ICTNews: "BlackBerry hồi sinh thần kỳ: Cái tài của CEO John Chen"

Thảo luận trong 'Tin tức BlackBerry' bắt đầu bởi bbvnNews, 30/3/15.

Chia sẻ trang này

1. songdonggun

songdonggun Active Member

BB Model:
    8830
    Có nhiều típ cần hướng dẫn :) ví dụ sử dụng task, note sao cho hiệu quả (ko phải ai cũng biết nhé nhất là những người chưa dùng bbos). Có mấy phần mềm khá hay cũng nên có đôi điêuc hướng dẫn. Bbvietnam tin tức nhiều hơn :3 có mac mình thích bbvietnam hơn bbvn là mình có nick ở đây bbvn nick ko vào đc nữa hề.

Mà yêu Chen quá :3

2. tindotrungthanh4404

tindotrungthanh4404 Active Member

BB Model:
    Z10
    Em thì lại thấy anh rất giỏi là khác, nói mà không cho đối thủ cơ hội phản công. Em bái phục anh.

ResearchInMotion thích bài này.
  3. Tâm Parker

Tâm Parker Member

BB Model:
    BB Z10 STL 100-3
    bác phán chuẩn....nói chung là tin tức từ chung 1 nguồn nên giống nhau là chuyện quá là bình thường luôn....mình thì có theo dõi cả 2 trang vì các member của 2 trang khác nhau nên có những chia sẻ kinh nghiệm khác nhau....nói chung là cả 2 trang đều tuyệt vời cả

4. BB.Man009

BB.Man009 Active Member

BB Model:
    z10
    BlackBerry

5. newcommer

newcommer Well-Known Member

Mình thấy bác ấy nói chuẩn mà, có gì là "thắng thua" đâu. Một cách giải thích với lý lẽ chắc chắn, dẫn chứng rất đầy đủ. Có lẽ bạn thấy nói chuẩn quá (bác ấy "thắng") nên bạn không "cãi" lại được (bạn "thua") nên bảo bác ấy nói chuyện "kiểu thắng thua" à? :P

Việc bạn gõ "vào trang A lại nhầm trang B" là lỗi của bạn, không phải lỗi của trang A hay trang B. Nên bạn hãy tự trách mình chứ không nên trách người trong trường hợp này. Như ví dụ của bác ResearchInMotion, bác ấy lấy ví dụ hơi "chua" nên mọi người nhìn nhận tưởng bác ấy gay gắt thôi, bạn đọc VnExpress với Dân Trí, tin tức trùng nhau như thế nào và bạn có lên các trang đó than phiền kiểu này không?

6. newcommer

Bạn nhầm rồi, BBVietnam mới là nhiều tip sử dụng BB. Đối với BB10 thì bạn thấy rõ rồi, còn BBOS thì dạo này ít thấy chẳng qua là hầu hết các tips đã được giới thiệu và chia sẻ hết rồi, bạn vào box Tips cho BBOS mà xem nhé. Trang blackberryvietnam.net họ vẫn hỗ trợ máy BBOS vì họ là trang của Dâu Đen, mà Dâu đen hiện tại vẫn đang bán rất nhiều máy BBOS :D

7. Mr. Phong92pdu

Mr. Phong92pdu New Member

BB Model:
    Z10
    Bác nên hhểu hộ em một điều là, em dùng laptop lướt web xem tin tính ít cũng 5 năm rồi, với thời đại công nghệ thông tin như hiện nay, việc trùng tin của các trang lẽ nào em lại như các bác nói, chả lẽ các bác nghĩ em là đứa trẻ, việc trùng tin mới xảy ra ngày hôm qua đó hả. Em nghĩ mình sai vì không nói rõ, nhưng mà nếu các bác nghĩ như kiểu trẻ con ấy thì em không nói gì thêm nữa. Vâng thì có lẽ do em thiếu hiểu biết về việc thông tin trùng lặp là điều bình thường, ban quản trị hai trang web khác nhau là điều mới lạ. hix

8. newcommer

Nghe giọng có vẻ tính bạn cũng hay hờn dỗi phết, tranh luận vui vẻ, tớ chỉ muốn giải thích để mọi người hiểu nhau hơn thôi. Have fun!

Mr. Phong92pdu thích bài này.
  9. Mr. Phong92pdu

Mr. Phong92pdu New Member

BB Model:
    Z10
    Vâng, fun thôi, em chỉ muốn giải thích, chứ không bực tức vì mấy điều lặt vặt này. Các bác dùng z10 cho em hỏi, các bác dùng máy lâu rồi có giữ đc lớp da ở lưng máy không, bao lâu thì nó bong ra thế. Em dùng op thì sợ máy nóng tản nhiệt khép nên lại tháo ra, nhưng cái lớp da nó cứ tróc ra ây, hiện tại mới chỉ bằng hạt gạo ở mép góc thôi, ốp lưng thì giữ đc đẹp (em nghĩ thế) nhưng cầm không thấy sướng tay hơn, mà máy gọn đẹp hơn.
    Nhân tiện cho em hỏi, có bác nào có 2 ảnh cùng một người đẹp cùng một cảnh, tóm lại là giống nhau y đúc, chỉ là khác đồ, ví dụ một bên có mặc đồ, một bên không ấy. giống như kiểu mấy bác làm clip lột đồ trên photoshop ấy (cái này em biết là 2 layer khác nhau nhé.). cho em xin để đặt hình nền z10. mỗi khi vuốt là mặc đồ hay cửi đồ cho em nó.:D:D:D:D

10. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    BQT chung nhau thì lập 2 trang web tương tự nhau làm gì cho mệt :P

huyphuc842 thích bài này.
  11. Toronto9696

Toronto9696 Active Member

BB Model:
    8700V+Pb
    Phải đăng nhập vào để like comment của anh.

12. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Ơ ơ, xin lỗi anh em, mình quote một bài rồi bận quá không theo dõi. Mình xin giải thích lại một lần nữa rồi chúng ta tập trung vào theo dõi nội dung chính của Topic nhé.

Ở đây, hầu hết là anh em toàn đam mê BB đến bất tận, rất nhiều thành viên luôn luôn mở bbvietnam.com đầu tiên sau mỗi ngày thức dậy, thậm chí là làm điều đó trước lúc đi ngủ. Và hầu hết anh em đã quá quen tính nhau, dù chưa gặp mặt.

Mính có quote bài của bạn Mr. Phong92pdu để giải thích vì sao hay có trường hợp bài trùng ở 2 diễn đàn chuyên về BB, mục đích không có gì gay gắt, nếu ai để ý thì sẽ thấy, văn phong mình luôn vậy. Anh wetfoot cũng đã nói ở dưới :P Nói thật là, nhiều khi cũng muốn tranh luận với anh em một cách thảo mái nhất, không với danh nghĩa là Smod hay gì cả, vì đó chỉ là danh nghĩa trên Diễn Đàn, mình không có ý làm ai đó phải phật lòng. Hơn thua thì càng không.

Ok, chúng ta không nên đi lạc đề nữa nhé! Xin lỗi nếu làm các bạn thấy khó chịu, dù gì thì cũng không có gì ác ý đâu :D

13. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    Vì bên bbvn.net là của Dâu Đen. Họ cũng muốn quảng cáo sản phẩm của mình nên sẽ có review, tips, phần mềm,....
    Còn bên bbvietnam này là do ae đam mê BB lập. Có thể nhiều cái k bằng bbvn.net nhưng bạn thấy bên đấy có đông vui, ae có nhiệt tình như bên này k =))

14. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    Nhưng e thấy về phần tin tức thì bbvietnam nhanh hơn, nhiều bài chi tiết cụ thể. Bên kia thì nhiều bài kiểu như sao chép lại r chỉnh sửa xong đăng ý :|.
    1 điều nữa là bên đó k sôi động và náo nhiệt như bên này. Bên này "thỉnh thoảng thường xuyên" thấy quẩy ác phết.
    Điều nữa là bên bbvn.net e thấy đa số toàn review, quảng cáo BB, tips, apps là nhiều. Còn về hỗ trợ phần cứng, phần mềm k đc như bên này.
    Với cả mod bên này sôi động và quẩy với ae cũng ác ra phết =)).
    E đi đâu về, lao lên bật pc, bật crom+ và trang bbvietnam là vào đầu tiên =))

15. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    E nghĩ mấy mod nên ngồi bàn lại với nhau, đổi lại tên 4rum thành Thiên đường BB. =)) nghe rất hợp :>

vnbb thích bài này.
  16. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Bậy nào, Web mua bán làm cái tên ý được :D Cứ để như cũ đi :P

vnbbkidnero thích bài này
  17. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Thương hiệu bao lâu mới gây dựng được, đổi là đổi thế nào được :P

kidnero thích bài này.
  18. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    E dùng BB cũng đc 6 năm r. Khoảng hơn 1 năm đầu sử dụng, mọi thắc mắc, hỏi đáp, kinh nghiệm thủ thuật, apps là e đều vào tinhte. Lúc đó thực sự k b' bbvietnam là gì. Mãi sau khi tinhte tách ra thêm trang mua bán nhattao thì e bắt đầu tham gia bvietnam thường xuyên hơn. Và bên này thực sự là đông vui k kém gì tinhte thời trước. Cái gì cũng có, k khác gì thiên đường cho BlackBerry cả =))

ResearchInMotionvnbb thích bài này
  19. kidnero

kidnero Active Member

BB Model:
    Z10
    Bác nói cũng đúng ;;). E thấy bên này k khác gì 1 vườn Dâu cả =)). Rất là đông vui :))

vnbb thích bài này.
  20. ResearchInMotion

BB Model:
    Nothing
    Vâng, xin cảm ơn. Và như vậy, có bạn nào mới đọc bài của bạn có lẽ phần nào biết lý do vì sao bbvietnam.com được tin yêu đến vậy. Và cũng là một phần lý do vì sao có bbvietnam.com :D

Cùng thời điểm bbvietnam.com hình thành, có rất nhiều Website chuyên BB ra đời, nhưng giờ thì... Công lớn nhất là ai thì các bạn chắc đã rõ, một tay anh ý gây dựng nên cơ đồ và suốt quá trình trưởng thành, 99,69% là hoạt động phi lợi nhuận :)

huyphuc842, wetfootkidnero thích bài này.
Đang tải...