ICTNews: "BlackBerry hồi sinh thần kỳ: Cái tài của CEO John Chen"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 30/3/15.

Chia sẻ trang này

1. tiger2011

tiger2011 Member

BB Model:
    z10+bb9800
    Đợi em slide thôi

2. nganinho

nganinho Active Member

BB Model:
    Passport
    [QUOTE="ResearchInMotion, post: 655781, member: 3698"
    Bạn phải hiểu, thông tin được dịch hoặc quote lại từ một nguồn vào hai trang chuyên BB, nó không giống mới lạ. Bạn có thể chọn một trang tin hoạt động phi lợi nhuật (bbvietnam.com) với một trang thuộc tổ chức kinh doanh để theo dõi tin tức :)
    [/QUOTE]

Ads để làm gì mà phi lợi nhuận ? LOL

3. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Bạn lý luận thế thì mình chào thua. Bạn chưa hiểu hết từ "Phi lợi nhuận". Hiểu theo bạn, BQT đang kiếm tiền từ những cú click chuột của bạn? Và BQT sinh lời từ đó? Nó là một phần rất vô cùng cực kỳ nhỏ hỗ trợ cho chi phí duy trì và phát triển của Diễn Đàn.

Bạn có hiểu các tổ chức phi lợi nhuận họ hoạt động thế nào chứ? Có thể, họ huy động từ các nhà tài trợ, có thể là bán đấu giá vật phẩm và số tiền thu được không phải để làm giàu cho tổ chức hay cá nhân đứng đầu, quản lý tổ chức đó. Đó là hình thức Phi lợi nhuận.

Và điều nữa, bạn có phải duy trì bất cứ một chi phí nào ngoài tiền Internet của bạn để tham gia bbvietnam.com hay không? Mình nghĩ, khi viết comment trên sẽ kết thúc những hiểu lầm nhưng bạn thật khéo chọc cười người khác!

kidnero, vnbbMr. Phong92pdu thích bài này.
  4. Mr. Phong92pdu

Mr. Phong92pdu New Member

BB Model:
    Z10
    Bạn ơi, mở ra một diễn đàn có rất nhiều chi phí để duy trì, chưa kể công sức bỏ ra để có các bài mới, bài chất lượng thì mới thu hút được thành viên, nếu không chả có quảng cáo nào thuê trang đâu. Việc tháng này có thể lãi nhiều một chút nhưng tháng sau chả kiếm được đồng nào phải lấy tiền túi bù vào là bình thường. mình cũng không cần biết rõ chuyện đó, quan trọng là Bqt đã rất tâm huyết để giữu và phát triển một môi trường cho ah em dùng bb bàn tán chia sẻ là tốt rồi. Nếu là mình thì mình chả có thời gian hay công đâu mà quan trị mọt trang suốt ngày lo lắng bao nhiếu vấn đề với nó mà không tập trung được công việc chính của mình. Vì thế mà việc BQT có thu nhập từ trang web cũng là điều bình thường và cần thiết thôi.

huyphuc842, ResearchInMotionvnbb thích bài này.
  5. sewerrat

sewerrat Member

BB Model:
    9550
    Nói bác Chen có tài nhưng vẫn ko quên được bác Hên. Dù sao bác ý cũng hy sinh quãng thời gian của mình để phát triển BB10. Dù phiên bản đầu tiên có cùi thế nào thì nó cũng là nền móng cho các sp của BB hiện tại. Em cũng thích BBOS, nhưng cứ luẩn quẩn với HĐH già nua ko thể phát triển nổi đấy, thì BB với BBOS có lẽ cũng lên bảng cùng Nokia+simbian lâu rồi :D

6. vitxiem02

vitxiem02 Well-Known Member

BB Model:
    87 + 97
    hehe, doanh số có giảm tí xíu nhưng lợi nhuận tăng, vậy là ngon rồi
    còn hơn doanh số có tăng mà lợi nhuận giảm :D

7. huyphuc842

huyphuc842 Well-Known Member

BB Model:
    Passport
    Hơn nhiều đó bạn, mình phân tích tài chính, mấy cái chỉ số về hiệu quả kinh doanh đa phần liên quan đến lợi nhuận hết. Công ty làm ăn mà doanh thu cao nhưng vẫn lỗ thì vẫn là kém hiệu quả thôi.

8. fuyin

fuyin Active Member

BB Model:
    Passport
    nhìn hình minh họa giống Mr. Chen đứng 1 chân vậy!

9. izal

izal Well-Known Member

BB Model:
    6S Z30
    Không thích vào bbvn.net vì giao diện xấu, nhiều bài quảng cáo, và quan trọng nhất là sang đấy to mồm là bị del bài ngay =))

kidnero thích bài này.
Đang tải...