[Hướng dẫn] Chuyển dữ liệu từ các thiết bị chạy BBOS cũ sang BlackBerry 10

Thảo luận trong 'Tổng quan về BlackBerry 10' bắt đầu bởi petertinh, 9/2/13.

Chia sẻ trang này

1. ResearchInMotion

ResearchInMotion Super Moderator

BB Model:
    Nothing
    Bệnh gì bạn?

2. thangben

thangben New Member

BB Model:
    9780
    Em có file backup của 9780, do máy tính ở nhà có vấn đề em ko cài blackberry link đươc ( em dùng MAC). Em copy file backup sang 1 máy windows, nhưng máy windows chạy BB link ko nhận ra file backup mặc dù là cùng định dạng. Các bác có giải pháp nào giúp em với. Em chỉ cần backup mỗi cái note. Máy 8790 vô tình đã xóa hết data. Mà backup qua protect nó chỉ cho restore lần đầu, :(.

3. isengineer

isengineer New Member

BB Model:
    Q10
    Mình bị y hệt như thế này khi restore từ 9900 sang. Các cao thủ có cách nào trợ giúp vấn đề vì khá nhiều tin nhắn có nội dung quan trọng ko hiển thị nội dung được

4. barminhtri

barminhtri Well-Known Member

BB Model:
    8700+9100+z10
    Mình hiện đang dùng 9105 và nexus 7, đang có ý định nâng cấp lên bb10. Mình muốn hỏi là bb10 có tính năng backup và res trự tiếp lên google ko vậy. Mình muốn là giống như khi trước mình dùng android, khi mình có đc danh bạ mới trên đt thì đc đó tự đồng bộ lên máy tính bảng luôn và ngược lại. Muốn mua bb10 1 phần vì đam mê và nhiệt huyết tuổi trẻ vẫn còn tình yêu với black berry, một phần vì có mtb rồi ko lẽ lại dùng 1 chiếc đt android cho thừa. Nhưng vẫn muốn ưu tiên cho sự tiện dụng vì mình dùng các app của google khá nhiều cho công việc.

5. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Mình hiện đang dùng 9105 và nexus 7, đang có ý định nâng cấp lên bb10. Mình muốn hỏi là bb10 có tính năng backup và res trự tiếp lên google ko vậy. Mình muốn là giống như khi trước mình dùng android, khi mình có đc danh bạ mới trên đt thì đc đó tự đồng bộ lên máy tính bảng luôn và ngược lại. Muốn mua bb10 1 phần vì đam mê và nhiệt huyết tuổi trẻ vẫn còn tình yêu với black berry, một phần vì có mtb rồi ko lẽ lại dùng 1 chiếc đt android cho thừa. Nhưng vẫn muốn ưu tiên cho sự tiện dụng vì mình dùng các app của google khá nhiều cho công việc.

6. hmg

hmg Active Member

BB Model:
    blackberry passport
    Áp dụng với os 7 các bác dùng BlackBerry protech bachup danh bạ,tin nhắn sau đoa trên bb10 các bác vào BlackBerry protech restore lại bachup trên thiết bị os 7 vừa làm vậy là chuyển được lên máy bb10

Sent from my Z10 using Tapatalk

7. daovanhoi

daovanhoi Member

Gmail được nhé. Đang đồng bộ đây, cứ lưu bên em 9780 là tẹo nữa bên z10 cũng có y chang thế :3 yêu lắm :)

barminhtri thích bài này.
  8. namkhanhbka

namkhanhbka New Member

BB Model:
    Z10
    Bác nào giải quyết được vấn đề này với. Em không tìm thấy đâu cả. Huu. Memopad em ghi chú rất nhiều trong đó.

9. jeanydang

jeanydang Active Member

BB Model:
    8900
    Mình dùng BB8830 nhưng mà cắm vào bblink nó không báo chuyển dữ liệu thì làm sao đây các bác @@

10. deasswan

deasswan Member

BB Model:
    BlackBerry Passport
    Nhưng vấn đề là danh bạ thì không được Restore lại Bác ạ :-<

11. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    làm cách 1 ngon luôn, danh bạ và ghi chú nằm ngoan lành trên Z10 :D

thank bác chủ :-bd

12. duongdq

duongdq Member

BB Model:
    9900
    Mình giống bạn này. Mới tậu Q10, sao lưu dữ liệu từ 9900 sang thì không có Memopad - dữ liệu khác thì ok. Chán ... Memopad nhiều thông tin cần nhớ.

13. maiyeunguoidhkc

maiyeunguoidhkc Well-Known Member

BB Model:
    8700G - 9000R - Z10
    memopad nó gộp trong remember, các bác kiểm tra xem

14. PhoneXmen

PhoneXmen Member

bài viết đã phân tích rất cụ thể và rõ dàng,mình ko có lời bình nào cả rất tuyệt vời

15. barminhtri

BB Model:
    8700+9100+z10
    Hi, chào bạn, mình có ch cần hỏi knghiệm của bạn nè, júp mình nhé
    Chẳng là hôm rùi bị móc mất cái đt sơ cua, đi làm lại sim xong định về lắp vào em 91 sài. Đi qua chỗ đt tốt, tiện vào đó ngó nghiêng. Quanh quẩn lấy luôn em 978 về sài. Hiện mình đã cài os 6.0.666 vào máy. Nh có 1 vấn đề là mình ko restore danh bạ, ghi chú từ z10 sang đuợc với bblink. Quay lên diễn đàn tìm hiểu thì thấy bài viết của bạn. Bạn chia sẻ với mình cách thiết lập để đồng bộ danh bạ tự động giữa z10 và 978 nhé. Ah, 978 mình ko dùng bis hay 3g, mình chắc chỉ dùng để nghe, gọi, nt là nhiều, đôi khi dùng wifi luớt web trong trường hợp z10hết pin thui

16. mackhanhlam

mackhanhlam New Member

BB Model:
    8700
    các anh em cho mình hỏi, mình backup 87 bằng BDM, rồi restore vào q10 bằng BBlink. Danh bạ, nhật ký cuộc gọi thì ổn nhưng tin nhắn thì không tài nào restore được, anh em chỉ giúp với ạ

17. brian81090

brian81090 Active Member

Cái này thì thua rồi. Mình cũng bị y chang vậy luôn.

Sent from my BlackBerry Device

mackhanhlam thích bài này.
  18. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Theo bài #1 nói thì restore được cả Text Messages (tin nhắn SMS) từ BBOS 7 sang BB10. Tuy nhiên theo mình nhớ không nhầm thì mục Text Messages đó đúng là ở BBOS 7 mới có, còn OS 4.5 trên 87 thì chỉ có mục SMS thôi thì phải.

Do vậy, nếu có thể thì bạn thử làm bằng cách Restore dữ liệu của 87 vào 1 chiếc BBOS 7 nào đó, sau đó backup lại BBOS 7 rồi restore sang Q10 xem sao. :)

19. daihuudcct

daihuudcct Member

BB Model:
    curve 9220
    AD dùng bản BB Link mấy mà giao diện thấy khác vậy nhỉ?

20. vnbb

vnbb Super Moderator

BB Model:
    Passport
    Bản đầu tiên :D Bài này viết lâu rồi, nhưng thấy có nhiều người vẫn hỏi nên mình up lại lên thôi. Giao diện khác chút xíu nhưng các bước thì cũng tương tự nên chắc không sao nhỉ :)

Đang tải...