Hướng dẫn làm Theme cho BlackBerry! Phần 2: Photoshop

Thảo luận trong 'Thiết kế Giao diện - Themes Developers' bắt đầu bởi nvllap, 24/1/12.

Chia sẻ trang này

1. ngthaj

ngthaj New Member

BB Model:
    9650
    bác nào có cách tạo theme cho 9900.Chỉ giúp em với.cái theme builder này không tạo được.hjx

2. simdep94

simdep94 Member

BB Model:
    Q10
    pro ơi, chỉ dùm cách sửa theme có sẵn đi ạ, đại loại là muốn kết hợp 2 theme lại với nhau để đỡ phải dùng photoshop

3. Thaihale

Thaihale Active Member

BB Model:
    9360
    Muốn sửa theme bạn phải có source của theme đó, muốn kết hợp 2 theme thì cần 2 source, nếu trong source ko có icon đi kèm thì bạn cần phần mềm xuất icon từ file cod, tên là BBextract thì phải .

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]

4. simdep94

simdep94 Member

BB Model:
    Q10
    Làm thế nào để có source hả bác, e cài trên máy nhưng ko biết cách lấy source

5. Thaihale

Thaihale Active Member

BB Model:
    9360
    Source thì do ng thiết kế theme họ share thì mới có, file dạng thm , bác tìm theme Hot Summer của Sadi có share source, theme Why của bác gì ấy k nhớ tên, theme OS7 bác Cuddas post :D, bác chịu khó tìm trong forum là có :D

6. simdep94

simdep94 Member

BB Model:
    Q10
    đã hiểu, thanks bác nhé<br /><br />--- Added at 29/12/2012, 20:50 ---<br /><br />tiện đây mấy bác cho em hỏi tý, làm thế nào để tạo một theme với phần menu một bên như thế này ạ, theme này là theme BB8 em nhặt được trên forum ạ [​IMG]

7. Thaihale

Thaihale Active Member

BB Model:
    9360
    Cái đấy là hidden dock, em chưa đạt tới trình độ làm cái đó :D, bác search thử "Kỹ thuật Hidden dock" là ra cả loạt tut, ngay box này cũng có đó ;)

[ Posted by Mobile Device ] [​IMG]<br /><br />--- Added at 29/12/2012, 21:19 ---<br /><br />Cái đấy là hidden dock, em chưa đạt tới trình độ làm cái đó :D, bác search thử "Kỹ thuật Hidden dock" là ra cả loạt tut, ngay box này cũng có đó ;)

8. simdep94

simdep94 Member

BB Model:
    Q10
    :x
    ớ, cái đó khó làm lắm hở bác

9. anhhaipro

anhhaipro New Member

BB Model:
    9000
    bạn cho mình hỏi là nếu bây giờ mình làm theme cho OS7 và sau đó mình export thì có dùng đc cho OS 5 k ạ?

Đang tải...