    bold 9000 + z10
    chả biết bao h VN cho update bản official :( bản leak này xem qua thấy thích mỗi cái whatsapp cho vào hub chứ ngoài ra chưa thấy gì đáng để update :( nếu bt thì update vô tư , nhưng giờ mỗi lần update xong lại ngồi cả tối để link các contact với nhau , mà có bác gì ở trên bảo là update xong bị lỗi BBW , ko cài lại đc các app đã mua hay là thế nào hả các bác? em giờ vẫn đang bị mỗi cái whatsapp cả adobe reader ko update thôi :))

4. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Xin nói lại là như thế này:

Trước khi up bản leak này, mình xóa hết các ứng dụng rồi mới backup với mục đích sau khi up sẽ restore cho nhẹ.

Ai ngờ, sau khi up và restore các dữ liệu cá nhân khác, mình vào lại BBW để cài lại các app đã down về My World trong BBW, mình không thể nào cài lại được, nó chỉ có nút OPEN bên cạnh nhưng không thể mở ra.

Âm thanh vẫn nhỏ, tóm lại bác nào chưa up thì tốt nhất không nên thử. Bực cả mình.

5. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Culithuonghang Dữ liệu cá nhân thì nó là dạng files, bạn nối Z10 vào máy tính và copy nó ra cho nhanh, cùng BBLink làm gì :)

Sau khi bạn đã copy hết dữ liệu ra máy tính, vào Security Wipe 1 cái đi rồi thử xem BB World có ổn hơn không nhé.

6. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Vấn đề là cái my world trên bbw của mình ko sử dụng đc một số app như BlackBerry travel, whatsapp...

7. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thì có ai không hiểu vấn đề của bạn đâu, vì vậy mà ở trên mình đưa ra 1 giải pháp cho bạn đấy chứ.

8. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Ý mình là các nội dung tin nhắn, các e mail trong Hub của mình,

Làm như bạn nói thì ok, nhưng tìm lại các app trc đây rất lâu vì nhiều nhớ ko hết.

Với lại khi làm theo cách bạn nói thì trong phần my world trên bbw cũng ko còn giữ các app trc đây đã down về.

9. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Bản OS này phần Hub hoạt động rất tốt, bạn nào lỗi phần tin nhắn thì thử vào phần Call rồi setting rồi smartdialing chỉnh lại là 10 số xem, mình dùng cách này đã fix đc.

Âm lượng vẫn nhỏ lắm.

10. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Không phải mình có ý gì đâu. Nhưng mỗi lần có bản Update mình thấy khá nhiều lỗi do chủ quan mỗi người chứ không phải lỗi khách quan do OS. Và có một điểm chung ở tất cả những lỗi chủ quan, mình không Backup bất cứ thứ gì bằng BlackBerry Link. Có bản mới nếu có thời gian là chạy luôn.

Chạy xong, việc mình làm là Sign in các tài khoản, chấm hết!

Và cho tới bây giờ, mình không bị lỗi:

• Liên quan tới sms
    • Liên quan tới BBW (ở bản trước 10.1.0.1429 thì bỏ qua, vì lỗi khách quan do OS)
    • Notifications báo chuẩn và nhanh.

11. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Khi up, thông thường mình xoá hết các app vì nghĩ rằng các app vẫn còn trên My world ở Bbw, khi up xong mình chỉ cần vào my world là lôi đc về. Mình xoá các app thì chỉ backup có ~500 M thôi, để dễ Restore vào máy. Nhưng lần này thì Bbw có lỗi thực sự. Chắc sớm có fix.

Công nhận là notification rất nhanh.

ResearchInMotion thích bài này.
  12. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Culithuonghang: Lúc cậu báo cái vụ BBW, mình delete mấy apps và thử lại, thấy vẫn hoạt đồng bình thường. Kỳ hén!

13. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Mình xoá trc khi up

14. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Ôi giời ơi! Cậu xoá rồi lại Backup, vậy là backup cả cái setting khi xoá. BBW nó đụng ở chỗ này này. Làm theo như anh vnbb hướng dẫn là được 100%.
    Tự bạn đánh pan bạn thôi! :P

15. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Giả dụ là làm như bạn là đúng thì khi wipe máy xong vẫn phải còn app trong My World, đằng này mất sạch cả app trong đó.

Thôi tẹo nữa mình thử up lại mà ko backup bất cứ cái gì vậy.

16. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Wipe xong bạn đăng nhập lại BBID là được. List Apps nó theo BBID mà

17. sonbb

sonbb Member

BB Model:
    9700
    Có options "Use enter key to send" chưa các bác? Hóng mỗi cái này

18. ptkien.hnpc

ptkien.hnpc New Member

BB Model:
    Z10
    Mặc dù cũng rất lười up (kiểu 1 tuần/1 bản). Nhưng cuối cùng như những bạn yêu BB mình lại up lên bản 10.1.0.1627.
    Mình có cảm nhận như sau: Tính năng không có gì mới, ngoại trừ trong Hub thêm phần WhatsApp như các bạn đã biết. Tuy nhiên lần này thử không Restore bản Backup cũ mà cài toàn bộ phần mềm từ đầu, danh bạ syn từ Outlook, add gmail, facebook, whatsapp.... Đến giờ sử dụng rất ổn, danh bạ không nhân đôi và không hiện tên khi số gọi có trong danh bạ đến nữa. Các ứng dụng còn lại đều ổn. Giờ quyết tâm đợi bản chính thức 10.1, cùng Viber, skype cho bằng bạn bằng bè......

19. Culithuonghang

BB Model:
    Z10
    Up iếc thế này có hại máy ko các bác, em dùng vốn rất giữ gìn mà cứ vật em ý ra down up 1-2 lần thế này xót xa quá :|

20. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Có hại chứ. Nhưng flash có thể xoá và chép hơn 10 ngàn lần (mình không nhớ chính xác là bao nhiêu). Bạn có thể làm phép tính từ bây giờ cho tới lúc chia tay em nó, cảm giác sẽ an tâm hơn nhiều. Hihihi

Đang tải...