Khuyến cáo : Không nên mua PB

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi Gabriel999, 26/7/14.

Chia sẻ trang này

1. bbplaybook123

bbplaybook123 New Member

BB Model:
    Bb 9900
    O la la playbook giờ là con vợ 2 của em!a e đam mê công nghệ làm con về vọc ham phải biết!

2. kietcsf

kietcsf New Member

BB Model:
    z10
    Vừa mua con 4G LTE giá có 1.900.000 đồng, bỏ sim 3g chạy vèo vèo. Thử hỏi trong tầm giá có em nào ngon hơn.

3. caohokhanh

caohokhanh Active Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Mình chẳng những không mua 01 máy PB mà mua nhiều máy PB.
    Việc sử dụng như thế nào cho có hiệu quả là do người sử dụng, không phải do máy. Ứng dụng cho máy có nhiều (chưa kể port từ Androi sang) nếu chịu khó bỏ chút tiền ra mua.
    Lời khuyên của chủ topic có vẻ như chưa đủ sức thuyết phục lắm!

4. tippit0105

tippit0105 Member

BB Model:
    z10
    Đang dùng PB xứng đang với số tiền bỏ ra

5. lanhkh

lanhkh Active Member

BB Model:
    Priv
    Tính mua em này mà không biết có xài được skype k vậy. Mình đang quan tâm.

6. hubalomcom

hubalomcom New Member

BB Model:
    8800
    Bạn mang cho mình con Android nào chính hãng cấu hình ngang playbook 4G giá 2 triệu mình xem, lời khuyến cáo của bạn hoàn toàn chủ quan và thiếu thuyết phục. Mình công nhận lúc đầu mua về hơi thất vọng về mặt ứng dụng (phần cứng thì quá tuyệt trong tầm giá rồi) nhưng sau vài ngày nghiên cứu tìm kiếm ứng dụng của PB lẫn Android mình hoàn toàn thỏa mãn với cái giá 2tr bỏ ra.

mr.skit thích bài này.
  7. sltk

sltk Active Member

BB Model:
    PB + Q10
    Cho m xin Facebook Android bản 1.91.1.1 cho PB b ơi :)

greeneagless thích bài này.
  8. djbuj

djbuj Active Member

BB Model:
    Passport
    Về tầm giá là oki rồi. Nhưng về giải trí thì quá nghèo nàn, chấm hết :D

Sent from my Q5 using Tapatalk

9. djbuj

djbuj Active Member

BB Model:
    Passport
    Xài nt thì đc. Nhưng ko gọi đc. Kể cả zalo :)

Sent from my Q5 using Tapatalk

lanhkh thích bài này.
  10. vudinhnam9630

vudinhnam9630 New Member

BB Model:
    9630
    Xài ngon lành cành đào.
    Pác nào chê thì cầm 2 triệu mà đi mấy con Tung Của mà xài.

11. Vo Tuan

Vo Tuan Member

BB Model:
    Z10
    Theo tôi thì sử dụng đúng cái mà PB thỏa mãn được thì OK, không thì chê nó là không khách quan. Trước khi mua PB bạn cần xác định nhu cầu của mình là đang muốn sử dụng máy tính bảng cho việc gì (tránh trường hợp thấy rẻ thì mua). Nếu bạn cần sử dụng nhiều vài các tiện ích công việc: email, tra cứu thông tin trên Web, quản lý danh bạ, đọc sách, trao đổi nhanh các giao dịch, hay "em yêu khoa học" (thích tìm tòi, vọc quấy,...)... nói chung là cho "bussiness and creation" thì PB là một lựa chọn tốt.
    Còn bạn đang muốn cho MTB để giải trí: game, chụp hình,.... xin các bạn đừng cho PB (vì đây không phải là mục đích của PB) mà chọn một thiết bị khác thiết thực hơn tùy nhu cầu của bạn. Các MTB đang chạy Android, IOS, hay Win sẽ giúp bạn tốt hơn.
    Bản thân tôi cũng hơi thất vọng với nó khoản một tuần đầu khi mua nó, nhưng sau đó tôi thấy thích PB khi nó chạy được BB OS 2. Với tôi các MTB chạy Android từ tầm trung (hiện nay khoản 5 tr trở xuống) thì không phải "đối thủ" của PB (giá trị sử dụng <> giá trị kinh tế).
    Mong các bạn các bạn chưa có PB hay đang muốn cần xác định rõ nhu cầu của mình.
    Vài lời chia sẻ.
    Trân trọng

hoangthuan, ChangDauvnbb thích bài này.
  12. huytb1990

huytb1990 Member

BB Model:
    playbook
    kể cả game hay chụp hình thì pb ko phải là quá bết bét đâu bác :D. Cam của nó còn ngon hơn ối con MTB tầm tầm 7tr đổ về.

13. wipebb

wipebb Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Các bác cho em ý kiến : e đag cầm 2 bb 1 z10, 1 bb 8520, e đag có ý định cho z10 ra đi, zing Paybook vì e chưa có cơ hội đc dùng bao giờ, nhưg lại phân vân về mail, các phần mềm ott trên pb. E lên đánh đổi z10 vs pb k các bác!

14. b_asuka2004

b_asuka2004 Active Member

BB Model:
    9900 white roger
    nếu bác khuyên không nên dùng PB vì đợt này về nó là hàng dựng, hay lỗi hoặc đột tử thì anh em có thể đồng tình với bác hơn là hiệu năng thực của nó. vì ai cũng hiểu nó bao tiền và cho họ lại cái gì mà bác,

15. greeneagless

greeneagless Member

BB Model:
    8520
    Mình thì đang 3 em, một 9k, 1 Z10 và 1 Playbook. Gọi điện và check mail thì bold 9000, Z10 để giải trí nhưng phục vụ việc giải trí di động, tức là ko cần balo túi đựng mà chỉ cần mặc cái quần có túi :) Bên cạnh đó việc hỗ trợ các app Android của BB10 tốt và nhiều hơn Playbook.
    Playbook thì chơi game, xem phim và nghe nhạc lúc ở nhà lười mở lap, còn thêm đọc truyện và lướt web. Playbook hỗ trợ tốt cho công việc như pull mail, lịch làm việc tuy nhiên việc gõ tiếng việt qua phần mềm trung gian (hoặc trực tiếp nhưng không hỗ trợ app native).
    Còn nữa, app native dành cho BB10 nói chung và Z10 nói riêng nhiều hơn Playbook nhiều. Tuy nhiên, những phần mềm cơ bản thì Playbook chắc có hết. :)
    Tóm lại, theo mình Z10 hơn Playbook 3 điểm chính: 1 là tính di động hơn, 2 hỗ trợ app Android tốt hơn, 3 ROM vẫn đang được cập nhật thường xuyên.

Mà thích thì mua mới về luôn chứ đổi làm gì nhỉ :) Hàng đang giảm dần do ko sản xuất nữa bác nên mua lẹ kẻo lên giá :v

wipebb thích bài này.
  16. bbplaybook123

bbplaybook123 New Member

BB Model:
    Bb 9900
    Điều này khó nói vì nếu bạn ko nghe gọi gì thì mình thấy playbook tuyệt vời! Còn z10 pin hơi kém và màn hình nhỏ mình cảm thấy về nhu cầu giải trí playbook tốt hơn.ứng dụng cho văn phòng thì sài của android! Chỉ ko tiện mang theo bên mình như z10 vậy thôi!

17. Vo Tuan

Vo Tuan Member

BB Model:
    Z10
    Theo tôi, bạn nên cố mua thêm PB không đánh đổi Z10. Hệ điều hành BB OS10 đang được hỗ trợ tốt. Hơn nữa khi bạn dùng BB ID trên BB World để cài các ứng dụng cho Z10 (BB OS 10), sẽ được chuyển sang cho BB PB khi bạn đăng nhập vào BB World với cùng BB ID trên PB. Các ứng dụng đã cài trên Z10 này không phải tương thích hoàn toàn với PB nhưng nó cũng chiếm phần lớn (tùy nhu cầu của từng người) với các ứng dụng của tôi trên Z10 thì chuyển sang PB cũng chiếm 80%~90%.
    Hiện nay, PB có rất nhiều chổ bán mong bạn thận trọng khi mua. Có nơi bảo hành 3 tháng hay lên đến 12 tháng, bạn nên chọn các chổ bảo hành dài để yên tâm hơn.
    Mong bạn sớm có PB.

wipebb thích bài này.
  18. kietcsf

kietcsf New Member

BB Model:
    z10
    Tôi không có nhiều tiền nhưng tôi nghĩ một cái máy tính bảng có phần cứng tốt như PlayBook với giá chỉ 1,9 triệu thì cũng không phải đắn đo nhiều khi mua. Cùng lắm thì để tụi nhỏ chơi game chứ không tụi nó cứ đòi chơi bằng cái điện thoại mười mấy chai thì cũng xót lắm.

19. wipebb

wipebb Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Trên dauden 2.490đ bác mua ở đâu 1tr9 chỉ mình với.

20. Vo Tuan

Vo Tuan Member

BB Model:
    Z10
Đang tải...