John Chen: "BlackBerry Z3 đã được đón nhận rất tốt"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi petertinh, 1/8/14.

Chia sẻ trang này

1. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    C
    Nếu so sánh thì mình nghĩ không nên cho app Android vào vì nó không phải dạng native cho bb10 nếu nói về game thì qua sự bàn luận của anh em bb thì ai cũng biết là z3 hạn chế về game nặng rồi

hieu1994 thích bài này.
  2. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Cái zen fone ấy mình cũng thấy mượt nhưng có thằng em cùng công ty nó mua con 5 bản ram 2gb mới đầu nó khen nấy khen để sau vài tháng nó cho đi luôn hỏi nó làm sao nó bảo sau một thời gian dùng nhiều máy nó cứ sao sao ấy cứ thấy nó chậm dần mặc dù thằng ku ấy là dân nghiện Android luôn cũng nghịch rồi root rủng ra phết mình không quan tâm lắm nên cũng chẳng hỏi kĩ là sao

giatam thích bài này.
  3. Trần Quang Tuấn

Trần Quang Tuấn Active Member

BB Model:
    Z30
    Bữa mình định hỏi mua thì bên Cellphones bảo phải mua thêm gói bảo hành mở rộng giá 310k vì màn hình Zenfone 5 dễ bị lỗi và hư lắm có gói bảo hành này thì được thay màn hình miễn phí. Nghe xong đi về lun ^^

4. phuongnam72

phuongnam72 Well-Known Member

Android là vậy, toàn chậm dần đều! :))

Cấu hình cao mấy cũng lag sau một thời gian dùng!

Q10 mình dùng hơn năm nay chưa thấy hiện tượng này! :-bd

anhtuan000ti teo thích bài này
  5. Nguyenduy00

Nguyenduy00 Member

BB Model:
    bb10
    Zen fone 5 bản 1gb ram thì chip ngon hơn bản 2gb ram. Bạn mình mua con 5 lúc máy mới ra đến h vẫn chưa kêu gì. Mình dùng z10 quen, cầm máy nó toàn quen tay vuốt từ dưới lên để thoát :))

lanhkhti teo thích bài này
  6. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    Tình trạng chung của ng dùng bb 10 khi chuyển qua hệ điều hành khác :)

lanhkhNguyenduy00 thích bài này
  7. congnghia

congnghia Member

BB Model:
    BlackBerry Z10
    Mình nghĩ kg phải là kg tốt, có người mua phải có người bán. Tất cả các hãng từ SAMSUNG đến iphone đều thế kg riêng BlackBerry Z3.

8. sonroses

sonroses Active Member

BB Model:
    Z10-9780
    Các bạn đừng so với Z10, mình nghĩ Z3 nó làm tròn nhiệm vụ của nó đấy, ko phải tự dưng nó thành công ở Ấn Độ và Malay đâu. Bà con dùng Z10 rồi sang Z3 kiểu gì chả kêu lag :)), như kiểu đang đi BMW sau đó chuyển qua Toyota rồi bảo đi xe này lắc lắm :)).

9. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Bản thân mình là người trực tiếp phân phối BlackBerry cho các đại lý và cửa hàng nên ít nhiều thì mình cũng biết rõ tình trạng hàng ra của Z3. Mặc dù không có được hiệu ứng như Z10 ,cũng dễ hiểu vì Z10 ban đầu là sp cao cấp chứ không phải được định hướng giá rẻ như Z3. Ngoài ra, hiệu ứng giảm giá mạnh của Z10 còn một thời gian ngắn nữa vì vậy mà nhiều người bị mua lầm phải hàng Z10 dựng chất lượng không tốt.
    Còn việc các bạn đem so sánh Z3 không bằng Z10 có vẻ không hợp lý. Bất công hơn nếu lấy Z3 hoặc thiết bị BlackBerry 10 nào cài app Android rồi so sánh với máy chạy Android giống như đàn ông mặc váy rồi đi thi sắc đẹp với phụ nữ :D
    Với giá tiền bạn bỏ ra để mua Z3 là rất xứng đáng :)
    .

hoangthuan, kyvoky, lanhkh2 người khác thích bài này.
  10. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Y như mình dùng bb10 quen rồi giờ cầm con nào cảm ứng cũng vuốt túi bụi :))

lanhkh thích bài này.
  11. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Em dùng cả q10 z10 z30 đúngnlà không giống Android dùng lâu mà vẫn thấy máy bình thường mà cũng chẳng phải dọn rác như bên Android

anhtuan000 thích bài này.
  12. taanhquang

taanhquang Member

BB Model:
    8900
    Mình công nhận là những người mua z3 đa số là fan của bb, và mình là một trong số đó, mỗi người một tiêu chí sử dụng, mình thấy mình khác với mọi người, những gì mình cần thì con z3 này đáp ứng đủ, thế thôi

13. Trần Quang Tuấn

Trần Quang Tuấn Active Member

BB Model:
    Z30
    Mình là fan trung lập nè nhưng mình thích ở Z3 là vì nó mang một nét riêng của Blackberry ^^

14. hoaiphuc2010

hoaiphuc2010 New Member

BB Model:
    playbook
    Hi bạn!
    Nghe bạn nói có lẽ bạn làm bên BlackBerry hoặc có hiểu biết nhiều về chính sách bảo hành bên BB. Bạn có thể giúp đỡ mình không?
    Chuyện là hôm trước mình có mua Z3 chính hãng bên Hnam mobile, tin tưởng hang chính hãng nên mình cũng ko test gì, mang về nguyên hộp cho vợ luôn, nhưng khổ cái vợ ko thích nên để lại cho ông anh, mình vẫn chưa găn sim vào.
    Hôm sau ông anh mình báo là máy ko nhận sim và khoang 2 hôm sau mang máy lên Hnam để kiêm tra, có gì thì đổi máy mới ( nhân viên bên đó nói trong 3 ngày nếu có lỗi của nhà sản xuất sẽ được đổi máy mới) . Khi mình mang máy lên thì kỹ thuật giữ máy lại kiểm tra sẽ báo lại trong 3 ngày chứ ko cho đổi. Được vài hôm thì có nhân viên bên do goi cho ông anh mình nói máy ko được đổi, cũng ko được bảo hành vì máy bị gãy chân sim do tác động bên ngoài và hỏi anh mình nếu đồng ý sửa thì họ sẽ báo giá.
    Mình và anh mình ko đồng ý và hẹn sẽ lên làm việc lại với bên hnam vào ngày mai.
    Bạn cho mình hỏi với tình hình như vậy có đúng với chính sách bảo hành cuat BlackBerry ko?
    Thật lòng cảm ơn bạn.

15. LRA

LRA Well-Known Member

Z3 chỉ được mấy cái là màn hình to hơn, pin trâu hơn và giá rẻ hơn (khi xuất xưởng). Còn lại thì không thể so sánh được với Z10. Vì vậy, ai đã dùng Z10 rồi thì qua Z3 chắc chắn sẽ không hài lòng. Còn ai chưa dùng thì chỉ cần so sánh cấu hình họ cũng sẽ nghĩ đến lựa chọn Z10, nhất là khi đã giảm giá.
    Ngay như lúc trước mình mua thêm con BB. Ban đầu định mua 9320. Tìm khắp các cửa hàng đều không có. Chỗ có thì vẫn để giá gần 5tr. Thế là quay sang bên Amazon tìm 9780. Giá gốc 130$, nhưng ship về VN tổng cộng 250$ ~ 5tr2.
    Tuy nhiên, 1 là mối đảm bảo (nhờ người quen bên Cali mua rồi chuyển về), 2 là so sánh kĩ thì 9780 hơn 9320 về mọi mặt (thua mỗi OS) nên quyết định mua và không hề nuối tiếc. :bb:

hieu1994ronaldo_hoang thích bài này
  16. ronaldo_hoang

ronaldo_hoang Well-Known Member

BB Model:
    I P H O N E 6+9900
    mình cũng đang định mua thêm con 9780 ;) .. dòng BBOS thấy con này chạy ổn định + pin trâu :D

17. riyrayron

riyrayron Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Hi bạn hoaiphuc2010

Mình chỉ làm cho cty PHTD phân phối BlackBerry chứ không phải làm hoặc đại diện cho BlackBerry. Mình không thể trả lời trường hợp của bạn vì mình không biết cụ thể khách quan như thế nào. Bạn nên lên trực tiếp điểm bán hàng cho bạn để yêu cầu được giải thích và hỗ trợ cho bạn như thế nào. Chính sách bảo hành của BlackBerry là mặc định chung nhưng tuỳ theo mỗi đại lý và cửa hàng sẽ hỗ trợ thêm cho khách hàng. Vì vậy chỉ có Hnam có thể giải quyết trường hợp này của bạn.
    Mình nghĩ bạn sẽ được giải quyết thoả đáng.
    .

Sửa lần cuối: 2/8/14
    Culithuonghang thích bài này.
  18. luonmientay

luonmientay New Member

BB Model:
    Z10 + 9700
    Lâu rồi không tham gia các diễn đàn, vẫn vào BBVN hàng ngày hơn năm nay, hôm nay mới reg nick vào đây. Mong được chia sẻ với mọi người. Mình không dám nói là yêu BB hay BB fan, nhưng nhiều năm nay, mình không dùng được điện thoại nào khác ngoài BB. Thế mới khổ. Đã từng thử qua iP4, 4S, S3, S4, cuối cùng trong túi hiện giờ vẫn em Z10 dùng chính và 1 em vợ già 9700 backup.

hoangthuanvnbb thích bài này
  19. ti teo

ti teo Well-Known Member

BB Model:
    9900
    Trường hợp của bác giống em đợt mua z30 rồi em mua máy unlock của nhà mạng lúc ở đó mình không bảo lắp sim hộ đến lúc mang máy về lắp sim vào máy cũng không nhận sim lại phải mò lên chỗ mua hỏi về máy thì kĩ thuật viên kiểm tra máy rồi cũng bảo là hư chân sim rồi hắn phang cho em một câu là không nằm trong diện bảo hành đôi co một hồi cuối cùng mình phải bỏ tiền ra để sửa bác ạ

hieu1994 thích bài này.
  20. hieu1994

hieu1994 Well-Known Member

BB Model:
    Classic 9780
    hoaiphuc2010 giống hệt k khác tý gì chắc giống cả cách giải quyết luôn :) đến nẳmtong diện bảo hành nó còn có cách chối để không phải bảo hành nữa là những trường hợp không trong diện bảo hành như bác :(

Đang tải...