Hướng dẫn toàn bộ về danh bạ trên BB10

Thảo luận trong 'Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (BB10)' bắt đầu bởi aviaiva, 27/6/14.

Chia sẻ trang này

1. Baterry

Baterry Member

BB Model:
    9780
    Save to my memory !

2. dotranphong91

dotranphong91 Member

BB Model:
    9930 + Q10
    bạn ơi, ban đầu mình làm thì sau khi sau khi add gmail (mình chỉ đồng bộ danh bạ chứ không xài mail) thì ban đầu mình thử chỉnh sửa trên gmail hoặc trên bb10 thì thấy cái còn lại cũng đc chỉnh theo (tức là chỉnh sửa hoặc thêm mới danh bạ trên pc thì bb10 cũng đc chỉnh sửa thêm mới y chang và ngược lại). nhưng sau 2 ngày sau tự nhiên mình thêm số trên bb10 thì chỉ có bb mới có danh bạ đó, còn gmail thì như cũ trong khi mình không chỉnh sửa gì (khi add danh bạ mình vẫn thấy rõ ràng nó ghi là lưu trên local và gmail). hixhix bạn chỉ mình với

3. zippos

zippos Active Member

BB Model:
    Passport
    Bác cho em hỏi ? em đã đòng bộ danh bạ từ BB lên gmail xong xuôi , mổi lần add contact mới trên BB thì gmail cũng đc đồng bộ luôn ... nhưng sao mổi lần dell contact trên BB thì gmail cũng dell luôn . vậy đồng nghĩa nếu e lỡ tay xoá hêt danh bạ trên BB thì gmail cũng dell hết luôn , thế lấy gì để backup cho BB hả bác :D

4. dotranphong91

dotranphong91 Member

BB Model:
    9930 + Q10
    đã gọi là đồng bộ mà bạn, xóa --> cùng xóa, save cùng save

zippos thích bài này.
  5. nguyennnh

nguyennnh Active Member

BB Model:
    Z10
    Bác aviaiva cho hỏi sao minh ad file csv vào gmail nó không hiện tên, sđt gì hết. nó chỉ hiện như hình bên dưới thôi: IMG_20150201_135314.

6. meocucdien

meocucdien Well-Known Member

BB Model:
    Z10-Q10-Passport
    Bác kéo xuống dưới đi, các contact phía dưới vẫn có thông tin đấy. Các contact trắng ở trên hình của bác có thể do nó không có thông tin của các cột tương ứng thôi.

nguyennnh thích bài này.
  7. nguyennnh

nguyennnh Active Member

BB Model:
    Z10
    hình như do xuất file csv ra bị hư, làm bằng outlook cũng không được. xuất ra vcard thì được. thanks bác

8. Dang Trung Thanh

Dang Trung Thanh New Member

BB Model:
    Bold 90
    Cho em hoi gmal cua em da có day du danh ba nhung khi dang nhap bang BlackBerry Q10 phan danh ba Gmail chi có 60 so là sao anh

Sửa lần cuối bởi moderator: 2/4/15
  9. romeo1590

romeo1590 Active Member

BB Model:
    Q10 8700c 6220
    Bác xoá gmail đó đi rồi kết nối wifi hay 3g nào tôt tốt rồi add lại gmail là được, mình cũng bị phải add lại mấy lần mới được.

Gửi từ Q10 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. ndthuytrang

ndthuytrang Moderator

BB Model:
    Passport
    Đầu tiên xin phép báo với bạn mình edit bài bạn để xóa bớt các nội dung quote trùng lắp.

Nếu Gmail đầy đủ danh bạ, có lẽ máy vẫn chưa đồng bộ hoàn tất. Có thể do mạng có vấn đề,... bạn có thể đợi một lúc hoặc xóa đi add lại.

11. camapgia

camapgia New Member

Khi export ra file CSV em cũng bị như bác nguyennh, tức là import vào Gmail thì trắng xoá. Dùng vcard lại ngon, các contact lưu bằng tiếng Việt vẫn hiển thị ổn.

Cho em hỏi thêm, đồng bộ giữa BB10 và Gmail là 1 chiều hay 2 chiều ? Lúc import Vcard vào Gmail nó báo nhiều contact bị trùng, em đã merge trên Gmail nhưng trên BB không thấy thay đổi, chắc là hiện tại chỉ đồng bộ từ BB10 lên Gmail chứ không cho phép lựa chọn ngược lại. Em mò mẫm vẫn chưa tìm ra được.

12. phan manh linh

phan manh linh Member

BB Model:
    Passport
    Mình thích đồng bộ với face hơn vì có hình ảnh trên đó rồi. Nhưng sao danh bạ mình chọn show mỗi face mà chỉ hiển thị được có 27 người trong khi face mình có tới 500 friend nhỉ.
    Mong mn chỉ giáo vs. IMG_20150609_172212.

13. khanhvlxd

khanhvlxd Active Member

BB Model:
    7290 9000 9900 Q10
    Muốn dell hoàn toàn cái danh bạ của fb mà ko được các bác ạ. Đã setting ko dùng danh bạ fb rồi mà nó cứ chèn vào, ngừoi khác gọi tới nó ưu tiên tên fb, mặc dù vào danh bạ tìm tên đó thì không thấy :(

14. caohuy

caohuy Member

BB Model:
    Bold 9000
    Có cách nào backup danh bạ gmail có hình đại diện của danh bạ không vậy các bạn?

15. MSD

MSD New Member

BB Model:
    Z30
    Mình cũng bị như bạn, Export ra xong đồng bộ lên gmail luôn, không chỉnh sửa gì cả, Nó báo là không nhận dạng tệp, ai biết là tn ko? :(

16. namnt

namnt New Member

BB Model:
    passport
    Bác chủ cho mình hỏi. Mình đã đồng bộ danh bạ gmail vào Passport nhưng bị gom danh bạ lại. Ví dụ mình luư bên Android là: a phong 1, b phong 1, c phong 1,... thì Passport tự gom lại thành a phong 1 chứa tất cả các số đt trong đó. Có cách nào để tách ra ko bác. Mình mới xài bb lần đầu

Sửa lần cuối: 9/10/16
Đang tải...