John Chen phản bác lại phát biểu tiêu cực của chính trị gia Canada về việc từ bỏ sử dụng BlackBerry

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi luka, 11/5/15.

Chia sẻ trang này

1. chudinh.hao

chudinh.hao Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    Đọc kĩ những lời phát biểu của Bác Chen vừa thâm thuý vừa cứng rắn. Lập luận, lý lẽ, dẫn chứng...tất cả không thể phủ nhận.

luka thích bài này.
  2. Anh_Boss

Anh_Boss Active Member

BB Model:
    Q10
    Mình là người tiêu dùng mà bạn , sao phải dùng từ trung thành. Hay chọn sản phẩm mình cảm thấy tốt nhất , thích nhất , phù hợp với túi tiền nhất.

3. countrycowboy

countrycowboy Well-Known Member

BB Model:
    9780-PB64-Z30
    Nhất nghệ tinh, nhất thân vinh...
    Bạn chỉ đứng được trên 1 đỉnh núi thôi. Các đỉnh núi khác phải để những ng khác đứng nữa chứ. Chỉ đến lúc có đại hồng thuỷ mới thấy đỉnh cao nào có giá trị được. ;))
    BlackBerry có quyền và hoàn toàn thuyết phục khi tự hào về khả năng bảo mật của họ.
    Mình rất thích bác Chen này vì lời văn rất sắc sảo, chặt chẽ.. và có lẽ bác luka dịch cũng rất tốt :-bd

luka thích bài này.
  4. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Bạn có tg vào face, chém gió trên diễn đàn, phát ngôn tùy thích mà ko mấy lo trách nhiệm, bởi bạn chỉ là ng dùng công nghệ bình thường, ko có địa vị xã hội có ảnh hưởng lớn...nên bạn có thể tùy chọn loại đt mà bạn muốn dùng
    Còn ông kia là chính trị gia, nói 1 cách đơn giản thì mọi chính trị gia đều có ảnh hưởng xã hội rất lớn. lời nói đưa ra là ko thể rút lại được và chỉ một lời nói được coi là đơn jản ở vn nh được phát ngôn từ ông ta khiến gần như tất cả phải vào cuộc. Ở vn gọi là ếch chết tại miệng đó

mountain90 thích bài này.
  5. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Đọc qua mới thấy khách hàng của bb toàn tổ chức khủng. Thảo nào bác Chen chuyển sang khách hàng doanh nghiệp là chính chứ ko ưu tiên khách hàng cá nhân. Thế này thì bb lại quay về với bản sắc trước đây rồi. Độc, lạ, cá tính và tiện dụng cao

6. tuananhdepzaj

tuananhdepzaj Active Member

BB Model:
    Z10
    Thiệt tình ổng nói cũng đúng nữa đi app phổ biến trên bb10 thấy mấy năm nay có cải thiện gì đáng kể đâu lập trình viên chả mấy ai măn mà uber, zalo, zing....đều chả có toàn dùng ké của Android mà dùng ké cũng chưa chắc dc như uber chăng hạn:( mong sao sắp tới kho bb World sẽ dc cải thiện chứ có cảm giác như bb World đang đứng im tại chỗ chả phát triển nữa ấy ...

edwardallando thích bài này.
  7. edwardallando

edwardallando Active Member

BB Model:
    BB Passport
    Thì bb đúng có quyền tự hào về phần bảo mật của mình. Nhưng ý mình là nhìn thẳng vào vđề thì bb wa thiếu app, dùng ké android ko ít mà ko làm gì để dev mặn mà cho hđh của mình. Nhìn cách microsoft thu hút dev bằng cách tích hợp các loại code khác nhau vào hđh mà thèm, fai chi BlackBerry cũng có cách nào đo như vậy

8. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Microsoft có nguồn tài chính khủng nên họ có đủ tiềm lực để làm vậy. Bb mới thoát khỏi khủng hoảng thì chưa thể đầu tư dàn trải vậy được
    Thực ra cũng tùy ng thôi bạn ah. Ví dụ như mình, hiện mình dùng z10 và nexus7. Việc chơi game, xem phim, giải trí mình toàn dùng mtb. Trên z10 mình cài những app cơ bản nhất để phục vụ và phần lớn những app đó đều dễ dùng, tiện lợi hơn trên android. Trình duyệt thì bb10 vô đối rồi, bàn phím cũng quá tuyệt vời. Ghi chú, máy tính, nhắc việc thì từ bbos đã quá tốt. Âm lịch đơn giản đúng với chức năng chứ ko quá màu mè như android. Chỉ bực mỗi ko cài được here map thay cho cái bản đồ. Nhiều bạn cứ chê chứ từ ngày lên 10.3, việc dùng app android tốt hơn nhiều. 3 app mà mình phải cài từ android sang là zalo, moon reader và ccleaner đều chạy mượt mà, ổn định. Tóm lại mình thấy đủ dùng trong nhu cầu
    P/s: vợ bảo cho mượn dùng thử mấy hôm rồi thủ luôn, ko chịu trả lại, làm mình đang phải dùng con htc của vợ đây. Chắc bán e htc này mua e z30 quá

countrycowboyedwardallando thích bài này
  9. Alfie Allen

Alfie Allen New Member

BB Model:
    Blackberry Q10
    http://www.cbc.ca/news/canada/kitch...p-shafiq-qaadri-for-insulting-words-1.3069199
    Dường như ông Qaadri này không thích Blackberry thì phải. Đây cũng không phải là lần đầu tiên luôn. :)):)):))

Ai bảo BB10 thiếu apps chứ mình cài 20 apps trên App world mà ít khi nào đụng đến. Nói chung là rất hài lòng với Q10 và Blackberry.

Đọc câu này nguyên bản nghe sướng tai dễ sợ... =D>=D>

countrycowboy thích bài này.
  10. khuchoanghai

khuchoanghai Member

BB Model:
    8900
    nhà ông sẽ sáng nhất Canada

Đang tải...