Khuyến cáo : Không nên mua PB

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)' bắt đầu bởi Gabriel999, 26/7/14.

Chia sẻ trang này

1. Gabriel999 Member
    BB Model:
    Passport 2

Số bài viết:
    126
    Hiện giờ một sô ae ham rẻ mua về dùng, gặp rất nhiều lỗi vặt.Đừng vì thấy rẻ mà mua, Pb chẳng hỗ trợ gì được nhiều cho việc gt, cv cả. Hệ điều hành đã không còn được BlackBerry hỗ trợ nữa.

Tags:
  2. ChangDau

ChangDau I feel lost inside myseft

BB Model:
    R-900
    Đề bài đã có, bài luận đâu? Viết chi tiết đi bạn, chứ ghi vài câu cho vui thì hem vui đâu nha.

BabyNoob, cuongdcTan Loch thích bài này.
  3. Gabriel999

Gabriel999 Member

BB Model:
    Passport 2
    Đây là dạng câu hỏi mở ạ .Em chỉ khuyến cáo thôi. Để ae đang dùng lên tiếng thích hợp hơn. Chứ một mình em lên tiếng e sẽ chủ quan.

4. ChangDau

BB Model:
    R-900
    Vậy là coi như chủ quan. :D
    Mình dùng PB wifi từ lâu, vẫn nhớ lúc mua gần chục triệu đồng, đến giờ nó đã thân tàn ma dại, vỏ ngoài bong tróc rất xấu, nhưng vẫn dùng đều, vẫn mang theo chinh chiến trên mọi công trường đó thôi. Bạn dùng ntn mới thấy nó kém chứ.

Chiếc PB 3G mới về VNam số lượng nhiều giá rất tốt, dùng không khác gì PB wifi thì sao lại chê nhỉ. Bạn mới cầm vào dùng, thấy lạ lẫm không quen nên gọi đó là lỗi vặt chăng.

ngongao000, cuongdcngocdo nuce thích bài này.
  5. toyoka

toyoka Active Member

BB Model:
    8820
    Bác dùng vào việc gì chính vậy? Vì đi đâu cũng thấy nhiều anh em than về phần mềm và độ ổn định.

6. ngocdo nuce

ngocdo nuce New Member

BB Model:
    8700
    bác mang ra công trường làm gì vậy. Mình cũng bên xd hay đi công trường cơ mà hình như em nó không đọc file cad được

7. botbot68

botbot68 New Member

BB Model:
    playbook
    Mình cũng mới tậu về 1 em, thấy rẻ wá nên mua, đươc 10 hôm đã phải mang đi cài lại zùi vi khi reset lại thì mất hết icoin . hỏi cửa hàng thì bảo lỗi nên mang đi cài lại. mất thời gian wá

8. Tan Loch

Tan Loch Moderator

BB Model:
    Z10
    Đúng vậy, nói có sách mách có chứng đi bác... Lỗi thì máy nào không gặp, hàng điện tử mà... bác cho xác suất số máy lỗi lun cho Ace khỏi lăn tăn.

jerrydau thích bài này.
  9. ChangDau

BB Model:
    R-900
    Bạn phải chủ động chứ, bạn in ra bằng Print to go mang theo xem thay cho bản giấy là được.
    Ngoài ra có nó cũng chủ động hơn trong nhiều việc, mình thích chụp ảnh, và trong máy có cả loạt ảnh để ngắm giải trí, kkaakaka

10. ChangDau

BB Model:
    R-900
    Xài như thế này thì ... hichic, bạn chủ động sử dụng đi chứ, cái đó phải mất icon gì đâu, rom dev autoload nó wipe data phát thì mất sạch về rom gốc chứ lỗi gì đâu, đây là một tính năng.

11. mrcantona

mrcantona Well-Known Member

BB Model:
    10
    Cũng có ý đúng là h nó cũ qá rồi + bản thân nó cũng chẳng xài đc vào việc j nhiều, tuy nhiên 1 số người vẫn sd vs nhu cầu và sở thích cá nhân :) pb cũng nhiều lỗii, nhất là thựong vàng hạ cám như hiện tại (trc mấy ae mình xài hàng chính hãng còn dính), thêm nữa là h có nhiều sự lựa chọn tốt hơn cũng ko qá đắt

Cũng có ông cùng cty tự nhiên đi vác 1 con pb 4g về, mình khuyên là mua làm j thì ko nghe. Kết qả là sau vài ngày thì hoàn toàn ko đụng đến nữa, thường là vứt ở nhà cho con nghịch vì trẻ con nó cũng ko biết j mà đòi hỏi cao, lại rẻ nên ko xót :))

Đi công trường có cáii tablet android hoặc ipad cũng hay, cài autocad vào xem và nhất là Dim kích thước rất tiện hơn laptop, rất trực qan. Nếu note thì đc thêm cái bút nữa :D

12. TrongHieu

TrongHieu Member

BB Model:
    9300 + classic
    Bình thường, ai thích thì xài cần gì phai khuyên này nọ. Cá nhân em thấy nó quá tốt rồi ,đương nhiên là k thể so với mấy con tab bây giờ được

13. aviaiva

aviaiva Well-Known Member

BB Model:
    Note 5
    Em dùng cũng gần 2 năm bản wifi chả có lỗi lầm gì, giờ vẫn dùng tốt con gái dùng xem YouTube.

Nhưng cũng giống như bác thớt em cũng khuyên không nên mua vì dùng máy tính bảng thì nên chọn của hãng mới cau hình cao hơn giúp giải trí tốt hơn

14. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    Năm trước dùng bản wifi full box chả lỗi lầm gì ; để lại cho ông bạn cho con chơi game ; mới đây lại rước em plb 4g về để coi phim chả lỗi lầm gì cả. Vậy thì chả có lý do gì nói hang plb mới là kém chất lượng hay lỗi vặt cả. Đúng là hàng plb đợt ko như mấy năm trước mua hộp nguyên seal box pk đầy đủ nhìn vẻ cứng cáp yên tâm hơn; còn đợt mới chỉ có xạc bao da bao theo máy thì chỉ là cái bao giấy. Nói chung hàng nào cũng có tỷ lệ bị lỗi đó là điều không thể tránh khỏi .May là mình không gặp phải máy lỗi :D ; vốn sẵn có BlackBerry mình mua thêm làm cái màn mở rộng cho máy BlackBerry

Sent from my Q10 using Tapatalk

15. conheo83

conheo83 Member

BB Model:
    8700c
    Tuỳ vào nhu cầu và cách dùng thôi.
    Minhf thich Pb hơn con kindle fire Hd của thằng amazon í

Tan Loch thích bài này.
  16. giosongduong

giosongduong Active Member

BB Model:
    8120
    Không nên mua vì ít được hỗ trợ. Do đó giá rẻ và vì thế mới mua được với cái giá rẻ mất. Rất đáng mua trong tầm giá các bác ạ

Tan Loch thích bài này.
  17. thetamtran

thetamtran Member

BB Model:
    8700
    Chủ topic bậy, quá sức bậy bạ, ăn nói chả ra làm sao ! Một thiết bị giá rẻ, tính năng tốt, hỗ trợ hiệu quả cho giải trí, công việc....tại sao lại khuyên mọi người ko nên mua...??? Trước khi giá rẻ, nó là 1 thiết bị giải trí cao cấp, bạn có thể lướt web, lên mạng xả hội bất cứ khi nào, hoặc nằm xem phim, nghe nhạc, chụp vài pô hình ngoại cảnh với playbook...buồn quá thì chơi games. Khi đi mua thì cài cái batterry guru vào, xem thử số lần sạc của pin để biết được máy đã xài bao lâu rồi, vỏ thì ktra thông tin so với máy. Hàng điện tử nào cũng có tỉ lệ lỗi nhất định nên mới phải cần bh...haizzzz bác nên có 1 bài chi tiết phân tích, tại sao lại ko nên???

Sent from my iPad using Tapatalk

chuotgao, caohokhanhTan Loch thích bài này.
  18. bibica_q

bibica_q Member

BB Model:
    8800
    Đâu phải ai cũng có đủ tiền để mua 1 máy tính bảng tốt hơn playbook! Riêng cá nhân mình, playbook đủ tốt rồi!

19. Zguy3n

Zguy3n Active Member

BB Model:
    PP
    Mua hàng rẻ vì hết date thì chính ra là lãng phí vì sẽ phải mua thêm em đời mới. Suy ra càng nghèo càng không nên chơi :D

20. conheo83

conheo83 Member

BB Model:
    8700c
    Mình có 1 em Kindle Fire HD , thằng này chạy android 4 ngon lành chả có gì phàn nàn , cơ mà mình cứ thích ôm Playbook đi làm , đi cafe vì sao ?
    - nhỏ nhưng càm vững tay
    - xài kèm BBOS khá tuyệt
    các ứng dụng can bản thì em nó chạy được tuốt
    - ofifice mình cài king office + bàn phím Multi thi xài không thua android
    - facebook xài bản 1.91.1.1 của android khỏi chê ;v
    - gởi nhận mail thấy mượt hơn android
    - bản đồ và gps mượt nhạy
    và web , mình xin thưa với các bác os 2.1.1917 thì PB lướt web cựt mượt. Hơn hăn ipad 2 và các chú andrroid tầm trung nhé
    nói chung mình dùng PB vì 2 lý do
    1- đáp ứng nhu cầu ( chắc nhu cầu mình thấp :v)
    2- xài lạ lạ độc độc , vì em nó là của BB :v

Sửa lần cuối: 28/7/14
    thetamtran, mrpham81bibica_q thích bài này.
Đang tải...