BB Life It's not just one phone! It's BlackBerry!

Thảo luận trong 'Góc Nhiếp ảnh' bắt đầu bởi tatudrk, 23/12/14.

Chia sẻ trang này

1. tatudrk Active Member
    BB Model:
    6230-Z30-Passport

Số bài viết:
    100
    Tôi nghe nhiều hơn 1 người nói rằng BlackBerry rồi sẽ "chết" như cái cách mà những tên tuổi cùng thời như O2, Palm, Motorola, và rồi Nokia lần lượt ra đi. Tôi không biện hộ gì nhiều, tôi chỉ nghĩ rằng dù cái tên ấy có còn tồn tại hay không thì đối với tôi, nó vẫn luôn là niềm đam mê vượt lên trên hết thảy những thứ gọi là cấu hình.. là mẫu mã, là thời thượng!

Nhớ ngày còn sinh viên chưa làm ra tiền, không có khả năng mua hàng chính hãng hay xách tay của BB vì giá cao ngất ngưỡng, vừalơ ngơ biết về BB, tôi vẫn gom hết tiền còm cõi mua 1 con điện thoại dolly với hy vọng nó sẽ ít "bệnh" nhất có thể, đến giờ tôi vẫn giữ nó, lâu lâu gặp lỗi vặt nhưng vẫn dùng được tốt.. Khi bắt đầu dùng BB, tôi mê mẩn và không quên lôi kéo những người xung quanh cùng tìm hiểu về nó, chẳng hạn như người yêu, bạn thân, em trai.. hễ gặp ai tôi đều kể và lây nhiễm cái sở thích điên cuồng BB của mình cho họ.. và rồi thời đó, gần như nhìn đâu tôi cũng thấy BB, thật vui và khoái chí

Bẵng đi 1 thời gian với sự xuất hiện của iOS và Android, tôi cũng nằm trong số những người bị lôi kéo và cuốn theo bởi sự hấp dẫn của kho ứng dụng, của sự tuỳ biến. Vào thời điểm này, BB khựng lại, ở hầu hết các mặt, BB chậm lại rồi dừng hẳn, cho đến khi bị các hệ điều hành khác vượt mặt, bỏ xa, rồi dẫn đến khủng hoảng, phá sản - đôi lúc tưởng chừng đã phải bán luôn thương hiệu.

Thú thật, tôi đã sững sờ khi nhìn vào thứ mình cầm trên tay lúc đó, mặc dù tôi rất nâng niu những thứ gắn bó với mình, nhưng cái cảm giác của việc bạn thích và bạn đam mê, là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau! Càng buồn hơn khi BB trượt dốc, không còn kiêu hãnh như xưa - như thời mà hễ nhắc đến BB, mọi người đều chăm chú đầy kinh ngạc. Thế nhưng may mắn là BB đã đứng dậy, đã bắt đầu đổi mới, quan trọng hơn là tiếp tục tạo ra những sản phẩm mang dấu ấn riêng của mình.

Lần đầu tiên trong đời, tôi dùng tiền do tôi làm ra, mua 1 chiếc điện thoại có giá trị nhiều như vậy, tôi mua không chỉ vì đam mê, mà vì tôi muốn trải nghiệm 1 BB đang lột xác với sự thông minh, khác biệt nhưng vẫn giữ được nét riêng và vì tôi không muốn BB "chết".. đó chỉ là bắt đầu.. Tôi đã quay lại với BB như thế đó..

Sau 1 năm, BB đã có những cải tiến rõ rệt, thay đổi không ngừng và cho ra đời thêm nhiều mẫu, nhiều lựa chọn cho KH - đặc biệt là Passport. Với tình trạng luôn "cháy hàng", tôi vô cùng sung sướng khi được sở hữu nó, vài ngày trước khi đi offline giới thiệu các phiên bản màu đỏ và trắng, tôi cũng tham gia cùng các anh em khác (Nói là anh em vì đa số là con trai, chắc chỉ có tôi là transguy dắt nó đi hội thôi :-"). Vậy là khi lớn lên, tôi cũng đã có cơ hội được đến, được tham gia và chia sẻ với những người cùng sở thích như tôi, thật rất khó quên!

Ngoài ra, tôi cũng may mắn khi có người yêu luôn ủng hộ, chia sẻ, quan tâm về BB cùng tôi, cô ấy có thể ngồi cả ngày nghe tôi kể chuyện trên trời dưới đất quanh chủ đề BB hoặc theo tôi đi đến bất cứ đâu có liên quan đến niềm đam mê này.. kể từ cái ngày tôi lôi kéo cô ấy cũng đã "mê" BB mất rồi, đôi khi còn cuồng hơn tôi nữa. Cô ấy và BB - đối với tôi còn hơn cả thích nữa, hoặc có lẽ đúng hơn là một loại chấp niệm.

Giờ thì tôi cũng qua cái thời tin ten rồi, ổn định và già cỗi hơn, chắc cũng chẳng dễ bị "dụ" nữa >:) thế nên sẽ khư khư BB và trung thành với nó thôi, bạn sẽ nghĩ rằng tôi thật điên cho đến khi bạn biết đến & sử dụng nó vì thật ra nó không chỉ là 1 chiếc điện thoại! Nó là BlackBerry!

:bb::bb::bb:

2. TrungChinhNguyen

TrungChinhNguyen Well-Known Member

BB Model:
    Z10 - 9900
    Bức ảnh thứ 2 từ dưới lên của bác đầy tính nghệ thuật! Anh em xem xong chảy hết cả máu mũi!

3. chivalrous

chivalrous Active Member

BB Model:
    Quan 10
    tuyệt vời bạn ah

TétBBtatudrk thích bài này
  4. tatudrk

tatudrk Active Member

BB Model:
    6230-Z30-Passport
    Èo bác nói quá ^:)^

Dạ tks bác ;)

TétBB thích bài này.
  5. TyM

TyM Member

BB Model:
    Z10 + 9650
    Hay quá bác ơi :-bd

6. rosenbouer

rosenbouer Active Member

BB Model:
    9900
    khoảng tối của bức ảnh hotgirl. nhìn như hair-lack. chúc mừng bạn đã sở hữu PP.

7. nghiadalat

nghiadalat Active Member

Tấm này đáng được đem đi thi thố các cuộc thi có liên quan đến Blackberry.

8. DaiDuong

DaiDuong Member

Đến xịt máu mũi với bức ảnh thứ 2. Làm sao mà bác dụ được bạn gái xài bb thế. Em thuyết phục mãi mà không được. Xin thánh nhận của em 1 lạy ^:)^

TétBB, black_moon_010tatudrk thích bài này.
  9. shinshai

shinshai Active Member

BB Model:
    z10-003 white
    Em thì chả có cảm xúc. Không bít có vấn đề gì về giới tính ko? =))

10. sunnykt

sunnykt New Member

BB Model:
    Z10
    Mình ghiền bb, người yêu mình cũng sở hữu bb, em trai và ba mình cũng có bb, bạn bè thân thiết của mình đều muốn sở hữu 1 em bb. Mình đã lôi kéo cả 1 thế hệ vào đam mê của mình :v

TétBB, romeo1590tatudrk thích bài này.
  11. tatudrk

tatudrk Active Member

BB Model:
    6230-Z30-Passport
    Dạ tks bác :P

Dạ người yêu của e ko phải hotgirl gì đâu hxhx :confused:

=)) Bác nói quá :-ss

X_XDạ e chỉ suốt ngày lải nhải nên người yêu e cũng chú ý theo, sau đó cũng công nhận là BB thông minh, thế là cùng mê luôn :))

Chắc ko vấn đề gì đâu bác, vì hình nghiêm túc thế kia mà :-B

Dạ vấn đề là BB phải nthế nào đó thì mới có thể khiến nhiều thế hệ bị cuốn hút đến vậy đúng ko bác :-bd

TétBBsunnykt thích bài này
  12. meovamau

meovamau New Member

BB Model:
    Z10
    Ực, chuẩn.
    Tiền làm ra toàn mua 2nd (kể cả 1280) nhưng chiến BB là phải bóc tem khui hộp :))

13. Vodafone

Vodafone Active Member

BB Model:
    Passport - Z3
    Bài viết của bác chủ hay quá
    Hình bác chụp cũng đẹp và ấn tượng

14. hpkhuong

hpkhuong Active Member

BB Model:
    7290-8900-9700-Z10.3
    Nhìn nghiêng picture thứ 2 từ dưới lên cứ ngỡ Phạm Băng Băng nằm nghệ thuật ấy chứ

15. fuyin

fuyin Active Member

BB Model:
    Passport
    kết cái mở bài này quá mạng

16. xenoxone

xenoxone Well-Known Member

BB Model:
    9900 Z10 Passport
    Bạn gái bạn dễ thương quá, Passport cũng đỉnh, chúc mừng bạn nhé. Giữ gìn và trân trọng cả hai nhé :D

Tieu007, TétBBtatudrk thích bài này.
  17. black_moon_010

black_moon_010 Active Member

BB Model:
    Z30
    Đã từng có người yêu dùng BlackBerry, và sau này toàn giành hàng mới của mình. Bỏ ng.yêu luôn. Giờ 2 đứa vẫn chém BBM với nhau bằng...BB

18. AndyNguyenTB

AndyNguyenTB Member

BB Model:
    z10
    tới giờ vẫn thik xài 7290 nhóa,

19. tatudrk

tatudrk Active Member

BB Model:
    6230-Z30-Passport
    Dạ.. với cả niềm tự hào là ko "Made in China" nữa bác b-)

Dạ e cảm ơn bác :P

Hehehe >:) chắc e sẽ kể cho người yêu e nghe về câu này của bác \:D/

:-bd

Dạ chắc chắn luôn :)>-

Chỉ vì giành BB mà bác nỡ bỏ người yêu luôn hả? @-) sao ko chia sẻ chơi cùng nhau <:-P

Dạ càng cổ càng thu hút bác nhỉ :rolleyes:

TétBB thích bài này.
  20. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Sao cái cô trong ảnh monotone ở trên giống cô TétBB ở topic Girl & BB thế chứ lại :D

Đang tải...