John Chen đồng ý rằng nền tảng BB10 cần có nhiều ứng dụng hơn nữa, mong muốn có thêm nhiều đối tác

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 29/8/15.

Chia sẻ trang này

1. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Đúng rồi, "yêu cho roi cho vọt" nên nhiều lúc chê là vì yêu chứ không phải ghét. Và chê thì cứ chê, đừng lôi người khác vào thì mới đúng nghĩa là chê. Chứ còn ở đây chê 1 cái điện thoại lại cứ lôi những người khác dùng cái điện thoại đó vào để chê thì nó lại là chuyện hoàn toàn khác rồi.

bakery00, huyphuc842, CuHieuz1 người nữa thích bài này.
  2. ant0135

ant0135 Active Member

BB Model:
    8220
    Có bác nào nhiều kinh nghiệm giúp mình cải thiện cái camera của Passport không? Mình đang dùng 10.3.2.2339, hiện tượng lỗi là cứ quay video ở chế độ 60fps được một lát lại treo cứng, không lưu được....chụp ảnh panorama nhiều khi cũng như vậy. Chụp ảnh bình thường nhiều khi cũng không khá hơn. Lúc đầu mình nghĩ là do thẻ nhớ nhưng chuyển sang lưu ở bộ nhớ trong cũng vẫn vậy. Nản quá, mình rất ức chế với BB về vấn đề này, giống hệt con Z30 trước đây của mình :(. Sorry các bác vì hỏi không đúng chủ đề.

3. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    xin lỗi chứ,cái thằng mà nó nghĩ nó ngoài 30t mà nó nói năng để 1 đứa dưới 30t khinh cho thì xem lại ok!

tranvu0988 thích bài này.
  4. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    ???? có vấn đề về đọc hỉu ak a bạn ??? xem trong câu chữ của tôi là có bảo ttủ ko ??? đã yêu đã thích thì xài,còn đã chê+so sánh thì có những OS # rồi,chả ai cấm dùng BB nhưng đừng có cái kiểu như thế ok! tôi dùng BB vì công việc,nên mấy cái thể loại nhìu app mà ko dùng cho công việc thì tôi cũng chả quan tâm lắm!

5. qk7

qk7 Active Member

BB Model:
    9800
    Ok mình cũng chỉ muốn nói tới đây thôi.
    Đã xài BB thì phải chấp nhận chuyện đó, nhưng đt đừng so sánh với vợ nhé. Không có ông nào xài 1 cái đt cả đời đâu. Thấy cái mới ra thì cũng sẽ bỏ cái cũ ngay.
    Mà cho là vợ thì chấp nhận vậy nhưng ai chẳng muốn vợ mình xinh đẹp, giỏi giang hơn, cả cái xấu của vợ cũng không được góp ý mà mỗi lần nói ra lại bị "thằng hàng xóm" nó chen vào chửi thì thế nào nhỉ?
    Bổ sung: thằng hàng xóm có con vợ chân ngắn, nó cấm ai chê gái chân ngắn giống nó
    CuHieuz Có muốn nói tranh luận gì thì cứ đưa dẫn chứng hoặc lý lẽ hợp lý nhé chú em. Sống ảo chỉ có cái miệng bô bô vậy thì ra đời không thành công được đâu.

Em tôi nó bán camera đấy, nó không xài được app camera cho đt, nó cũng thích xài BB mà nó nói là BB không dùng cho công việc của nó được, có gì sai à

Sửa lần cuối: 29/8/15
  6. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    cmt giống mấy đứa nít ranh ở bên TT quá nhỉ :),hở ra là chụp mũ mà đek biết ng ta ntn :),đối với những ng như bạn thì dẫn chứng chi cho mệt :),ignore là đc rồi :))! 30t++ đấy :)),mà mình có quá thành công đâu chỉ là 1 nhân viên làm kho thôi :)

7. qk7

qk7 Active Member

BB Model:
    9800
    Tôi không quan trọng bạn làm nghề gì, chụp mũ gì đó. Có ignore gì là chuyện của bạn, còn ai gây sự, chửi người khác, gọi người khác là thằng này thằng nọ thì nên xem lại cách cư xử của mình ở trên mạng và cả ngoài đời đi nhé. Bạn có ignore tôi bỏ đi đâu thì những gì bạn nói ra cũng có người khác thấy mà.

8. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    chứ cái gì đây ???? nói là phải nhớ mình nói gì đi chứ,nói vớ va vớ vẩn mà cũng ra vẻ ta đây :)),đến cái cách nc mà so tuổi là tôi thấy tếu rồi =))
    mình mới cmt như vậy thì đã kêu chú e rồi =))

9. Kit Nguyễn

Kit Nguyễn New Member

BB Model:
    9780
  10. qk7

qk7 Active Member

BB Model:
    9800
    CuHieuz
    Đây không phải là tranh luận về chủ đề đt nên mình nghĩ là nên ngưng ở đây nhé.
    Còn muốn quote cái gì thì cứ xem lại những câu đầu tiên và những câu ở bài sau bạn đã nói những gì. Mình nghĩ những từ đó dành cho bạn là hoàn toàn "hợp lý" và chứng tỏ được tính cách của bạn như thế nào.
    Đừng tiếp tục để lòi ra thêm những cái không hay bạn nhé

11. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    đừng ra vẻ nữa a trai 30++ :)),a nc tào lao quá :)),cái cách mà a so tuổi là tôi thấy nực cười rồi :)),tôi chơi với những ng 30++ ng ta đâu có như a :)),suốt ngày đả kích cá nhân = những cái ngôn từ đó mà kêu 30+++ =)) thấy ng ta confirm U30 cái là chuyển xưng hô = "chú e" liền =))

p/s troll mấy cái thằng confirm 30++ ra vẻ ta đây zui ghê =))

qk7 thích bài này.
  12. datmacom

datmacom Active Member

BB Model:
    Z10 + 9780
    Thằng cuhieuz trẻ trâu vãi. Lải nhải như thằng điên

truongthanhdoqk7 thích bài này
  13. CuHieuz

CuHieuz Active Member

BB Model:
    9900-PP
    lớn hơn ai mà kêu ng ta trẻ trâu ??? biết ng ta nói gì ko mà kêu lải nhải ??? tôi viết tiếng việt mà ko đọc đc ak ???

14. mr.trung9999

mr.trung9999 Active Member

BB Model:
    Classic Q20
    Tại bạn diễn đạt không chuẩn chứ ko phải người ta hiểu sai! Chính vì cái câu "không bên thứ 3 mà phải là chính chủ" của bạn đó! Bạn phải nói là ứng dụng viết cho chính hệ điều hành BlackBerry chứ không phải dùng ké android. Bởi vì bên thứ 3 chính là bên viết ứng dụng phong phú mà!

15. bbvnNews

bbvnNews Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bạn hiểu thế có vẻ không đúng, cái "bên thứ 1; thứ 2; thứ 3" nó giống như trong ngữ pháp bạn học có mấy cái Đại từ nhân xưng ngôi thứ nhất, thứ 2, thứ 3 đó.

Ở đây Bạn là người sử dụng chiếc điện thoại, nên Bạn đang giao tiếp trực tiếp với chiếc điện thoại và nền tảng cài trên đó. Vì vậy, Bạn và Người sản xuất ra chiếc điện thoại (hoặc tạo ra nền tảng OS) sẽ chia nhau 2 vị trí ngôi thứ nhất ( I ) và ngôi thứ 2 ( You ), và các ứng dụng bạn cài thêm do 1 người nào đó khác (không phải bạn và cũng không phải công ty chủ quản OS kia) thì dĩ nhiên người đó phải là ngôi thứ 3 ( He, She, They ).

Do vậy, tất cả những ứng dụng bạn cài trên BB10 nếu nó không phải do BlackBerry viết thì đều coi là "ứng dụng bên thứ 3" nhé, kể cả nó là app native hay app android. Nếu bạn vẫn còn chưa tin tưởng những gì mình nói, thì có thể tham khảo bài viết này trên báo ICTNews, nhà báo họ cũng gọi giống mình đấy :)
    P/S: mình lấy bài báo nói về Apple cho khách quan :D

16. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Có mỗi cái câu chữ thôi mà rùm beng. Đọc câu thứ nhất chưa hiểi thì đọc câu thứ 2 sẽ biết câu thứ nhất nói gì. :))
    Lại mang câu thứ nhất ra để chỉ chích nhau :-o

kaxihan thích bài này.
  17. truongthanhdo

truongthanhdo Member

BB Model:
    Bold 9700
    Ngôn ngữ của bạn dùng thì rất chừng mực, nhưng cái văn phong mang tính đả kích nhiều. Trong cách bạn vừa trả lời mình cũng có thể cảm thấy điều đó. Cảm nhận cá nhân là vậy. :rolleyes: Mà thôi nói lan man lại lệch lề câu chuyện. Dừng ở đây được rồi. Cảm ơn bạn đã phúc đáp. >:D<

18. huyphuc842

huyphuc842 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Đính chính lại: bên thứ 3 hiểu nôm na là những người đóng vai trò phụ xung quanh một thỏa thuận hay hợp đồng pháp lý trong đó những đối tượng tham gia chính có hai bên. Trong trường hợp này hai bên là nhà sản xuất và phát hành (manufacturer - BlackBerry) và những người dùng cuối (end users - cá nhân, tổ chức), lưu ý là không bên nào được phân biệt ra là thứ nhất hay là thứ hai cả, đây là quan hệ pháp lý thống nhất không thể tách đi một bên nào; còn các bên thứ ba (third-parties) ở đây chính là các đại lý, cửa hàng trung gian phân phối, v.v.. và cả các dev, phần mềm bên thứ ba chính là các phần mềm ứng dụng trên BB10 không phải do hai bên chủ chốt (BlackBerry và người dùng) viết nên và có khả năng chạy trên nền tảng đó.
    Vậy nên là kể cả app android hay native bạn cài đặt từ bất cứ nguồn nào (trừ do BlackBerry hoặc chính tay bạn viết) chạy trên BB10 cũng là ứng dụng bên thứ ba hết, không phân biệt là viết theo ngôn ngữ lập trình nào.

19. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bạn nhạy cảm quá chăng? Nếu có thể thì làm ơn chỉ cho mình câu nào "mang tính đả kích" để mình sửa. Thanks.

20. khaisilk1910

khaisilk1910 Moderator

BB Model:
    Z30 + Pearl 8120
    Nếu bạn thực sự muốn tham gia ở các thị trường lớn hơn, bạn sẽ phải có các ứng dụng đa nền tảng. Bạn sẽ phải có nhiều đối tác;.. Nếu không bạn sẽ ra đi"
    Yếu tố quyết định!

Đang tải...