Khi BBer chuyển sang Iphone thử nghiệm

Thảo luận trong 'Những bài không biết post ở đâu - Chuyện phiếm' bắt đầu bởi Hoangcamapas, 16/9/12.

Chia sẻ trang này

1. wetfoot

wetfoot Super Moderator

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Cách đây hơn một năm cứ nghĩ 3GS (unlock) phải nằm bẹp ở iOS 4.3.2 nhưng giờ thì vi vu bằng chị bằng em rồi

2. trunglev

trunglev Active Member

BB Model:
    Z10
  3. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

@vnbb nhưng tắt hẳn đi vẫn tiết kiệm nhất. :D Vì em ko bao giờ cần LED cả, lúc nào cũng trong tay BB mà.

Iphone mình để rất nhiều phần mềm chạy ngầm, vì khi thoát ra mình bấm phím HOME thôi. Nhưng máy ko bị ì ạch chậm đi. BB cỡ 10 pmem thì có hiện tượng giật rồi(đấy là OS 7 chứ os6 thì RAM ít hơn cơ). Đây cũng là điểm hay của Iphone mà mình chưa hiểu rõ, hay là nó giải phóng bộ nhớ cho tới khi được gọi trở lại. vì gọi lại nó lại Loading.... rồi mới cho sử dụng.

games cùng là Fieldrunner thì trên Iphone hiệu ứng đẹp hơn hẳn BB.
    Dropbox mình cũng thử thì Iphone tính năng phong phú hơn. Ví dụ như camera upload ON. Chụp xong là trên máy tính cài Dropbox cũng có ảnh luôn.
    Trên BB ko có tính năng đấy. Ko hiểu tại sao nó thiên vị nhau thế.

Iphone mà có loại phím qwerty là mình bỏ BB rồi đấy :D >:)

4. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Để LED và tắt rung đi mới là cách tiết kiệm pin tốt nhất đó :)

Ah, iPhone ko chạy đa nhiệm, nên khi nhấn Home là nó close ứng dụng đó luôn (có thể là lưu state hiện tại để khi mở lại nó lại load lên) - anh đoán thế :D

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

5. Hoangcamapas

Hoangcamapas Well-Known Member

Em dùng thì thấy bấm HOme là ứng dụng nó thụt xuống dưới, nháy home 2 nhát thì nó bung ra 1 loạt các ứng dụng đang chạy. Không hiểu sao nó chạy nhiều thế mà ko hao Pin và nóng máy.
    Đa nhiệm ở đây em hiểu là chạy đồng thời, nghĩa là vừa uống sữa vừa thổi kèn. Chứ ko phải nhả cốc sữa ra mới thổi kèn tiếp được. Cái này Iphone có đa nhiệm nhưng nửa vời. Có nghĩa là nhạc nhẽo bạn vẫn mở chí chóe được, vẫn web loading được, nhưng nếu email hoặc sms là tịt luôn web. và web không tiếp tục load nữa, đây thực ra cũng rất hay vì tiết kiệm PIN.

Android chưa thử lâu chưa biết, sắp tới mua con Xperia S xem thử nó ra sao rồi lại report. Nếu anh em nào dùng Android anh em cho biết nhé.......

Còn trên BB10 nó chạy đa nhiệm lại thu các cửa sổ lại thành Active Frame thì ko hiểu là PIN nào chịu nổi, chưa rõ nữa??? Ví dụ tôi ko đọc báo nhưng nó cứ fresh ầm ầm thì Pin nó hao như uống

Đang tải...